• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

binhlerhm

trời ơi kô ai cứu mình hết rùi hic hic đả vậy vào đây mà spam bài viết nữa chứ bó tay !!!!!!!!!!

theo tôi thì bro nên download bản ROM CID-locked edition verze 1.1 http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org.exe sau đó vào bootloader --> cắm cáp sync với pc -->đợi cho PDA connect với pc rồi uprom như bình thường sau đó tiến hành unclock CID rồi mới uprom WM6

lams-blu

máy TMOBILE dòng CHAMER của tôi cách up ROM nầy hơi phản khoa học nhưng tôi đả up nhiều lần 7 lần cho 4 bản rom. không cần vào Botdoaloa gì hết. mở bản rom rồi up chưa bị trở ngại lần nào

rulerkhoa

theo tôi thì bro nên download bản ROM CID-locked edition verze 1.1 http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org.exe sau đó vào bootloader --> cắm cáp sync với pc -->đợi cho PDA connect với pc rồi uprom như bình thường sau đó tiến hành unclock CID rồi mới uprom WM6
Trời ơi mình up rom gốc kô được sao mà up rom trước rồi unlock Cid ? up rom toàn báo lổi invaid ID ko à ? ko loading được :((

kianh88

hình như em cũng đang xài con này ..cũng đang tò mò không biết hardreset+boodloader nó nàm chõ nào... máy của em chạy hay bị đứng nên em cũng muốn thử ,,,mà em thấy mấy pro tranh cãi nó ge wá..em hết jám thử luôn ...

lams-blu

hình như em cũng đang xài con này ..cũng đang tò mò không biết hardreset+boodloader nó nàm chõ nào... máy của em chạy hay bị đứng nên em cũng muốn thử ,,,mà em thấy mấy pro tranh cãi nó ge wá..em hết jám thử luôn ...

Xài 02 là phải biết toáy ngoái cài phần mềm tự up rom và tìm hiểu mới thấy khoái và yêu thích PPC cứ mạnh dạn thử đi bạn. Có gì thì cứ hỏi bạn bè sẻ giúp cho bạn. Chúc vui

rulerkhoa

cái rom gốc này mình cài rồi nó củng báo invaid ID à , còn cái tập tin đính kèm này làm sao vậy bạn ????

tieulyphidao

cái rom gốc này mình cài rồi nó củng báo invaid ID à , còn cái tập tin đính kèm này làm sao vậy bạn ????

Bạn lấy WinRar bung file rom gốc ra rồi chep file nk.nbf vào thư mục htc_charmer_upgradeut_noid. Sau đó chạy file ROMUpdateUtility.exe trong thư mục đó là OK sẽ không bị lỗi ID nữa đâu. Không cần Unlock CID đâu. :):):)

rulerkhoa

Bạn lấy WinRar bung file rom gốc ra rồi chep file nk.nbf vào thư mục htc_charmer_upgradeut_noid. Sau đó chạy file ROMUpdateUtility.exe trong thư mục đó là OK sẽ không bị lỗi ID nữa đâu. Không cần Unlock CID đâu. :):):)

mình làm nhu cách của bạn rồi update 100% rồi , nhưng vẫn bị kẹt ỡ màn hình khỡi động , mình kô hard rerset được , mình up rom bình thường lại thì nó bão là erro 294 invaid vender ID: this update ultiliy cannot be uesed for ur
PDA phone .PLZ check ur apdate utility .X-(
image version ; van là .... chưa nhận diện được máy ipl được nâng lên từ ipl 2. len 3. rồi lols
ipl 3.08
spl 3.08 0000
gsm 02.69.21
ó 3.8.2.21 cái này bi lổi mành hình xấu lắm ,
bầy giờ mình hạ xuống thành Ipl 2.xx trở lại thì kô thấy xấu nửa nhưng vẫn bị kẹt ở màn hình khởi đong , kô hard reset được

Chỉnh sửa cuối:

abcdefghi

ai ở sài gòn giúp mình unlock cid với tui thua rồi
tui sài máy cingualar 8125 muốn lên rom 2006 nhưng ko tài nào làm được dù đã làmtheo nhiều hướng dẫn

