• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

trandinhkhon

lỗi kết nối với cáp đó bác !

Mình mua con HTC cũng đã lâu nhưng chỉ mới biết update rom gần đây thui.Bữa trước mình update bản rom RUU_SPLASH.exe thì nó vào, nhưng vì lỗi quá(không nhận được file qua bluetooth...)nên mình mới uprom "WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA ( Build 20764.1.4.3 PV) .7z", nhưng khi up thì nó báo:
lỗi này là lỗi gì, có ai biết thì giúp mình dùm, và hướng dẫn cách khắc phục để mình uprom mới.Chân thánh cảm ơn các bạn!!

do chân kết nối máy bạn bị lỏng thôi.để cố định máy ở 1vtri rùi tiến hành lại.cho dù dg up bạn bị mất kết nối,thì cứ reset lại là nó tự vào botloader sau đó bác cũng gắn cáp kết nối PC như bình thường(PC thì ko thấy gì nhưng ctrinh Flash thấy và up bình thường) ;)

LANGTHANG

Up rom win 6.1 vista roi đơ luôn cần cấp cứu

Tình hình là mình mới vừa úp rom win 6.1 vista, khi úp xong thì máy vẫn chạy bình thường không vấn đề gì cả (DO LÚC UP ROM MÌNH LÀM CŨNG RẤT ĐÚNG), sau khi chạy thử 1ngày thì mình bắt đầu vọt phá và chỉnh thông số trong mục tăng tốc cho chíp omap cụ thể là mình vào mục "omap clock" chỉnh thông số lên 288Mhz sau đó chọn "register" và thoát ra, máy cũng chạy bình thường, sau đó máy có tính hiệu báo thức do mình cài đặt để dậy đi làm thì máy lúc này bị đơ luôn, sau đó mình tắt máy cũng ko được đành phải lấy pin ra và lắp lại khởi động lại nhưng máy chỉ chạy tới màn hình "window mobile 6.1" và kèm theo phía dưới có chữ "unlock" nhưng ko unlock được chỉ hiện như vậy hoài, rất cần các bác cao thủ giúp mình với, rất cám ơn các bác :((
kết nối cáp vào máy tính để up rom lại cũng ko được vì ko nhận ra kết nối.

LANGTHANG

cám ơn các bác đã đọc, mình bấm nút camera và cấm cáp vào để bootload lại và up rom lại được rồi, có thêm kinh nghiệm sử dụng máy rồi
tiện đây các bác cho hỏi luôn: khi úp lên win 6.1 thì sử dụng phần mềm nào để kết nối với máy vi tính?

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

cám ơn các bác đã đọc, mình bấm nút camera và cấm cáp vào để bootload lại và up rom lại được rồi, có thêm kinh nghiệm sử dụng máy rồi
tiện đây các bác cho hỏi luôn: khi úp lên win 6.1 thì sử dụng phần mềm nào để kết nối với máy vi tính?

Cảnh báo bạn không nên dùng công cụ ép xung để nâng tốc độ chip OMAP vì dễ gây treo máy và hại chip!
Sau khi up ROM để kết nối PC bạn vẫn dùng phần mềm trước đó: Active Sync 4.5(XP) hoặc WMDC(VISTA) nhe!

LANGTHANG

Cảnh báo bạn không nên dùng công cụ ép xung để nâng tốc độ chip OMAP vì dễ gây treo máy và hại chip!
Sau khi up ROM để kết nối PC bạn vẫn dùng phần mềm trước đó: Active Sync 4.5(XP) hoặc WMDC(VISTA) nhe!

Cám ơn bác nhắc nhở mình nha, chắc ko có lần sau rồi, hihihi, bi giờ mình úp rom thổi mái luôn

vuongnet

IC nguồn O2Mini S

Em rất muốn thay IC nguồn của con O2 Mini S này.
Em kẹp dòng 3,7V đến 4V thì màn hình sọc sọc vạch ngang.
Em kẹp dòng 4,1V trở lên màn hình OK rất tốt không có hiện tượng gì.

Em dùng pin, pin yếu là màn hình sọc ngang tua tua chạy ngang.... em rất khó chịu với hiện tượng đó.

Em muốn thay IC nguồn mà soi mãi chẳng biết con nào chính xác.
Con O2Mini S này có con CPU OMAP ở giữa, bên trái là con G3, phía dưới là con Flash, ở 2 bên có 2 con nhỏ. Em không biết 2 con nhỏ đó là gì ???

Em nghi ngờ đó là IC nguồn có phải không ?

nguyenon1709

Lỗi ko kết nối Active Sync để up rom?

Các bác giúp em với em cài bản 4.5 nhưng ko thể nào dc,mặc dù em cài đi cài lại rồi.cáp vẫn báo nhưng khi úp ko đc.PC cứ báo reset lai PPC.

vuongnet

Em nên up Wizard hay Prophet ???

Ban đầu con O2Mini S của em là G4, máy bị chết Flash, em thay con Flash của O2 Neo sang là G3.
Em xem chi tiết thông số, mọi thông số Cpu, Flash size.... đúng hết, chỉ khác giờ đây nó là PM200 chứ không phải WM200 như trước.

Theo các Bro em nên úp rom Prophet hay Wizard ?

Hiện tại em Unlock Cid G3 Wizard mà thế nào em không vào được Wifi. Em up Wizard lên bản Wiz19214 >>>> tất cả đều ok chỉ mỗi tội không thể nào turn on wifi ở Comm Manager. O2 không sao nhận Wifi TP-Link như trước đây.

Em xin cảm ơn anh em thật nhiều.

nongdanb

mình cũng mất tiếng do căm tai nghe mất tiếng loa ngoài luôn bạn hương dẫn mình làm với bạn nói kỹ hơn một chút đc ko?

jizhanghao

các bác ạ!con máy của thằng em em có IPL&SPL là 2.16 còn con máy của em là IPL&SPL 2.26 nhưng khó hiêủ là con máy của nó up rom vista cũng được mà HTC cũng được còn con máy của em up chỉ vào đến Align screen là đơ mới lạ chứ.Em chỉ up được rom 6.1 giao diện windown7 mới đau chứ!có bác nào kinh nghiệm giải thích dùm em nhé!em bức xúc quá!

treo_kon

e xài T-mobile MDA Vario,up rom bi giờ nó đứng ở sọc 3 màu lun. bản rom gốc chạy được 1% là out. Reset thì màn hình trắng bóc không touch được màn hình nền, để 1 hồi lại có sọc 3 maù. vậy rút cuộc là nó bị sao thế các anh? chỉ e cách sửa với nhá. thã mấy anh nhìu nhiù...