• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

tai88

Máy em đang chạy SM(bản quyền) lại tự động khởi động game là sao vậy các pro?

HotelHoangMinh

Máy em đang chạy SM(bản quyền) lại tự động khởi động game là sao vậy các pro?

Có thể là trước khi bạn chạy chương trình SM thì bạn chưa thoát chương trình game nên mới có hiện tượng như vậy. Bạn nhấn nút menu tắt chương trình game nhé.

HotelHoangMinh

quên mất mã khóa của máy thì phải làm sao đây các bạn,giúp mình với

Bó táy rồi bạn ơi. Bạn phải mang máy đến Cửa hàng để các KTV sẽ tìm cách mở cho bạn. Mình củng đã từng gặp trường hợp này rồi, for mat máy cũng không ăn thua gì đâu.

heocoi_244

các bác cho e hỏi làm thế nào để bít đc máy đã hack hay chưa hack vậy, kiêmt tra ntn bác nào bít ko chỉ e với

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho e hỏi làm thế nào để bít đc máy đã hack hay chưa hack vậy, kiêmt tra ntn bác nào bít ko chỉ e với

Cài các PM unsign bị báo lỗi certificate error, vào các folder sys, private không được có nghĩa là chưa hack nhé!

huyduonghn

mình có cer và key rùi. mình được bác "hoden" cho file cer và key nhưng chẳng bít làm thế nào để sign máy của mình cả? các bác pro giúp mình với nhé.đa tạ, đa tạ....:). Nếu chi tiết thì càng tốt, please....thank's so much. :D:p. Lần trước mình thấy diễn đàn có cho cách để sign in máy nhưng mà bi h tìm mãi không thấy. ^^!

thanhnam711

Máy n77 của mình màn hình còn ngon lắm nhưng vỏ hơi cũ. Trưa nay đem ra Hùng Vương thay vỏ, chiếc vỏ mới rất đẹp nhưng không biết nó nghịch sao mà màn hình có vài điểm chết nhín rất xấu. Có bác nào biết cách khắc phục không, chẳng lẽ phải thay màn hình hix hix :(:(:(

thật không còn gì may mắn và lạ kỳ hơn là sau hơn một tháng, những điểm chết màn hình ấy đã từ từ biến mất hehehee

huyduonghn

Thank's bác KJR.Sau khi đã có file cer thì mình dow về và có 3 file là: opda.cn_ ; opda(2).cn_ và signe. mình xài PM của bác heden có tên là "ISO-8859-1__Signer_PC[1].zip" ở trên để sign trên PC thì mình không rõ làm như thế nào nữa. Vì mình mới dùng Symbian nên khó quá.theo bác thì mình nên làm thế nào? coppy file nào vào mục nào của PM sign trên PC vậy? mình đã lấy cả kk mặc định của bác ấy rồi mà không bít là browse đến mục nào cho chính xác. Làm ơn hãy giúp mình với nhé....thank's KJR nhiều.:)

huyduonghn

mình không hiểu là mục đầu tiên cho file muốn sign là file nào? không biết mình làm thế nào có đúng không? mình nói KJR kiểm tra giùm mình nhé.
Trong ô Select SIS file thì mình không biết.
kế tiếp là ô Select Certificafe File: thì mình Browse đến file opda.cn_ đúng ko?
tiếp nữa là ô Select key file thì mình chọn key mặc định của bác hoden là key 1 hay key 2 đây?
Còn ô Key file password thì làm thế nào nữa.
bạn có thể giúp mình chi tiết hơn được không?:d
Phiền KJR quá......:)

Hoden

Super V.I.P
mình không hiểu là mục đầu tiên cho file muốn sign là file nào? không biết mình làm thế nào có đúng không? mình nói KJR kiểm tra giùm mình nhé.
kế tiếp là ô Select Certificafe File: thì mình Browse đến file opda.cn_ đúng ko?
tiếp nữa là ô Select key file thì mình chọn key mặc định của bác hoden là key 1 hay key 2 đây?

ô SIS là file cần sign thí dụ helloOX chẳng hạn
cer và kkk thì bạn nói đúng rồi

nếu dùng signsis thì phải có pass điền pass vào

Hoden

Super V.I.P

sorry hồi sáng mình hơi bận nên chưa edit cer của bạn....bây gời thì bạn có thể sign không cần sửa lại cer kkk
nếu bạn cần sign ứng dụng thì post mình sign giúp cho

huyduonghn

Thank's bác nazzzz....
Thế cái password của PM bác sign trên PC bác đăng trong box "nhận làm file cer và key cho anh em diễn đàn pdaviet" là gì vậy?
Bây h mình muốn hack máy? vậy mình sẽ làm thế nào trước đây. Trong ô select SIS file thì sẽ làm chọn file nào để có thể hack máy từ đầu.(Hình như mình muốn cài python và mega thì cũng phải sign máy trước đúng k bác?)
Chỉ giáo thêm cho mình nhé. :)

MinhThang

Manager
Thank's bác nazzzz....
Thế cái password của PM bác sign trên PC bác đăng trong box "nhận làm file cer và key cho anh em diễn đàn pdaviet" là gì vậy?
Bây h mình muốn hack máy? vậy mình sẽ làm thế nào trước đây. Trong ô select SIS file thì sẽ làm chọn file nào để có thể hack máy từ đầu.(Hình như mình muốn cài python và mega thì cũng phải sign máy trước đúng k bác?)
Chỉ giáo thêm cho mình nhé. :)

Không Sign được thì cứ úp hết File lên anh em sign hộ cho. Hack phone cài cho sướng nếu chưa Hack được thì phải Sign để cài, python hay mega gì cũng vậy cả.

huyduonghn

Ok. Nếu bác đã nói vậy thì mình xin anh em sign hộ cho lành. Chứ mày mò mấy cái máy dòng Symbian này khó quá. ^^!
Bên dưới là file Cer mình đc bác hoden cho.
View attachment 139660
Còn đây là phần mềm sign trên PC mà bác hoden cũng cho luôn...:D
View attachment 139661
Mình không biết "Key file password" là gì cả(mỗi file có mỗi key đúg ko bác? và làm thế nào để lấy key của file đó) và trong mục Select SIS file thì chọn file nào là đúng, mình ko bít làm từ đâu để có thể hack đc máy?
Mình dùng N96-1.
Thank's anh em trong diễn đàn nhiều. Hy vọng sau lần này mình sẽ hiểu biết thêm về dòng máy Symbian S60......:):):p:p:D:D

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Ok. Nếu bác đã nói vậy thì mình xin anh em sign hộ cho lành. Chứ mày mò mấy cái máy dòng Symbian này khó quá. ^^!
Bên dưới là file Cer mình đc bác hoden cho.
View attachment 139660
Còn đây là phần mềm sign trên PC mà bác hoden cũng cho luôn...:D
View attachment 139661
Mình không biết "Key file password" là gì cả(mỗi file có mỗi key đúg ko bác? và làm thế nào để lấy key của file đó) và trong mục Select SIS file thì chọn file nào là đúng, mình ko bít làm từ đâu để có thể hack đc máy?
Mình dùng N96-1.
Thank's anh em trong diễn đàn nhiều. Hy vọng sau lần này mình sẽ hiểu biết thêm về dòng máy Symbian S60......:):):p:p:D:D

Bạn Muốn Sign pm nào đây? nói rõ đi.

huyduonghn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.