TuyetKy

Cái AKU 3.8 màn hình khởi động nó như vậy chứ ko phải lỗi.
Bạn UP lại bản AKU 2.6 hoặc 1.2 rồi tải cái này về mà UP
http://rapidshare.com/files/17208693...24721_NVID.exe
Hoặc
http://rapidshare.com/files/41754719/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship.exe.html
(đừng bảo mình lài UP ROM này bị lỗi nhé, dùng htc_charmer_upgradeut_noid)
UP xong rùi thì HR sẽ succeed to format the FAT partition
HR OK rùi thì UP lại bản ROM TMObile máy sẽ sống lại.
Lưu ý đừng UP bản WM6.0 nữa nhé, bản này là cook lại bản của China, đời twf cuối năm 2005, lền xda-developers.com mà xem, anh em chết như ngả rạ vậy. Nếu có UP thì Unlock CID trước (ko bắt buộc nhưng nếu chết còn cứu được mấy con máy Unlock CID rùi chứ máy chưa Unlock CID như của bác xác xuất cứu được hơi khoai đó).

rulerkhoa

http://rapidshare.com/files/41754719/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship.exe.html minh dang dl cái này , cái kia ko dl được , bây giờ mình dang dl hoi chậm , vừa dl vừa cầu nguyện ^^ , cái này up có bị chết CID nửa kô bạn ? nếu up thành công rồi format ok ? thì up lại rom nào 2.6 hay 3.8 ? sao cái này la của pro phet vậy bạn up đuọc kô? extrack file rom prophet ra ha bạn ? rồi chép nk.nbf vào htc_charmer_upgradeut_noid à ? mình kô dám làm bây giờ vình mình chưa biết rõ XD

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

xin mạn phép các cao thủ có thể trả lời giúp em đc ko, con chamer của em up rom bằng cách thông thường (dùng file nk.nbf, dùng bootloader) thì ngon ơ nhưng em muốn up bàn touch 2.1 (dùng dos) thì ko thể nào làm đc chỉ đến đây thid dừng

các cao thủ giúp em phát

tinhmc2003

ai ở sài gòn giúp mình unlock cid với tui thua rồi
tui sài máy cingualar 8125 muốn lên rom 2006 nhưng ko tài nào làm được dù đã làmtheo nhiều hướng dẫn

kiếm bản rom dow IPL/SPL xuong 1.xx rồi mới unlock CIC được nha!
có hết trong diễn đàn, chịu khó đọc đi pro oi!

tieulyphidao

xin mạn phép các cao thủ có thể trả lời giúp em đc ko, con chamer của em up rom bằng cách thông thường (dùng file nk.nbf, dùng bootloader) thì ngon ơ nhưng em muốn up bàn touch 2.1 (dùng dos) thì ko thể nào làm đc chỉ đến đây thid dừng

các cao thủ giúp em phát

Rom này nhiều lỗi lắm. Charmer chỉ có rom gốc của T Mobile là ổn thôi. Bạn nên up lại rom gốc để xài. Mình thử mấy cái rùi, cái thằng Touch flo này ngoài giao diện đẹp thì cũng chẳng có gì đặc sắc, lại nhiều lỗi. Tóm lại bạn nên dùng rom gốc của T Mobil là Ok. :)):)):))

quan0509

vào registry như các bác trên đã nói, sau đó ấn vào menu chọn New - String sau đó dòng trên nhập 45024 dòng dưới nhập Viettel

rulerkhoa

Máy mình up bản prophet song cũng ko hardreset được , màn hình hiện Q tek -keep the world in one !!!! phải làm sao nửa bạn ơi T___T ipl 2.06 spl 2.20.0000

Chỉnh sửa cuối:

tieulyphidao

Máy mình up bản prophet song cũng ko hardreset được , màn hình hiện Q tek -keep the world in one !!!! phải làm sao nửa bạn ơi T___T ipl 2.06 spl 2.20.0000

Bạn thử Up bản Rom này xem. Bản này tiếng Đức, máy mình lúc trước cũng bị và mình up bản này xong thì ok.
http://www.t-mobile.de/downloads/t-...ku3.3_38222_382117_026921_tmo_de_ger_ship.zip
Chạy file Rom ship luôn không cần làm gì hết. Chúc may mắn:):):)

SuperAc

Hỏi 1 chút về con MiniS

Cho em hỏi là COn MiniS hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng đến bao nhiêu vậy ạ ,mà hiện giờ thẻ Mini SD có dung lượng tối đa là bao nhiêu , em thanks mấy pác trước