• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
chào các bạn!
Mình đang dùng con N78 nhưng không hiểu sao nếu bắn bluetooth vào máy thì những bài hát đó đều có trong thư mục nhạc, khi nghe sẽ tự chuyển bài theo ý của mình nhưng nếu mình cóp trực tiếp vào thẻ thì những bài hát đó không vào thư mục nhạc nữa. Mình đã thử mở hết tất cả những bài hát đó rồi đóng lại nhưng nó vẫn không lưu vào trong danh sách của menu nhạc.
Bạn nào biết chuyển thế nào không? Chỉ mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

Bạn vào Music Player chọn Refresh xem nó có thêm bài không nhé.

Kojiro

Super V.I.P
chào các bạn!
Mình đang dùng con N78 nhưng không hiểu sao nếu bắn bluetooth vào máy thì những bài hát đó đều có trong thư mục nhạc, khi nghe sẽ tự chuyển bài theo ý của mình nhưng nếu mình cóp trực tiếp vào thẻ thì những bài hát đó không vào thư mục nhạc nữa. Mình đã thử mở hết tất cả những bài hát đó rồi đóng lại nhưng nó vẫn không lưu vào trong danh sách của menu nhạc.
Bạn nào biết chuyển thế nào không? Chỉ mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

Bạn cập nhật danh sách nghe nhạc chưa? Thường thì bắn qua blue thì nhạc sẽ lưu vào thẻ mà (thư mục Attachments sẽ tự tạo trong E)
Trước giờ mình chưa thấy nhạc bắn qua blue mà lưu vào C :-?

ansu16

Active Member
Các bác cho em hỏi một cái GPS
bluetooth cho 6120c giá bao
nhiêu vậy, em đang định mua
một cái dùng cho Vietmap

trantai008

Bạn vào Music Player chọn Refresh xem nó có thêm bài không nhé.

Music Player o đâu vậy bạn. Mình cập nhật danh sách nghe nhạc rồi nhưng trong thư viện báo là không có bài hát nào trong khi mình kiểm tra trong thẻ nhớ, mục attackment thì vẫn có đủ những bài hát mà mình cop vào. Nếu không đưa vào danh sách nghe nhạc được thì khi chuyền bài sẽ rất mất thời gian.Mình đang tính 4mat lai máy, không biết có giải quyết được vấn đề không? Mình được biết ngoài cách 4mat bằng *#7370# thi còn 1 cách khác, bạn chỉ cho mình với và 2 cách này, cách nào tối ưu nhất?
Bạn giúp mình với nha!
Cảm ơn rất nhiều!

Bạn cập nhật danh sách nghe nhạc chưa? Thường thì bắn qua blue thì nhạc sẽ lưu vào thẻ mà (thư mục Attachments sẽ tự tạo trong E)
Trước giờ mình chưa thấy nhạc bắn qua blue mà lưu vào C :-?
Mình cập nhật danh sách nghe nhạc rồi nhưng trong thư viện báo là không có bài hát nào trong khi mình kiểm tra trong thẻ nhớ, mục attackment thì vẫn có đủ những bài hát mà mình cop vào. Nếu không đưa vào danh sách nghe nhạc được thì khi chuyền bài sẽ rất mất thời gian.
Bạn giúp mình với nha!
Cảm ơn rất nhiều!

huy_turbo

Em đang dùng N6120 Classic , em xin hỏi có bác nào biết tính năng RSS Feed của máy này dùng thế nào ko ạ ?

Kojiro

Super V.I.P
Music Player o đâu vậy bạn. Mình cập nhật danh sách nghe nhạc rồi nhưng trong thư viện báo là không có bài hát nào trong khi mình kiểm tra trong thẻ nhớ, mục attackment thì vẫn có đủ những bài hát mà mình cop vào. Nếu không đưa vào danh sách nghe nhạc được thì khi chuyền bài sẽ rất mất thời gian.Mình đang tính 4mat lai máy, không biết có giải quyết được vấn đề không? Mình được biết ngoài cách 4mat bằng *#7370# thi còn 1 cách khác, bạn chỉ cho mình với và 2 cách này, cách nào tối ưu nhất?
Bạn giúp mình với nha!
Cảm ơn rất nhiều!

