• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

Tình hình là em muốn up rom cho con o2 của em từ 6.1 len 6.5, nhưng cứ đến đoạn vào bootloader thì no cứ đứng yên, vẩn thấy có tin hiệu USB ở góc dưới màn hinh. Nhưng no lại báo lỗi "264 Error conection" MAc dù em đã chạy HARDSPL cho nó lên là 2.21. Olip rồi, Bác nào biết cách xin chỉ giáo dùm em, thanks nhiều;;)
Bạn thử thay cable khác rồi thực hiện lại xem sao, mình nghĩ do cable thôi..

cupa345

Bạn thử thay cable khác rồi thực hiện lại xem sao, mình nghĩ do cable thôi..
Vẫn không được bạn ah`, mình đã thay cable mới rồi, nó vẩn báo lỗi như thế :(, chẳng biết bị gì nữa? Cứ vào đến boot loader là đứng im vậy, có ai biết khắc phục lỗi này xin được chỉ giáo cho em với

Vẫn không được bạn ah`, mình đã thay cable mới rồi, nó vẩn báo lỗi như thế :(, chẳng biết bị gì nữa? Cứ vào đến boot loader là đứng im vậy, có ai biết khắc phục lỗi này xin được chỉ giáo cho em với
Máy bạn sync với PC vẫn tốt chứ ?

chucuoi

O2 mini s pro

E đang up rom cho O2,tự dưng cúp điện.Máy đang chạt được 25% sau khi cúp điện thì may không lên gì luôn.Bay giờ không chạy được gì hết.Xin hỏi có cách gì giúp máy không?em cám ơn nhiều.......

E đang up rom cho O2,tự dưng cúp điện.Máy đang chạt được 25% sau khi cúp điện thì may không lên gì luôn.Bay giờ không chạy được gì hết.Xin hỏi có cách gì giúp máy không?em cám ơn nhiều.......
Bạn đưa máy về Bootloader bằng phím cứng rồi úp lại rom Ship là xong...

chucuoi

Bác!!!!!hướng dẫn mình cách làm bác ơi?!?!mình vào trang web bác cho không được!!!!
Bây giờ nó chỉ chạy đến màn hình IPL/SPL thui!!!!là không vào được trong gì hết...em cũng đang kiếm cách cứu nó...
hiện giờ nó khởi động chạy được mà hình ngoài là IPL :3.08 ; SPL :3.08.0000 ; GSM : 02.71.11 ; OS : 6.1.0.0. Rồi nó đơ luôn.Tình trạng không kết nối được với PC khi đưa về chế đọ boot loader có 3 sọc!!!nhưng up rom hoài mà không được,nó báo lỗi không kết nối với đt được?Trong khi đó máy đã hiển thị 3 vạch màu và cấm cáp vào có chữ USB ở góc trái dưới máy!!!!!!bác nào cứu em với...(Máy e là O2 mini S pro dòng wizard 200 chip G3)
Xin bác đi trước hướng dẫn dùm.Em cám ơn rất nhiều!!!!!8-|

Chỉnh sửa cuối:

tinhint

cai lai win 6.5 (IPL/SPL: 3.08)

Các bạn cho mình hỏi xíu: Máy mình đã up lên win 6.5 như trên, do ngưng sử dụng một thời gian giờ dùng lại được vìa ngày bị đơ màn hình cảm ứng và thẻ nhớ bị hư.

Liệu thẻ nhớ hư có ảnh hưởng gì đến máy không và có cách nào repaid lại win 6.5 không? bị hiện tượng trên có thể bị lỗi win ko?

cám ơn các bạn nhiều.

Các bạn cho mình hỏi xíu: Máy mình đã up lên win 6.5 như trên, do ngưng sử dụng một thời gian giờ dùng lại được vìa ngày bị đơ màn hình cảm ứng và thẻ nhớ bị hư.

Liệu thẻ nhớ hư có ảnh hưởng gì đến máy không và có cách nào repaid lại win 6.5 không? bị hiện tượng trên có thể bị lỗi win ko?
Bạn HardReset lại bằng phím cứng xem sao nhé...

ttvn92

các bác cho em hỏi mỗi khi bootloader thì con o2 mini s của em nó tự ngắt kết nỗi usb.lỗi 260.có cách nào khắc phục ko các bác :((

các bác cho em hỏi mỗi khi bootloader thì con o2 mini s của em nó tự ngắt kết nỗi usb.lỗi 260.có cách nào khắc phục ko các bác :((
Nếu là lỗi Error USB connection thì bạn kiểm tra lại cable USB, chân miniUSB trên PPC và đổi cổng cắm USB trên PC và tránh dùng dây nối dài USB nhé...

ttvn92

đã fix đươcj tất cả các lỗi :(.uprom thành công nhưng sau khi uprom xong nó lại tự động load về bản rom cũ.các bác cho em hỏi thêm là hard reset o 2 mini s thì cần làm thế nào với ạ.em thấy hướng dẫn chỉ ghi bấm những nút nào chứ ko nói là đồng thời hay ko.mong các bác chỉ rõ.máy em nó chậm rì rì ý.bấm tắt nguồn + soft reset + camere mà mãi ko bootloader đc.lúc đựoc lúc không :((

đã fix đươcj tất cả các lỗi :(.uprom thành công nhưng sau khi uprom xong nó lại tự động load về bản rom cũ.các bác cho em hỏi thêm là hard reset o 2 mini s thì cần làm thế nào với ạ.em thấy hướng dẫn chỉ ghi bấm những nút nào chứ ko nói là đồng thời hay ko.mong các bác chỉ rõ.máy em nó chậm rì rì ý.bấm tắt nguồn + soft reset + camere mà mãi ko bootloader đc.lúc đựoc lúc không :((
Sao lại về bản rom cũ được ???:-? Để HardReset bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234 là xong...

ttvn92

chính xác là chưa cid unlock đc.em dùng win 7 +máy ảo xp.biết là hay lỗi nhiều nhưng chưa thay đc.em down bản rom button nhưng khi setup trên máy ảo nó báo run time error C++ library.dúng tool aWizard thì toàn báo cannot find specified.trên win 7 thì unlock now rùi ào xp check WST thì vẫn locked :((.chán.bác mod giúp em vụ này với

huyct1

BÁC NÀO GIÚP CON HTC 8125 CỦA EM VỚI

Mình có đọc rồi, , nhưng máy mình bây giờ đang ở dạng 3 màu đó thì mình đâu xài được hard_SPL-G4.exe chứ . Có cách nào nữa không bạn ?

MÁY EM CŨNG VẬY. BÂY GIỜ VÀO MÀN HÌNH BL HIỆN CÁC THÔNG SỐ:
GÓC PHẢI: RUU
IPL : 2.25.0001
SPL: 2.25.0001
EM ÚP RẤT NHIỀU BẢN ROM RỒI. BẢN NÀO CŨNG BÁO KHÔNG PHÙ HỢP
CÓ BẢN : RUU_Wizard_Cingular_8125_WIZCNG01_G3_G4_2006_11_May_225_225_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship1 THÌ ÚP ĐƯỢC ĐẾN 95% CŨNG BÁO KHÔNG PHÙ HỢP NỐT.
BÁC NÀO CÓ CÁCH GÌ GIÚP EM ĐƯỢC KHÔNG Ạ?