• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Up fw mới rồi...
Nhưng bị lỗi như vậy làm sao mà xài đc nữa đây.
Nó bị từ lúc mới mua, mình để tới giờ vì k có nhu cầu sử dụng nhiều.
Nhưng bị lỗi như vậy nếu đi bảo hành họ k sửa đc thì sao?
Bị từ lúc mới mua thì phải nói với người bán ngay liền lúc đó thì may ra còn đổi lại được máy khác chứ để xài đến bây giờ thì không đổi được đâu. Bị lỗi gì thì nói ra xem thử ? Nếu là lỗi phần mềm thì sửa được còn lỗi phần cứng đem ra bảo hành thay mới phần bị hư, thế thôi, không có gì là không sửa được trừ trường hợp hỏng hóc quá nặng về phần cứng :D

hoang6300

Tại bấy lâu nghĩ là do mình k biết cài nên mới up fw thử xem sao.
Ai ngờ up xong nó cũng vẫn vậy.
K hỏng hóc gì đâu!
Nó chỉ k thể kết nối dữ liệu gprs.
Thử mọi cách rồi.
Như vậy k đc đổi à?

hoang6300

Vì k thể kết nối như vậy nên để trên đầu giường suốt.
Mỗi tối lấy thử cài gprs mà k đc.
Nay bứx xúc wá k chịu nỗi nên định đi bảo hành.
Như vậy họ sẽ xử sao vậy các bạn?

doanthieugia

Cần Font cho n81- 8gb

em đang cần font chuẩn cho n81 dùng để lướt web, đọc sách và tra từ điển.... máy em chưa có cài tiếng việt do em thích dùng tiếng anh. e đã down nhiều font cài vào nhưng vẫn không được. anh em nào biết dùm đệ.thanks

qtdb

trời ơi sao giống tui vậy!
N82-1 ver 30.0.019 ko kết nối GPRS được!!!!! huhu
các bác có biết nó bị sao ko vây?

traihp9001

Well-Known Member
N73 cần giúp đỡ !!!

Con N73 của em mới chạy lại phần mềm (do bị bay mất số IMEI) ko hiểu tại sao cắm sạc nó lại ko nhận,cứ báo là ko sạc đc.bác nào biết giúp em với

tsthanhhai

Con N73 của em mới chạy lại phần mềm (do bị bay mất số IMEI) ko hiểu tại sao cắm sạc nó lại ko nhận,cứ báo là ko sạc đc.bác nào biết giúp em với

Chài. Vấn đề banh imei này hok đơn giản đâu!:| Nhưng tại sao lại bị mất imei?? Imei hiện giờ của bạn như thế nào! 012345600... hay là ?????????...
Nếu imei có vấn đề thì vấn đề sạc cũng bị liên quan. Tốt nhất bạn nên đem máy đi bảo hành hoặc đem đến cửa hàng sửa chữa nếu ko còn bảo hành. Việc repair hiện nay cũng ko quá khó. Chỉ tốn khoảng 100k - 150k. Còn sạc thì phải xem repair imei xong nó có hết ko mới bit dc :D

Zenki

Super V.I.P
Bạn dùng mạng đt gì ? Trước khi truy cập GPRS bạn phải đăng ký sử dụng dịch vụ từ nhà cung cấp mạng và thiết đặt cấu hình mới sử dụng được.

tsthanhhai

Vì k thể kết nối như vậy nên để trên đầu giường suốt.
Mỗi tối lấy thử cài gprs mà k đc.
Nay bứx xúc wá k chịu nỗi nên định đi bảo hành.
Như vậy họ sẽ xử sao vậy các bạn?

2 bạn đã đăng ký GPRS cho sim chưa? Nếu đã đăng ký thì cần cài đặt cấu hình GPRS cho đt đang xài nữa. Nếu cần thiết vào cài đặt điều chỉnh cấu hình mặc định lại. Nếu ko được thì bạn thử bỏ sim vào đt khác thử xem.

Nếu vẫn ko được đem ra TGDD hoặc Viễn Thông A nhờ nhân viên làm dùm cho. ;;);;)

qtdb

bác nào cài đặt cấu hình GPRS cho N82 của mobifone chỉ minh với

mình ko tài nào vào đưoc gprs. bỏ sim vao máy khác thì ok. tai cấu hình ko phù hợp.
bác nào vào duoc GPRS của mobifone bang N82 thì chỉ em với nhé!
ths!

hoang6300

Ừm
vấn đề đã đc giải quyết!
Tại máy đang ở chổ khu vực này hộ trợ, cùng sim đó nhưng gắn vào máy khác thì ok
đó là...tại máy 50% và tại mạng 50% :d
đành đổi wa viettel đi bạn! :D
mình cũng như bạn chứ khác gì.
Khi nào bóp tiền mình căn phồng lên sẽ đổi máy new vậy :))
nhưng k biết khi nào sẽ phồng lên đây! :((
đang xẹp =))

thanha1969

N81 có GPS không ?

Cho mình hỏi N81 có định vị GPS không, nếu có thì khởi động bắt GPS thế nào ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình hỏi vậy vì cài Vietmap không bắt được sóng GPS, định vị và không hỗ trợ GPS cụ thể là gì?

Ý là bạn phải mua thiết bị bắt GPS gắn ngoài á.

@A Thắng trả lời chính xác cho mem nha.

Status
Không mở trả lời sau này.