• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

NhatToai

Super V.I.P

HTC 8125 là tên nó đây ạ, xin bác cho em biết nó thuộc dòng HTC nào để em tiện up ROM :(
p/s : Sorry vì không biết box nào nên post đại, vì bí quá

Cingular 8125 thuộc dòng HTC Wizard này đấy bạn.

ducthuan113

Active Member
Cho em làm phiền lần cuối, cho em xin ROM 6.5 cho Wizard, bản nào sạch sẽ mà không có chỉnh sửa gì hết đấy ạ, em toàn thấy ROM cook không :(

NhatToai

Super V.I.P
Cho em làm phiền lần cuối, cho em xin ROM 6.5 cho Wizard, bản nào sạch sẽ mà không có chỉnh sửa gì hết đấy ạ, em toàn thấy ROM cook không :(
Wizard(và hàng loạt dòng máy đương thời) thì muốn dùng 6.1 và 6.5 thì chỉ có ROM cook thôi bạn.Chỉ có vài dòng HTC mới nhất mới có ROM update từ HTC thôi.
Bạn cần tham khảo tìm hiểu rõ cách up ROM,up và cảm nhận để xác định cho mình bản nào là ưng ý nhé.

ducthuan113

Active Member
Thanks, nhưng vì máy mình up thử 2 ROM 6.x , xong khi tắt màn hình, mở lại nó bị sọc sọc chạy qua chạy lại liên tục, không làm được gì phả reset, ai biết cách khắc phục không ?

quanhs

Tui cũng bị như vậy nhưng kỳ hơn là nếu nhắn < 160 ký tự (1 SMS) thì OK, còn nếu nhắn nhiều hơn 1SMS là "your text message cannot be sent" ngay, kể cả các tin đến số ĐT có 10 số hay 11 số. Thử sửa lại số trung tâm này thấy OK rồi! Chắc tại nhà mạng Mobi mới up date

ducthuan113

Active Member
Đấy là số của trung tâm nhắn tin của nhà mạng Mobi.
Còn tùy vào số trung tâm nữa. Có máy đc máy ko.
Mình đã từng bị, mới đầu cứ reply lại số đã nhắn. Nhưng ko đc.
Cuối cùng phải tạo 1 text mới nhập đủ 11 số mới OK. Bạn thử xem có đc ko? :D

Đây là cách tốt nhất rồi bạn ơi, mình thì biết bị, nhưng vẫn phải reply 1 cái, sau đó copy nội dung, nhấp send, xong táo 1 text mới , nhập số ( Tên ) rồi send bình thường 100% thành công theo cách này :D

saobien_nt

Giúp em con O2 mini S không sạc pin được !

Tình hình là con O2 mini S của em dùng Win5, hôm trước có cắm vào cổng USB của 1 máy tính để bàn để sạc pin. Sau khi sạc đầy em rút cable kết nối với máy tính thì thấy đèn nguồn vẫn sáng màu đỏ (màu đỏ báo đang sạc pin), máy vẫn báo đang sạc pin, mặc dầu đã rút cable sạc rồi, hic hic...
Em dùng đến khi gần hết pin thì cắm sạc lại máy thì máy không nhận đồ sạc nữa (sạc cả bằng sạc rời và cổng USB). Hic hic... các huynh chuẩn đoán bệnh giúp con dế của em với !!!!

duyphuong123

O2mini uprom bị lỗi!

Em uprom con O2mini của em bi giờ chỉ lên màn hình 3 màu thôi. Giờ cắm vào PC thì không nhận kết nối với ActiveSync nữa, nhưng trên máy vẫn báo có kết nối USB! Bác nào có thể giúp em với!

aliend3109

Máy ko nhận thẻ sau khi fomat :((

Em đang dùng 1 con Vodafone VPA Compact II
Hôm nay em cài lại toàn bộ máy, sau khi fomat thẻ nhớ trên đt, up room xong thì máy ko nhận thẻ nhớ :(

Nó báo là thẻ nhớ chưa được install :| em tìm mãi nhưng ko biết cách nào để máy nhận lại thẻ nhớ =.,=

Thẻ nhớ của em là "takeMS Mini SD 2GB"

MOng mọi người giúp em với :((

ducthuan113

Active Member
Khi up rom thì bạn có rút thẻ ra không vậy ? nếu không rút ra thì bây giờ, vô PC format lại, rùi up lại rom cho cái đt, rùi cắm thẻ vô lại xem, không được thì mình cũng pó tay :|

JongZiZi

Tìm cái đầu đọc thẻ cắm vô xem có nhận đc ko. Không đc thì cái thẻ của bạn tèo rồi. :D

aliend3109

Em kiểm tra thấy thẻ vẫn ngon, up lại rom rồi nhưng vẫn ko đc :( mà em thấy nó còn ko hiện ra cái storage card nữa cơ ạh :((

ducthuan113

Active Member
Em kiểm tra thấy thẻ vẫn ngon, up lại rom rồi nhưng vẫn ko đc :( mà em thấy nó còn ko hiện ra cái storage card nữa cơ ạh :((

Có thể do thẻ bạn bị lỏng, format lại thẻ bằng PC xem, chuyển qua FAT thôi, còn không được thì mình xin hàng, hết chiêu rồi.

ducthuan113

Active Member
Khi format, trong mục nào đó quên rồi, có FAT và FAT32, thì bạn chọn FAT, cũng có khi ROM bạn bị lỗi nên không nhận được thẻ thì sao ? Thử bản ROM khi bạn dùng được thẻ xem :D

aliend3109

Trước khi bị thì mình dùng W5, thì trong khi giữ (gống chuột trái máy tínk ý :D ) thì ở cái mục storage card của mình có luôn phần fomat, mình chỉ ấn vào đấy, mặc dù hầu hết chương trình chạy trên máy là mình đều install vào trong card chứ ko cài vào máy nên ko biết j về cái FAT đấy cả :( bạn nói rõ cho mình hơn đc ko :( Mình cảm ơn bạn nhiều lắm :D Năm mới tốt lành bạn nhé :X