• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Trungls

Ae cho mình hỏi vấn đề này:
mình cài pm Opera vào máy (N82). sau đó mình gỡ ra. tuy nhiên, ở menu ứng dụng vẫn còn biểu tượng của nó, không thể xóa được (vào lại trình cài đặt thì không còn chương trình nữa). Xin hỏi ai biết cách xóa chỉ dùm. Cám ơn nhiều.

Bạn thử dùng file cài đặt đó cài lại, xong rồi xóa đi thử xem. Trc mình có gặp trường hợp này với một pm java và đã xóa đc.

Đối với pm java (.jar + jad) đừng nên xóa file jar và jad trong X:\Private\102033e6\MIDlets\ (X là ổ cài) nếu ko muốn pm tiêu luôn và ko xóa đc (icon nó cứ trơ trơ ra).

Posted via Mobile Device

phuctho

help me sign soft for n5700???

Em lấy file cer và key trên http://cer.opda.cn về, sau đó dùng soft SignSiS_JackS60v5 của 1 bác trên forum bảo dùng cho s60v3 cũng được, nhưng khi sign thử file patch của soft Psiloc.VoxTrack.Personal.v1.0.S60v3.SymbianOS9.x.Read.NFO.Cracked-DiL và sign soft HandyPhoneguard_S60_3 nhưng khi cài vô vẫn đòi key. Hik bác nào biết làm sao chỉ em với, dù em sign online mà vẫn bị.
Em là newbe có gì không phải xin chỉ giáo.Thank for read

Kojiro

Super V.I.P
Em lấy file cer và key trên http://cer.opda.cn về, sau đó dùng soft SignSiS_JackS60v5 của 1 bác trên forum bảo dùng cho s60v3 cũng được, nhưng khi sign thử file patch của soft Psiloc.VoxTrack.Personal.v1.0.S60v3.SymbianOS9.x.Read.NFO.Cracked-DiL và sign soft HandyPhoneguard_S60_3 nhưng khi cài vô vẫn đòi key. Hik bác nào biết làm sao chỉ em với, dù em sign online mà vẫn bị.
Em là newbe có gì không phải xin chỉ giáo.Thank for read
Việc đòi k3y để sử dụng full hay ko thì đâu phải do sign, bạn sign được thì bạn mới cài vào được chứ, vấn đề của bạn là các PM của bạn cài vào chưa full. Đối với PM VoxTrack thì bạn phải cài thêm file patch thì mới full được, còn handy phải tìm k3y nhập vào.

amen012

cho mình hỏi là làm cách nào để xóa những cái game mặc định của máy 5700 thế,với lại mấy cái nhạc chuông trong ổ rom của 5700, xóa đi bớt cho đỡ nặng máy

JuRay-Duan

cho mình hỏi là làm cách nào để xóa những cái game mặc định của máy 5700 thế,với lại mấy cái nhạc chuông trong ổ rom của 5700, xóa đi bớt cho đỡ nặng máy

Ax, kô có cázh nào xóa đc đâu bạn àh :(. Mặc định nó là như vậy, muốn xóa thì hỏi các bác ký sư của Nokia ý...

Ổ Rom thì làm sao mà xóa đc, chịu khó sống chung với nó đi..

azkaban3000

Chả hiểu sao máy mình mới 4mat, dùng X-plore 1.34 có bản quyền mà hơi tí bị văng, chả hiểu sao nữa. Kô biết có ai bị thế kô nhỉ?

Caominh171

Chả hiểu sao máy mình mới 4mat, dùng X-plore 1.34 có bản quyền mà hơi tí bị văng, chả hiểu sao nữa. Kô biết có ai bị thế kô nhỉ?

Chưa từng bị như bạn, chắc trước đó bạn cài bản crk nên giờ cài bản có bản quyền lỗi thế đấy!

nicky205

mình lướt web bằng phần mềm mặc định của máy bằng wifi. đến lúc tải file về thì nó chỉ cho open ra thôi, còn nơi lưu thì nó ko hiện ra, làm sao để có thể lấy được file cài đó và chuyển qua thẻ nhớ vậy :( nếu không thì xóa cũng được :(

azkaban3000

Chưa từng bị như bạn, chắc trước đó bạn cài bản crk nên giờ cài bản có bản quyền lỗi thế đấy!

Hồi trước mình dùng mỗi bản 1.22 crk, hiện tượng này sau khi 4mat mới bị mới lạ :-s

thanha1969

Xóa Icon Game trên điện thoại

Mình đã gặp nhiều lần là cài trò chơi xong, không thích, xóa trò chơi đi nhưng Icon (hiển thị) của trò chơi vẫn hiển thị trên máy (vào không chơi được), muốn xóa chỉ có cách format lại máy. Có bạn nào biết vào đâu để xóa được không thì chỉ giúp!

onlylove80

Các bạn giúp mình vụ này với...Mình dùng N82, khi tải nhạc về máy khoảng 100 bài nhưng trong musicplayer chỉ nhận được khoảng 30-40 bài thôi,, mình vào Quản lý ứng dụng thì các file nhạc đó vẫn chạy bình thường..có ai biết tại sao không??

Cleonardo

cho mình hỏi n95 2g của mình ko bắt đc gps.khi vào ct thì nó` hỏi có bật blutooth ko?theo mình hiểu thì ý nó báo bắt thêm 1 thiết bị khác bên ngoài để rà vệ tinh??có ai bị như mình ko vậy???

Cleonardo

chưa thấy ai trả lời hết:(,vì nếu ko có gps thì sao cài đc vietmap đây:-/nghe n95 có sẵn gps như quảng cáo mà tìm hoài ko thấy đâu???

Trungls

chưa thấy ai trả lời hết:(,vì nếu ko có gps thì sao cài đc vietmap đây:-/nghe n95 có sẵn gps như quảng cáo mà tìm hoài ko thấy đâu???

Không co GPS vẫn cài đc Vietmap bình thường bạn ạ.

Posted via Mobile Device

hoanghieptn

Các bạn cho mình hỏi chút có ai biết mod cho âm lượn qua tai phone to lên ko chỉ mình với mình dùng N95 8g khi cắm qua loa nho chỉ bằng nửa s40v3 ai biết chỉ mình với

magiclyly

N76 - Vào galerry không hiển thị nhạc.

Mấy bác giúp dùm em, tự nhiên 1 ngày đẹp trời em lấy con n76 vào music player để nghe nhạc, nó chỉ hiện lên có 1 bài hát, vào file manager xem lại thì nhạc trong thẻ nhớ còn nguyên Khi vào galerry xem ảnh, nó cũng chả nhận, em chả biết sao luôn
Ngoài ra, em không bật bluetooth được, chuyển sang chế độ on thì nó hiển thị dòng "Unable to perform Bluetooh operation"
Ai đã từng gặp trường hợp tương tự hoặc biết cách giải quyết thì giúp dùm em với.

em format cả 2 cách là *#7370# và 4 phím nóng luôn rồi mà vẫn vậy! có ai chỉ em cách xóa cái hệ điều hành đó rùi mình cài lại hệ điều hành khác luôn được ko ? giống cài win á! em nghĩ vậy! hem biết đúng ko?

em đã dùng PC suite và chọn update rồi và nó báo là bản trên máy em là bản mới nhất rồi! có ai có thể chỉ em cách xóa đi cài lại ko?

Thanks mấy bác trước ạ.

thaidanth

Có ai giúp tôi không? Con N81 2g của tôi khong cài được PM nào hết,cái nào cũng báo lỗi.Tôi đang dùng V21

Status
Không mở trả lời sau này.