...!

Còn 1 cách 4mat 4 ngón: bạn tắt máy, rút thẻ, nhấn giữ cả 3 nút: *, gọi, số 3 rồi nhấn nút nguồn, giữ cả 4 nút cho đến màn hình chọn giờ hệ thống thì thả ra. Trường hợp của bạn mình cũng đã gặp nhưng mình chỉ cần nghe 1 lần là nó đã lưu vào rồi, viêc chuyển nhạc thì ko để ý lâu hay chậm, mình nghĩ bạn ko nhất thiết phải 4mat vì lỗi này.

Em đang dùng N6120 Classic , em xin hỏi có bác nào biết tính năng RSS Feed của máy này dùng thế nào ko ạ ?

Mình ko dùng chức năng này nhưng mình nghĩ với RSS thì bạn cần kết nối thường trực với mạng và địa chỉ RSS thì bạn phải nhập vào, khi có tin mới nó mới báo cho bạn được. Ko biết bạn biết RSS là gì chưa?

huy_turbo

Mình ko dùng chức năng này nhưng mình nghĩ với RSS thì bạn cần kết nối thường trực với mạng và địa chỉ RSS thì bạn phải nhập vào, khi có tin mới nó mới báo cho bạn được. Ko biết bạn biết RSS là gì chưa?[/QUOTE]
Bác hỏi thế thì em chịu bác rồi , cái RSS này em vẫn dùng trên PC mà , có cái dùng di động nên chưa bít thôi mới hỏi !

Kojiro

Super V.I.P
Bác hỏi thế thì em chịu bác rồi , cái RSS này em vẫn dùng trên PC mà , có cái dùng di động nên chưa bít thôi mới hỏi !

:D Sorry bạn vì câu hỏi của mình nhé! Mình chỉ muốn nói hết ý cho bạn hiểu thôi. Bạn biết trên PC rồi vậy thử mò mẫm trên phone xem sao.

magus

các pác ơi em muốn dowload ứng dụng cho cây 5320 S60 OS9.2 thì phải vào đâu vậy các pác

se7enjang87

Có pro nào biết bệnh của con Ê65 fw 4.0 của mình ko? Mỗi khi mình reboot lại máy đều thông báo: installing "... 1 lúc sau thấy báo: "untrusted software on memory card, to install go to App.manager..."
rất là phiền phức, cóa bác nào biết bệnh ko chỉ em cách giải với.
Thank a lot:D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
Có pro nào biết bệnh của con Ê65 fw 4.0 của mình ko? Mỗi khi mình reboot lại máy đều thông báo: installing "... 1 lúc sau thấy báo: "untrusted software on memory card, to install go to App.manager..."
rất là phiền phức, cóa bác nào biết bệnh ko chỉ em cách giải với.
Thank a lot:D:D:D

Bạn vào E:\private\10202dce, xoá hết các file sis trong đó đi là ok.

các pác ơi em muốn dowload ứng dụng cho cây 5320 S60 OS9.2 thì phải vào đâu vậy các pác

PM nào trong S60v3 cũng có thể chạy được trên cây này cả bạn à, mình đang dùng nó nè.

se7enjang87

Hj! em thử fats nhé. Thankss pác KJR bờ rồ nhìu nhé. hép ơ nai đêy!!!

Hjk. Hôm nay mạnh dạn thử lại cái fontchanger của pák KJR nhưng vẫn bị trắng màn hình điện thoại, chỉ hiện chữ Nokia sau là trắng.
Em xài Ê65 fw 4.0 , lần trước xài bị 1 fát, sau thấy bác bảo test okie, giờ thử lại vẫn chết.
Có cách nào kíu em nó ko các pro?

