• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

tinhmc2003

hình như của bạn là G3 mà IPL/SPL 2.06
Tìm bản nào có IPL 1.xx up nó xuống rồi Unlock CIC, sau đó up lên W6.0 luôn.còn vào boodloader là không bị hư đâu bạn ơi.
chúc may mắn

rulerkhoa

hình như của bạn là G3 mà IPL/SPL 2.06
Tìm bản nào có IPL 1.xx up nó xuống rồi Unlock CIC, sau đó up lên W6.0 luôn.còn vào boodloader là không bị hư đâu bạn ơi.
chúc may mắn

Bạn ơi sao mình up rom gốc hoài , nó cứ invaild ID hoài , bạn chĩ mình link IPL 1.xx up nó xuống đi , rồi unlock CID là sao ? chĩ mình đi bạn

rulerkhoa

Bạn ơi sao mình up rom gốc hoài , nó cứ invaild ID
Quan sát khi khởi động máy:
Chip G3: IPL/SPL: 1.XX or 2.XX or 2.XX.00X
Chip G4: IPL/SPL: 2.XX.000X
(theo WIKI)

nhocquaytony

máy chít cid rùi đó bác tham khảo thêm bài data crasher của Rclub để bít cách chữa cháy nghen

rulerkhoa

Cho mình hỏi sao máy mình up rom gốc kô được nó toàn O% kô à ? nó cứ bảo là lối ID , máy của mình là chip G3 , hiện giờ máy mình , chĩ hiện được chữ Tmobile kô à hichic , có bạn nào chĩ giúp mình cú nó sống lại kô ???

tinhmc2003

cho em hỏi hơi ngu một tí g3,g4 là cái j vậy, mong đc giải đáp

đã có hướng dẫn hết rồi đó pro!mình khi mới xài PDA cũng phải đọc hàng trăm topic để hiểu.cố mà đọc nhiều nữa nhé.
G3 là chip đời cũ, còn G4 là đời mới sau này, phải phân biệt G3, G4 để có cách unlock CIC thích hợp, không thì die đó.phân biệt dựa vào IPL/SPL nha!

tinhmc2003

Bạn ơi sao mình up rom gốc hoài , nó cứ invaild ID
Quan sát khi khởi động máy:
Chip G3: IPL/SPL: 1.XX or 2.XX or 2.XX.00X
Chip G4: IPL/SPL: 2.XX.000X
(theo WIKI)

tham khao thêm phần unlock CIC đi bạn, có hướng dẫn và line dow hạ IPL xuống 1.1 đó bạn.

TuyetKy

Nếu HR OK thì chỉ Up bản TMobile AKU 2.6 là máy sống lại (kèm với file HTC Charmer noID. exe mình Up lên rùi đó, sẽ ko bị lỗi Invaild ID gì cả)
Nếu HR ko được thì tìm bản ROM của Prophet trên Wiki đó (hoặc nhắn lại địa chỉ mail cho mình mình gửi cho- chú ý là của Prophet chứ ko phải Charmer nhé). Sau khi UP xong sẽ HR được nhưng sẽ vẫn kẹt ở màn hình khởi động, lúc này chỉ cần Up bản TMobile AKU 2.6 là máy sống lại.

rulerkhoa

chỉ cho mình cụ thễ đi cứ tham khảo thời giờ đâu ? đi ra ngoài tiệm net làm hoài
chan ghe

tdmavth175

của mình như sau không hiểu là chip g3 hay g4 nữa
IPL/SPL: 3.08/3.08.0000
mong sớm nhận đc lời giải đáp , thanks

rulerkhoa

Nếu HR OK thì chỉ Up bản TMobile AKU 2.6 là máy sống lại (kèm với file HTC Charmer noID. exe mình Up lên rùi đó, sẽ ko bị lỗi Invaild ID gì cả)
Nếu HR ko được thì tìm bản ROM của Prophet trên Wiki đó (hoặc nhắn lại địa chỉ mail cho mình mình gửi cho- chú ý là của Prophet chứ ko phải Charmer nhé). Sau khi UP xong sẽ HR được nhưng sẽ vẫn kẹt ở màn hình khởi động, lúc này chỉ cần Up bản TMobile AKU 2.6 là máy sống lại.

Mình kô hard reset được mày mình hiên giờ là Image verson:.... kô có thông số verson nào hết , mổi lần bootloader thì chỉ invaild ID thôi à , có cách nào giúp mình với , relay sớm cho mình nhé ..cho mình link cụ thể up từng bước nghen !

tinhmc2003

của mình như sau không hiểu là chip g3 hay g4 nữa
IPL/SPL: 3.08/3.08.0000
mong sớm nhận đc lời giải đáp , thanks

la G3 đó pro!muốn up lên W6.0 thì phải unlock CIC, trước khi unlock CIC thì phải up bản rom hạ ipl/spl xuống còn 1.xx thì mới unlock được nha
(nhớ thanks 1 cái cho lấy hên nào.he!he!)

tdmavth175

em mà nói điêu người yêu em chết, thật mà ,có điều em không thể up bản touch 2.1 bằng cách sync đc thế mới khó hiểu

rulerkhoa

trời ơi kô ai cứu mình hết rùi hic hic đả vậy vào đây mà spam bài viết nữa chứ bó tay !!!!!!!!!!