• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

ash89

may bro oi con N-gageQD cua em khi dang choi game thi lau lau no bao system error hoai ah ! voi lai em vo fan realplayer no cung bao nhu dzay lun >.< em ra thegioididong thi ky thuat vien o do bao la fai di chay lai fan mem hay fan cung gi do em wen ui ! co cach nao khac phuc dc hok may bro ! xin chi giao

Taki7610

Unlock_GSM
may bro oi con N-gageQD cua em khi dang choi game thi lau lau no bao system error hoai ah ! voi lai em vo fan realplayer no cung bao nhu dzay lun >.< em ra thegioididong thi ky thuat vien o do bao la fai di chay lai fan mem hay fan cung gi do em wen ui ! co cach nao khac phuc dc hok may bro ! xin chi giao

Yêu Cầu Viết Tiếng Việt!!!

Báo System error có 2 loại 1 là do thẻ nhớ 2 là do file hệ thông của máy.Bạn thử format thẻ xem có hết không,không hết thì đem ra hàng cho họ chạy vẻsion mới có thể format 4 ngón,tiện về sau đó.

ash89

máy của em là mua lại của 1 bro khác ! khi mua thì em thấy icon ko còn la icon mac định ùi ! bro đó bán em cái máy hok có thẻ nhờ ! em vô phần manager để remove mấy cái hok cần thiết thì nó báo system error ! em thử format lại cũng y chang như vậy àh ! icon cũng nguyên như lúc em mua cung ko trỡ về icon mặc định dc !!! vậy là lỗi phần mềm phải hok mấy bro ?? nếu vậy thì đem cửa tiệm chạy lại version ha ???

Kojiro

Super V.I.P
máy của em là mua lại của 1 bro khác ! khi mua thì em thấy icon ko còn la icon mac định ùi ! bro đó bán em cái máy hok có thẻ nhờ ! em vô phần manager để remove mấy cái hok cần thiết thì nó báo system error ! em thử format lại cũng y chang như vậy àh ! icon cũng nguyên như lúc em mua cung ko trỡ về icon mặc định dc !!! vậy là lỗi phần mềm phải hok mấy bro ?? nếu vậy thì đem cửa tiệm chạy lại version ha ???

Bạn 4mat bằng lệnh gì thế, có dùng "sao thăng 7370 thăng" không? Mua máy gì mà không thế thẻ nhớ mà cũng mua :O Do Ngage ko có theme nên cái bạn nói hơi lạ.

ppcboy

Chạy lại chương trình cho N-Gage QD?

Các bác cho em hỏi cách chạy lại chương trình cho N-gage
Vừa rùi em có vọc máy N-gage QD bây giờ máy không khởi động đc.
Thank! nhiều :-?

Zenki

Super V.I.P
N-Gage QD thì bạn đem ra Nokia Care nói người ta chạy lại cho. Làm ở nhà không có thiết bị dễ die máy lắm.

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác cho em hỏi cách chạy lại chương trình cho N-gage
Vừa rùi em có vọc máy N-gage QD bây giờ máy không khởi động đc.
Thank! nhiều :-?

Đem qua mìh hoặc Batkid xem giúp cho!

miu170687

Mình muốn cài 1 số ứng dụng trên N-Gage QD ,mới tải được 1 số về chép vào thẻ nhớ sau đó cắm vào dt thì ...trong dt kô thấy có trương trình quản lý file (có phần Manager bấm vào thì No Data) ???Làm cách nào để chạy file *.sis đây ???
Còn muốn cài game riêng cho dòng N-Gage trên N-Gage QD thì phải làm sao ,download ở đâu ???Download bên s60v3 zia bỏ zo cài được kô ???

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình muốn cài 1 số ứng dụng trên N-Gage QD ,mới tải được 1 số về chép vào thẻ nhớ sau đó cắm vào dt thì ...trong dt kô thấy có trương trình quản lý file (có phần Manager bấm vào thì No Data) ???Làm cách nào để chạy file *.sis đây ???
Còn muốn cài game riêng cho dòng N-Gage trên N-Gage QD thì phải làm sao ,download ở đâu ???Download bên s60v3 zia bỏ zo cài được kô ???

Game Ngage cho con này là game riêng, ko dùng chung được đâu bạn.

Thì cài PM quản lý file cho nó, Fexplore á, down tại đây nè: www.gosymbian.com, nhớ chọn S60 nha.

miu170687

Game Ngage cho con này là game riêng, ko dùng chung được đâu bạn.