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Hj! em thử fats nhé. Thankss pác KJR bờ rồ nhìu nhé. hép ơ nai đêy!!!

Hjk. Hôm nay mạnh dạn thử lại cái fontchanger của pák KJR nhưng vẫn bị trắng màn hình điện thoại, chỉ hiện chữ Nokia sau là trắng.
Em xài Ê65 fw 4.0 , lần trước xài bị 1 fát, sau thấy bác bảo test okie, giờ thử lại vẫn chết.
Có cách nào kíu em nó ko các pro?

Dùng font trên thẻ đi bạn, nếu vị vậy là phải thế, chưa biết cách nào khác khắc phục cả :(

kykiske79

Cho mình hỏi nếu điện thoại bắt sóng rất kém, thậm chí ấn *101# hay là gọi 900 để kiểm tra tài khoản cũng kô đc luôn, gprs thì khỏi nói rồi kết nối mãi kô vào đc luôn. Như thế là do điện thoại hỏng bộ phận nào vậy các bạn? Ai bík chỉ júp mình với.

AndyCuong

Supper Moderators
Cho mình hỏi nếu điện thoại bắt sóng rất kém, thậm chí ấn *101# hay là gọi 900 để kiểm tra tài khoản cũng kô đc luôn, gprs thì khỏi nói rồi kết nối mãi kô vào đc luôn. Như thế là do điện thoại hỏng bộ phận nào vậy các bạn? Ai bík chỉ júp mình với.

bộ phận sóng của máy.

kykiske79

Hết bảo hành rồi bác. Vậy cần thay gì bác? Máy full sóng mà ng khác gọi đến toàn báo máy bận :(

kid_banders

Mình dùng nokia e 63
100.21.110
14-11-2008
rm-437
Mình hay kết nối qua cổng USB bằng chế độ Mass Storage (Ổ đĩa chung). sau khi kết nối mình dừng kết nối, tháo cáp đúng theo các hướng dẫn. nhưng khi mình dùng phần mềm quả lý tập tin của máy truy cập vào thẻ nhớ trong máy thì máy báo "thẻ nhớ đang dùng". không thấy thẻ nhớ. nhưng dùng x-plore thì vẫn thấy thẻ nhớ. ai giúp mình giải quyết vấn đề này với.
Mình dùng máy công ty, mạng cùi, lag kinh khủng nên không thể update fw (Sau 10 lần thử = NSU, Phoenĩ v.v...) vẫn không thể up lên đc 25%. Lên tới 25% thì giảm dần. Nên các bạn đừng chỉ mình up fw nhé .

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng nokia e 63
100.21.110
14-11-2008
rm-437
Mình hay kết nối qua cổng USB bằng chế độ Mass Storage (Ổ đĩa chung). sau khi kết nối mình dừng kết nối, tháo cáp đúng theo các hướng dẫn. nhưng khi mình dùng phần mềm quả lý tập tin của máy truy cập vào thẻ nhớ trong máy thì máy báo "thẻ nhớ đang dùng". không thấy thẻ nhớ. nhưng dùng x-plore thì vẫn thấy thẻ nhớ. ai giúp mình giải quyết vấn đề này với.
Mình dùng máy công ty, mạng cùi, lag kinh khủng nên không thể update fw (Sau 10 lần thử = NSU, Phoenĩ v.v...) vẫn không thể up lên đc 25%. Lên tới 25% thì giảm dần. Nên các bạn đừng chỉ mình up fw nhé .

Mình nghĩ nếu xplore vẫn nhận thẻ thì ok rồi :) Còn việc quản lý file của máy chưa nhận thì chắc cũng có nguyên nhân mà mình ko nghĩ ra được Việc nhỏ thế này thì mình nghĩ bạn cứ dùng XPlore cho tiện :D

Status
Không mở trả lời sau này.