• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ xóa folder "Fonts" trong C:resource là đc. Rồi lắp thẻ vào khởi động lại máy là đc. Mình đổi fonts chữ suốt vài ngày lại đổi 1 kiểu.

tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ xóa folder "Fonts" trong C:resource là đc. Rồi lắp thẻ vào khởi động lại máy là đc. Mình đổi fonts chữ suốt vài ngày lại đổi 1 kiểu.

Bạn hướng dẫn mình làm như bạn với, tháo thẻ nhớ ra rồi cắm vào đầu đọc thẻ rồi xoá xóa folder "Fonts" trong C:resource được hả:| Kỳ diệu ghê.

To khoanguyen2512: Bạn nói lại bước bạn cài font ban đầu đi. Cài font có mấy cách cơ, bạn cài bằng cách nào?

tanhieu

ông có bít ổ C: với ổ E: nó khác nhau ở chổ nào kô mà phán một câu hay vậy. ổ c: là bộ nhớ máy mà làm sao mà lấy thẻ nhớ ra xóa đc chứ

tanhieu

Bạn hướng dẫn mình làm như bạn với, tháo thẻ nhớ ra rồi cắm vào đầu đọc thẻ rồi xoá xóa folder "Fonts" trong C:resource được hả:| Kỳ diệu ghê.

To khoanguyen2512: Bạn nói lại bước bạn cài font ban đầu đi. Cài font có mấy cách cơ, bạn cài bằng cách nào?

cài fonts có nhiều cách nhưng bạn khoanguyen2512 nói là chép vào ổ c: thì kô xóa đc đâu vì khi xóa thì máy sẽ báo đại loại là fonts in use nên chỉ có cách format máy hoặc có một chương trình xóa fonts như s60 thì đc

vokhang

Mình xài N73ME, hồi trước mình có tải 1 bộ fonts về xài nhưng bây h mình không biết cách khôi phục lại font gốc của máy, dùng X-plore để del folder "Fonts" trong C:resource ko được. Bro nào biết thì chỉ cho mình với (cách nào ko cần phải format máy thì tốt ạh) . Thanks

nếu bạn cài fonts trên thẻ nhớ thì không có gì để nói rồi. còn bạn cài trên bộ nhớ máy thì thua rồi bạn nhé. không còn cách nào khác là phải 4mat đâu. chia buồn cùng bạn. chịu khó 4mat rồi cài chương trình lại bạn nhé !

nguyenvansang

Well-Known Member
Nếu đã lỡ chẹp Font vào ổ C trên máy thì chỉ có cách là Format máy thôi. Bạn có thể copy Font gốc từ ổ F (ROM máy) rồi chép tiếp vào ổ C cùng chỗ với mấy cái Font cần Xóa => Điều kì diệu sẽ xảy ra đó => Thế là bạn đang xài Font gốc rồi nha! Đúng ko???
Thanks mình đi nào

khoanguyen2512

Mình tạo folder "fonts" ở thư mục C:resource rùi chép mấy file "***.tff" vào, sau đó reboot máy. Bây h chẳng xóa được, format thì...

Nếu đã lỡ chẹp Font vào ổ C trên máy thì chỉ có cách là Format máy thôi. Bạn có thể copy Font gốc từ ổ F (ROM máy) rồi chép tiếp vào ổ C cùng chỗ với mấy cái Font cần Xóa => Điều kì diệu sẽ xảy ra đó => Thế là bạn đang xài Font gốc rồi nha! Đúng ko???
Thanks mình đi nào

Làm như vậy thì máy sẽ nhận font nào đây anh ? Nếu nó cho chép đè lên thì được, chứ tồn tại 2 loại font 1 lúc thì máy sẽ xài font nào ?

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
Làm như vậy thì máy sẽ nhận font nào đây anh ? Nếu nó cho chép đè lên thì được, chứ tồn tại 2 loại font 1 lúc thì máy sẽ xài font nào ?

Chắc chắn máy sẽ xài Font mới hơn rồi. Chú ý để chắc ăn thì khi mình copy 2 cái Font gốc từ ổ F => Chọn thuộc tính Read-only => Thế là chắc chắn máy sẽ nhận Font mới rồi đó. Thế là khỏi thắc mắc nhá =D>

Chắc chắn máy sẽ xài Font mới hơn rồi. Chú ý để chắc ăn thì khi mình copy 2 cái Font gốc từ ổ F => Chọn thuộc tính Read-only => Thế là chắc chắn máy sẽ nhận Font mới rồi đó. Thế là khỏi thắc mắc nhá =D>

Chắc chắn máy sẽ treo khi boot:|

Có 1 cách khắc phục nè:|

- bạn cài fontrouter vào thẻ nhớ.
- Tạo thư mục Fonts trong C:/data.
- Dùng Xplore truy cập vào E>/Data/Fonts rồi move file đuôi ini vào thư mục vừa tạo bên trên.
- Làm cách nào đó lấy font ở ổ Z ( ổ rom ) của máy, copy vào thư mục vừa tạo.
Khởi động lại máy xem có được không, nếu không đươc thì rút thẻ nhớ ra rồi khởi động.
-Khi khởi động xong thì vào lại C:/ resource xóa file font mà bạn mún xóa đi là hết.