Thì cài PM quản lý file cho nó, Fexplore á, down tại đây nè: www.gosymbian.com, nhớ chọn S60 nha.

Download về thì dễ quá rùi ,mình muốn hỏi là sau khi download được file *.sis thì làm sao để chạy ???Hiện tại trên máy kô có trương trình quản lý file nào ,mình đã chép file *.sis vào thẻ nhớ nhưng kô thể nào tìm thấy để chạy :(

Kojiro

Super V.I.P
Download về thì dễ quá rùi ,mình muốn hỏi là sau khi download được file *.sis thì làm sao để chạy ???Hiện tại trên máy kô có trương trình quản lý file nào ,mình đã chép file *.sis vào thẻ nhớ nhưng kô thể nào tìm thấy để chạy :(

Ngage có kết nối qua PC Suite được không bạn :-?

Lúc trước mình thường chép thẳng trình quản lý file vào system/app để dùng cái SeleQ luôn, bạn mà vào FileMan mà ko thấy thì ko biết nói sao.

Bạn vào đó chỉnh qua thẻ, không thấy folder nào luôn à :-?

miu170687

Ngage có kết nối qua PC Suite được không bạn :-?

Lúc trước mình thường chép thẳng trình quản lý file vào system/app để dùng cái SeleQ luôn, bạn mà vào FileMan mà ko thấy thì ko biết nói sao.

Bạn vào đó chỉnh qua thẻ, không thấy folder nào luôn à :-?

Hix ,thằng em mới mua N-Gage QD hình như kô có kết nối USB qua PC Suite .Mình cài ứng dụng quản lý file = cách gửi file cài đặt = bluetooth từ laptop sang N82 của mình sau đó dùng N82 gửi tiếp qua N-Gage QD để cài đặt .Có trương trình quan lý file rùi mới chép zô thẻ cài được :( ,mà bộ nhớ của N-Gage QD củ chuối thật
Bạn cho mình xin k-e-ygen của X-plore 1.13 (s60) được kô ???:D

Kojiro

Super V.I.P
Hix ,thằng em mới mua N-Gage QD hình như kô có kết nối USB qua PC Suite .Mình cài ứng dụng quản lý file = cách gửi file cài đặt = bluetooth từ laptop sang N82 của mình sau đó dùng N82 gửi tiếp qua N-Gage QD để cài đặt .Có trương trình quan lý file rùi mới chép zô thẻ cài được :( ,mà bộ nhớ của N-Gage QD củ chuối thật
Bạn cho mình xin k-e-ygen của X-plore 1.13 (s60) được kô ???:D

Sao ko dùng Xplore 1.22 á, có mà, search trong 4rum mình á.

hehe, bạn thông minh, mình định nói bạn cách đó nếu bạn làm ko được đó :) Chỉ có cách đó là ngon, chỉ sợ bộ nhớ máy không nhận nổi thôi. Nhưng được là ok rồi.

snakeback

Mình có cái N-gage QD , khi cài pm Fexplorer và games vào thĩ ban đầu vẫn chơi đc , nhưg 1 lúc sau (1h hay 1h30' ) gì đó thì vào lại nó kêu : memory full trong khi bộ nhớ thẻ còn >300MB , bộ nhớ máy >3MB , mình đã thử 4mat máy và thẻ , cài lại mà vẫn thế , khônng biết vì sao nữa , mong MOD & các anh em júp . Thanks
HAVE FUN

Kojiro

Super V.I.P
Mình có cái N-gage QD , khi cài pm Fexplorer và games vào thĩ ban đầu vẫn chơi đc , nhưg 1 lúc sau (1h hay 1h30' ) gì đó thì vào lại nó kêu : memory full trong khi bộ nhớ thẻ còn >300MB , bộ nhớ máy >3MB , mình đã thử 4mat máy và thẻ , cài lại mà vẫn thế , khônng biết vì sao nữa , mong MOD & các anh em júp . Thanks
HAVE FUN

Bạn cài game gì, dung lượng có lớn lắm không, vì có thể khi chơi nó dùng ram mà máy bạn thì không đủ nên nó báo thế. Xem có pM nào chạy ngầm hay cài trong máy không, tắt hay gỡ ra bớt thử xem.

ahsdoi

cho em xin hỏi là ngage qd có thể làm nhạc chuông mp3 dc ko
mong các anh giúp dùm em, em rất cần