• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

thanhquang123

cách cài tiếng việt cho 6110

em mới mua con 6110 vì mới mất điên thoại.các bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em cách cài tiếng việt cho con này được không.thank các bác nhiều

habaolinh

Super V.I.P
em mới mua con 6110 vì mới mất điên thoại.các bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em cách cài tiếng việt cho con này được không.thank các bác nhiều

Có hướng dẫn ở phần s60v3-FW đấy.

songtoan93

Chào các pro, cho em hỏi cái này tí nhé! Em đang xài 6120c, lúc em cài cái ggheart vào máy nó bắt em phải kết nối internet rồi hiện lên 1 cái bảng “checking certificate validity”, nó chạy được một lúc rồi báo là “unable to verify supplier. Continue anyway?”, sau đó mới hiện lên bảng chọn nơi để install rồi mới cài đặt bình thường(lúc trước ko hề có hiện tượng này vì máy đã hack rồi). Kể từ đó tới bây giờ mỗi khi install một soft nào(cả soft java) cũng bị “checking certificate validity” như vậy rất là bực mình (có khi nó check cả 5phút đợi dài cả cổ). Có pác nào bít tại sao ko ạ? Xin giúp giùm em, em thanks nhìu!

TruongHan

Super V.I.P
Chào các pro, cho em hỏi cái này tí nhé! Em đang xài 6120c, lúc em cài cái ggheart vào máy nó bắt em phải kết nối internet rồi hiện lên 1 cái bảng “checking certificate validity”, nó chạy được một lúc rồi báo là “unable to verify supplier. Continue anyway?”, sau đó mới hiện lên bảng chọn nơi để install rồi mới cài đặt bình thường(lúc trước ko hề có hiện tượng này vì máy đã hack rồi). Kể từ đó tới bây giờ mỗi khi install một soft nào(cả soft java) cũng bị “checking certificate validity” như vậy rất là bực mình (có khi nó check cả 5phút đợi dài cả cổ). Có pác nào bít tại sao ko ạ? Xin giúp giùm em, em thanks nhìu!

Bạn vào cài đặt ứng dụng Off cái kiểm tra chứng chỉ đi,vì bạn để On nên khi cài phần mềm nào nó cũng sẽ kết nối intenet để kiểm tra chứng chỉ đó

nongchihieu

Các bác giúp em với.Em dùng máy N81 2Gb.Lúc đầu dùng rất tốt nhưng dạo nay em hay cài nhiều phần mêm, rồi bây giờ mỗi lần tắt máy đi là phải lấy lại ngay, giờ.Không biết có phải tại phần mêm không nữa.Bác nào biết giúp em với.em xin cám ơn trước a

lemoncolor

Mong mấy anh chị giúp em xíu!

Số là BX em có cái Nokia 6300.
Mà em thì lại đâu có rành về mấy cái đời máy.
Em chỉ muốn mấy anh giúp em trả lời vài câu hỏi thôi áh
1 - Máy 6300 có phải là thuộc hệ điều hành Symbian hem? Mấy nào là máy thuộc hệ điều hành Symbian (mình coi ở đó đóa mấy anh)
2 - Có phần mềm nào để hỗ trợ cho máy 6300 hay hay hem mấy anh chỉ em giúp?

Hơi lạc đề xíu vì em cũng không biết hỏi ai. Mong mấy anh bỏ quá cho!
Em cám ơn!

MinhThang

Manager
Số là BX em có cái Nokia 6300.
Mà em thì lại đâu có rành về mấy cái đời máy.
Em chỉ muốn mấy anh giúp em trả lời vài câu hỏi thôi áh
1 - Máy 6300 có phải là thuộc hệ điều hành Symbian hem? Mấy nào là máy thuộc hệ điều hành Symbian (mình coi ở đó đóa mấy anh)
2 - Có phần mềm nào để hỗ trợ cho máy 6300 hay hay hem mấy anh chỉ em giúp?

Hơi lạc đề xíu vì em cũng không biết hỏi ai. Mong mấy anh bỏ quá cho!
Em cám ơn!

6300 là S40 bạn à, vì vậy nó không thể dùng được ứng dụng nào của S60 đâu.
Bạn sang bên Này xem có gì không bạn nhé!

thanhnam711

Máy có điểm chết trên màn hình

Máy n77 của mình màn hình còn ngon lắm nhưng vỏ hơi cũ. Trưa nay đem ra Hùng Vương thay vỏ, chiếc vỏ mới rất đẹp nhưng không biết nó nghịch sao mà màn hình có vài điểm chết nhín rất xấu. Có bác nào biết cách khắc phục không, chẳng lẽ phải thay màn hình hix hix :(:(:(

hth152

Các bác giúp em với.Em dùng máy N81 2Gb.Lúc đầu dùng rất tốt nhưng dạo nay em hay cài nhiều phần mêm, rồi bây giờ mỗi lần tắt máy đi là phải lấy lại ngay, giờ.Không biết có phải tại phần mêm không nữa.Bác nào biết giúp em với.em xin cám ơn trước a

có phải máy bạn đã từng mang đi sửa ??? có thể bị thay mất đồ :D

hth152

AE cho tôi hỏi cái:
+Dùng PM j để kiểm tra xem máy có bị virus ko?
+Nếu thẻ nhớ bị virus thì có lây sang máy đc ko? Nếu bị thì máy bị ảnh hưởng thế nào ? :D:D ( tôi dùng con 6120c )