Nếu thành công thì nhớ đừng cài font vào bộ nhớ máy nữa:|

Tiếp theo làm nốt bước này cho máy trở về font ban đầu mà không còn font nào trong ổ C nữa mặc dù font trên máy bạn hiện tại đang là font ban đầu.

Dùng Xplore, di chuyển con trỏ đến file ini rồi ấn số 8, nó sẽ edit file này.

Tìm dòng enable/disable main function... rồi tìm chữ enable=1 chỉnh thành enable=0 rồi save lại.
Khởi động lại máy, sau khi khởi động xong vào app mng gỡ fontrouter ra rồi dùng Xplore xóa folder font bạn vừa tạo đi là ok.

cofer

Chắc chắn máy sẽ treo khi boot:|

Có 1 cách khắc phục nè:|

- bạn cài fontrouter vào thẻ nhớ.
- Tạo thư mục Fonts trong C:/data.
- Dùng Xplore truy cập vào E>/Data/Fonts rồi move file đuôi ini vào thư mục vừa tạo bên trên.
- Làm cách nào đó lấy font ở ổ Z ( ổ rom ) của máy, copy vào thư mục vừa tạo.
Khởi động lại máy xem có được không, nếu không đươc thì rút thẻ nhớ ra rồi khởi động.
-Khi khởi động xong thì vào lại C:/ resource xóa file font mà bạn mún xóa đi là hết.

Nếu thành công thì nhớ đừng cài font vào bộ nhớ máy nữa:|

Tiếp theo làm nốt bước này cho máy trở về font ban đầu mà không còn font nào trong ổ C nữa mặc dù font trên máy bạn hiện tại đang là font ban đầu.

Dùng Xplore, di chuyển con trỏ đến file ini rồi ấn số 8, nó sẽ edit file này.

Tìm dòng enable/disable main function... rồi tìm chữ enable=1 chỉnh thành enable=0 rồi save lại.
Khởi động lại máy, sau khi khởi động xong vào app mng gỡ fontrouter ra rồi dùng Xplore xóa folder font bạn vừa tạo đi là ok.
Spam quá trời, chép vào thẻ, sử dụng font ở thẻ là xóa được trong ổ C: , tự nghiên cứu nha. Tui không ghi lại, để bị nói spam :p

tanhieu

Spam quá trời, chép vào thẻ, sử dụng font ở thẻ là xóa được trong ổ C: , tự nghiên cứu nha. Tui không ghi lại, để bị nói spam :p

hông dám đâu nếu bạn chép font vào thẻ nhớ thì máy cũng chỉ nhận fonts ở máy thui chứ kô nhận fonts ở thẻ đâu bạn

Bác bảo ai spam:| Nhìn lại xem bài ai mang tính đóng góp hơn? Nói thì nghĩ đi 1 tí:|

hông dám đâu nếu bạn chép font vào thẻ nhớ thì máy cũng chỉ nhận fonts ở máy thui chứ kô nhận fonts ở thẻ đâu bạn

Cứ thử để 2 font khác nhau ở thẻ và máy rồi khởi động xem sao:| Biết liền à:D

Kojiro

Super V.I.P
khoanguyen làm theo giot_tình nói đi. Đáng lẻ bước đó là bước đầu tiên bạn phải làm trước khi cài font. Bây giờ lỡ rồi, ngoài 4mat thì bạn làm theo hướng dẫn trên thử được không. Mình nghĩ là được đấy (chỉ là nghĩ là do chưa làm thế bao giờ :p)

khoanguyen làm theo giot_tình nói đi. Đáng lẻ bước đó là bước đầu tiên bạn phải làm trước khi cài font. Bây giờ lỡ rồi, ngoài 4mat thì bạn làm theo hướng dẫn trên thử được không. Mình nghĩ là được đấy (chỉ là nghĩ là do chưa làm thế bao giờ :p)

Chắc chắn được đó sếp:| Công sức 2 ngày đánh vật với mấy cái font của em chứ có ít ỏi gì đâu:| Mới mua N95 8G đã format 10 lần trong 1 tuần để vọc đủ loại đó:| Mà post thế cũng chả ai thanks cho 1 cái:(

Em hỏi vấn đề về file swf để làm screensaver cho OS 9.2:

Em có mấy file swf để làm screensaver cho con N95 8G nhưng mà khi nó hiện lên thì nó nằm ngang theo màn hình chứ không ful màn hình trong khi xem bằng flashlite thì nó lại fulscreen được. Bác nào bít chỉnh không? Hoặc là cách rotate file swf cũng được:)

Rayman

Số là cái chế độ chụp hình của máy em vẫn hoạt động bình thường, nhưng khi gập lại chế độ landscape ( như con n92 chế độ xem TV ấy) thì màn hình chính tối thui, màn hình ngoài vẫn bình thường,đẩy khớp lên trên thì lại hiện màn hình nhanh và bình thường (e mua máy 2nd của thằng ban lại ).bây giờ khôgn biết làm sao, mong anh em 4r giúp đỡ về bệnh này,ko biết máy này bung ra có bị dễ bị luộc gì không? đang đau khổ lăm! HIC HIC

Status
Không mở trả lời sau này.