• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ S80+90

ghostonline

Lỗi này mình cũng chưa gặp nhưng có thể file cài bạn down về bị lỗi, hoặc người dùng trước lúc chỉnh gì đấy làm lỗi hệ điều hành. Bạn có thể thử down load file cài khác về máy rồi chạy lại thử hoặc thử format lại máy xem.

Nếu bạn chạy file sis trực tiếp trên thẻ nhớ mà bị thế thì có thể thử với thẻ nhớ khác

TruBic

Well-Known Member
cài như thế nào. Mình mới tậu 1 con 9300 mà chưa có bít gì hết, monh các pac chỉ dùm

bạn muốn cài cái gì mới được .nếu nói về cài phần mềm thì nó co cả 1 đống bạn tìm trên diễn đàn nhé

sangmeo

mình cũng mới tậu một con N9300, nhưng sóng gió có chút vấn đề, ở dưới nhà thì có lúc gọi được có lúc thì không, còn lên lầu thì gọi vô tư luôn.
Có người nói là chỉ cần cài lại vesion là ok.Như vậy có đúng không các bác?
mong bác nào có kinh nghiệm chỉ dúp em khắc phục vấn đề này với! Cám ơn các bác nhiều.

tran9x

cho mình hỏi, mình có tham khảo thì biết là 9300 mình tạo folder SYSTEM/Fonts trên thẻ nhớrồi chép font trên máy tính vô là xem dc chư tiếng việt có dấu, mình đã làm mà vẫn ko dc.
xin dc chỉ giúp tận tình

DreamLand

cho mình hỏi, mình có tham khảo thì biết là 9300 mình tạo folder SYSTEM/Fonts trên thẻ nhớrồi chép font trên máy tính vô là xem dc chư tiếng việt có dấu, mình đã làm mà vẫn ko dc.
xin dc chỉ giúp tận tình

Không phải Font nào trên máy tính chép qua là nó cũng hỗ trợ đâu bạn à :)
Bạn tì xem có Font nào đã được chỉnh sửa và tạo cho Điện thoại không :)

tran9x

hic, thế phải làm sao để mỗi lần lên web đều đọc dc chữ tiếng Việt có dấu đàng hoàng nhỉ? mình hay lên web để lấy thông tin ngày giờ đi học......

VUNAM

E có con 9300.Tự nhiên giờ cứ 3 phút lại hiện thông báo
program closed
Progam:Main
Reason code:KERN-EXEC
Reason number:3
Các bác cho e biết vì sao với,khắc phục thế nào?E cảm ơn nhiều.Mà các bác làm ơn gửi vào địa chỉ mail giúp em:vunam1410@gmail.com.

ngocthanh1403

hỏi cách cài đặt cấu hình gprs cho n9300

e đã nhắn tin đăng kí gói d10 của viettel nhưng ko thấy tổng đài gửi cấu hình...các bác giúp e với
thanks

thienvu533

có bác nào sài N8 rồi không? máy em sao nó cứ bị treo cứng đơ như cây cơ à.chẳn làm được j hết

hophuonglinh

Mình xin nhờ các a chị giúp mình với!
Lúc trước mình dùng con E72 thì cài được và giờ E72 đã hỏng, Mình mới đổi con Nokia 301 mình muốn cài PM Mcleaner nhưng không biết download ở đâu?
Kính mong a chị e giúp!

duylinh27884

Moderator
Mình xin nhờ các a chị giúp mình với!
Lúc trước mình dùng con E72 thì cài được và giờ E72 đã hỏng, Mình mới đổi con Nokia 301 mình muốn cài PM Mcleaner nhưng không biết download ở đâu?
Kính mong a chị e giúp!

E72 cài đc Mcleaner vì nó có dùg hệ điều hành symbian s60v3. Còn nokia 301 thuộc dòng máy phổ thông ko dùg hệ điều hành nên ko cài đc bạn nhé

hophuonglinh

Bạn biết thì chỉ cho mình cách tìm PM luôn nhen, chứ mình cũng không biết mò ở đâu ra.

hophuonglinh

Toàn là game gì không bạn ơi, chẳng thấy có PM nào chặn tin nhắn và cuộc gọi hết. Nản quá. Nokia 301 có phải là S40 không bạn

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Toàn là game gì không bạn ơi, chẳng thấy có PM nào chặn tin nhắn và cuộc gọi hết. Nản quá.
java thì chắc ko có app chặn gọi hay sms đâu bạn,muốn cài pm sao lúc đầu ko tìm 1 con chạy HĐH mà mua bạn

hophuonglinh

Trang này có nè bạn nhưng không biết có dùng được hau không nữa: "http://forum.socialgame.vn/f177/java-phan-mem-chan-cuoc-goi-moi-black-whitelist-cho-s40-3261/"