TruongHan

Super V.I.P
AE cho tôi hỏi cái:
+Dùng PM j để kiểm tra xem máy có bị virus ko?
+Nếu thẻ nhớ bị virus thì có lây sang máy đc ko? Nếu bị thì máy bị ảnh hưởng thế nào ? :D:D ( tôi dùng con 6120c )

Thật ra virus không làm ảnh hưởng gì tới máy,có chăng chỉ làm cho thẻ nhớ của bạn làm việc không tốt như khi kết nối để chép dữ liệu với PC,tốt nhất là bạn nên quét virus thẻ trên máy tính

traihp9001

Well-Known Member
Máy n77 của mình màn hình còn ngon lắm nhưng vỏ hơi cũ. Trưa nay đem ra Hùng Vương thay vỏ, chiếc vỏ mới rất đẹp nhưng không biết nó nghịch sao mà màn hình có vài điểm chết nhín rất xấu. Có bác nào biết cách khắc phục không, chẳng lẽ phải thay màn hình hix hix :(:(:(

nếu đúng điểm chết thật thì đó là tin buồn cho bạn rồi.đến 90% bạn sẽ phải thay lại màn hình đi vì trước đây mình có con n82 cũng bị chết điểm màn hình.lúc đầu thì có mấy điểm liti thôi,rồi nó lan rộng ra thành vệt ==> ko thay ko đc :-??

tuyen_bacninh

các anh cho em hỏi: em đang dùng con N73, em vua cài lại cài đặt gốc của nó bây h thì nó lại k thẻ chạy được files sis,sisx,jar ... dể run phần mềm. sim có dùng GPRS thì báo hiẹu GPRS cũng mất luôn.Máy h cũng k tự động khoa phím nữa :(, mong a e chỉ cho cách khắc phục:((

tuyetha

Mấy pro ơi giúp em với,v3 em không rành lắm,sao máy Ê65 của em format xong thì giờ không cài được cái gì vào nữa.cứ cài vào là restar lại máy thôi.help me.Thank

MinhThang

Manager
Mấy pro ơi giúp em với,v3 em không rành lắm,sao máy Ê65 của em format xong thì giờ không cài được cái gì vào nữa.cứ cài vào là restar lại máy thôi.help me.Thank

Format máy + thẻ nhớ luôn sau đó Hack phone rồi cài ứng dụng bạn nhé!

vancopvt

Mình thấy có người nói là có thể cài theme ko giới hạn được phải ko. Ko hiểu cách làm ntn , đã có ai test thành công chưa nhỉ. Ai biết thì chỉ cho mình nhé. Bên togic thủ thuật s60v3 cũng thấy có nhưng khi ấn vào thì chủ đề ko tồn tại.hic.

Kojiro

Super V.I.P
Mình thấy có người nói là có thể cài theme ko giới hạn được phải ko. Ko hiểu cách làm ntn , đã có ai test thành công chưa nhỉ. Ai biết thì chỉ cho mình nhé. Bên togic thủ thuật s60v3 cũng thấy có nhưng khi ấn vào thì chủ đề ko tồn tại.hic.

Mình đã sửa link, đọc từng trang, bắt đầu từ trang 426 nhé!

JuRay-Duan

các anh cho em hỏi: em đang dùng con N73, em vua cài lại cài đặt gốc của nó bây h thì nó lại k thẻ chạy được files sis,sisx,jar ... dể run phần mềm. sim có dùng GPRS thì báo hiẹu GPRS cũng mất luôn.Máy h cũng k tự động khoa phím nữa :(, mong a e chỉ cho cách khắc phục:((
Bạn fảj hack fone lạj thì mớj run dc các file đó nhé.
Còn về gprs thì khj bạn khôj fục càj đặt gốc đã mất hết cấu hình nên ko sử dụng dc nữa, nếu bạn dùng mạng viettel thì soạn tin D N73 gửj 191 để nhận cấu hình và save lạj (pass là 1111) . Nếu mạng khác thì bạn gọj tổng đàj để hỏj nha. Chúc thành công :)

romano81

­Hướng dẫn sửa và đóng gói file mbm & sis!

Chào các bạn. Mình đang cần chỉ dẫn cách đóng gói file mbm và sis. bạn nào biết chỉ mình với. Mình dùng siscontents1.05 bung file mbm ra các file ảnh và chỉnh sửa 1 số ảnh trong đó nhưng không biết làm thế nào để đóng gói lại. BÁc nào nhiệt tình hướng dẫn chi tiết với. thanks (Mình đang muốn thu nhỏ kích thước hình ảnh thông báo tin nhắn đến của Mcleaner1.41 đó mà, thấy cái hình thông báo hiện lên vẫn hơi to, sợ bị lộ. heeee)

levantien6120c

Làm sao để hiển thị ngày tháng trên màn hình chờ 6120c

Con 6120c của tôi cứ khi nào để cấu hình "Bình Thường" mới chịu hiển thị ngày tháng, khi để cấu hình khac thì nó nhất định không hiện mà chỉ hiện tên cấu hình, chán quá. Có ai biết cach khắc phục không?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.