• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

vnthuan

Làm sao để tắt bảng hỏi truy cập dữ liệu trên thẻ nhớ

em dùng các soft java gps như trekbuddy hay mgmaps, khi chạy nó cứ hỏi quyền truy cập dữ liệu trên thẻ nhớ, không biết làm cách nào để tắt bảng hỏi đi. chứ lúc nào cũng chọn mệt quá. mong các bác chỉ dùm em với

tiny1990

bạn chạy phần mềm java thì lúc nào nó củng hỏi vậy là đúng rồi. còn cách tắt thì mình khong biết

traihp9001

Well-Known Member
nếu bạn dùng Sony thì mình chỉ cho chứ còn S60 thì phải chấp nhận thui bạn.máy dt nào cũng bị như thế cả mà

cutitcom

trước mình cũng bị gần gần như bạn, thẻ của mình đem sang máy khác thao tác được bình thường nhưng máy tính của mình thì không copy dữ liệu vào đc, sau có đọc 1 bài báo thì là do cái này http://lmvn.com/thoisu/index.php?showtopic=78176 ,bạn thử sang máy tính khác xem có phải không.

Chỉnh sửa cuối:

nicoleloa

Cho mình hỏi Nokia 5320 sao cài ko đc file .sis vậy?Bạn nào bik chuơng trình quản lý file cho máy 5320 thì nói mình với.Cái X-Plore 1.30 mình cài hok đc,nó nói not supported.Giúp mình với nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi Nokia 5320 sao cài ko đc file .sis vậy?Bạn nào bik chuơng trình quản lý file cho máy 5320 thì nói mình với.Cái X-Plore 1.30 mình cài hok đc,nó nói not supported.Giúp mình với nhé.

5320 cài file sisx còn được huống gì file sis bạn :-? Bệnh bạn khai thấy lạ quá. Máy bạn thử hack chưa? Nếu chưa hack cài có lỗi thì cũng ko thể là not support được :-??

nicoleloa

Máy mình thì chưa hack.Hum bữa mình cài cái X-Plore thì hok đc.Nguyên văn nó ghi vậy nè bạn: Installation of Lonely.Cat.Games.X-Plore .v1.30. s60 .SymbianOS .Keygeb. Info.sis" not supported.Cái file .sis thì có cái mình cài đc,cái thì not suported.Giúp mình nhé

TraiNgheoHn

Máy mình thì chưa hack.Hum bữa mình cài cái X-Plore thì hok đc.Nguyên văn nó ghi vậy nè bạn: Installation of Lonely.Cat.Games.X-Plore .v1.30. s60 .SymbianOS .Keygeb. Info.sis" not supported.Cái file .sis thì có cái mình cài đc,cái thì not suported.Giúp mình nhé

Bạn đã có file cer chưa? Nếu chưa có thì bạn đăng ký lấy cer và key để sign pm,như thế mới cài được ứng dụng bạn ạ. Một số file sis có thể cài được bằng cách lùi ngày tháng nhưng không phải đa số đâu.

nicoleloa

Uh.Cám ơn bạn.Cho mình hỏi cái này nữa.Sao lúc cắm thẻ nhớ trên máy vi tính thì mình thấy có nhiều file ,ví dụ như resource trong ổ đĩa E...Thế mà lúc mình cài vào điện thoại thì ko thấy file đó đâu, mặc dù mình đã xài X-Plore.Tại sao vậy?Giúp mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Uh.Cám ơn bạn.Cho mình hỏi cái này nữa.Sao lúc cắm thẻ nhớ trên máy vi tính thì mình thấy có nhiều file ,ví dụ như resource trong ổ đĩa E...Thế mà lúc mình cài vào điện thoại thì ko thấy file đó đâu, mặc dù mình đã xài X-Plore.Tại sao vậy?Giúp mình nhé.

Bạn cần phải vào phần cài đặt của Xplore chỉnh cho Show các file hệ thống, các file ẩn lên mới thấy được chúng chứ.

nhan_nt26

Hư phần cứng bluetooth

máy em bị hư BT,mang ra trung tam sữa chữa chạy lại phần mềm cũng ko hết.Nói là phải thay cục BT khác.Cho em hỏi nếu mà thay cục BT khác thì số seri của máy có bị thay đổi ko và chi phí thay là bao nhiu.Ai có kinh nghiệm mong chỉ giúp em.Thanks

tsthanhhai

Máy của bạn là gì? Thông thường do máy của bạn bị rớt, nếu ko rớt cũng hư nhưng ít gặp. Giá thay IC bt tùy theo từng loại máy. Khoảng 100k - 200k

nhan_nt26

máy của em là N82,em có làm rớt 1 lần.Lúc mà mới bị hư thì có lúc mở BT được có lúc ko nhưng bi giờ thì ko mở dc lun

vuongtrungduong

Máy của bạn là gì? Thông thường do máy của bạn bị rớt, nếu ko rớt cũng hư nhưng ít gặp. Giá thay IC bt tùy theo từng loại máy. Khoảng 100k - 200k

1-2 lít là đc cục IC bt chính hãng rồi hả bạn?hay là hàng ngoài thế?

million_vn

Cho Mình hỏi cái file log khi cài các software, nó ghi lại trong phần App Manager. Khi view log lên nó có các file đã cài lên máy, mún xoá trong phần view log thì xoá chúng ở đâu zị?
Các đời máy S60 2nd Mình còn bít xoá chúng ở đâu, còn S60 V3 chì chịu lun rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.