• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

Thislove

1. Báo hết hạn là do bạn dùng bản chưa đ8ang ký, đưa IMEI đây mình lấy code đăng ký cho.
2. Lỗi kia thì chắc phải 4mat thẻ, máy quá bạn à :-?? Ko phải virus đâu :(

Kì lạ thật, đến hôm nay, tức là sau gần 1 tuần thì máy lại hoạt động bình thường, chẳng hiểu tại sao????:O.
Nhưng cái UltraMp3 thi vẫn bị báo lỗi hết hạn sử dụng.
IMEI của mình đây: 333333333333333
Version mình đang dùng là: v1.52 - Chắc cũ rồi
Ko biết mình dùng version mới hơn thì sao nhỉ?
Kojiro có version nào mới hơn cho mình xin 1 bản dùng nhé. Thank Kojiro nhiều !=D>

Kojiro

Super V.I.P
Kì lạ thật, đến hôm nay, tức là sau gần 1 tuần thì máy lại hoạt động bình thường, chẳng hiểu tại sao????:O.
Nhưng cái UltraMp3 thi vẫn bị báo lỗi hết hạn sử dụng.
IMEI của mình đây: 333333333333333
Version mình đang dùng là: v1.52 - Chắc cũ rồi
Ko biết mình dùng version mới hơn thì sao nhỉ?
Kojiro có version nào mới hơn cho mình xin 1 bản dùng nhé. Thank Kojiro nhiều !=D>

Bạn gỡ bản đó ra đi, cài bản này nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31838, rồi bấm *#06# lấy IMEI đưa mình lấy code cho. vậy nhé!

khoa02061986

Các pro giúp với, virus lạ trên n72.

Mình sử dụng N72, gần đây không hiểu vì sao trong các thư mục lại xuất hiện thư mục con với tên là ".&"; bên trong là vô số các thư mục khác. Mình tìm mọi cách để xóa nhưng không được. Ngoài ra còn một số triệu chứng khác như:
- Đôi khi chuyển BT từ off sang on thì bị đứng máy, phải khởi động lại.
- Một số phần mềm và game không thể chạy bình thường.
- Không thể cài được một số phần mềm mà trước đó cài được.
Mong các bạn và các cao thủ giúp mình với.

MinhThang

Manager
Mình sử dụng N72, gần đây không hiểu vì sao trong các thư mục lại xuất hiện thư mục con với tên là ".&"; bên trong là vô số các thư mục khác. Mình tìm mọi cách để xóa nhưng không được. Ngoài ra còn một số triệu chứng khác như:
- Đôi khi chuyển BT từ off sang on thì bị đứng máy, phải khởi động lại.
- Một số phần mềm và game không thể chạy bình thường.
- Không thể cài được một số phần mềm mà trước đó cài được.
Mong các bạn và các cao thủ giúp mình với.

Cách nhanh nhất và hiệu quả nhất là Forrmat máy và thẻ, xong cài lại pm bạn nhé.

leo009394

Update firmware ??

Hiện h mình muốn update firmware cho N72 của mình nên lên đây trang bị thêm kiên thức trước khi làm.
Mình muốn update firmware N72 tiêng Trung thì phải làm sao??? Down soft nào về để update, hay là chỉ cần đại cái Nokia Software Updater rồi lúc tiếng hành mình được chọn ngôn ngữ firmware. Mình đang cần gấp ai biết chỉ cái thanks nhìu:|

Kojiro

Super V.I.P
Hiện h mình muốn update firmware cho N72 của mình nên lên đây trang bị thêm kiên thức trước khi làm.
Mình muốn update firmware N72 tiêng Trung thì phải làm sao??? Down soft nào về để update, hay là chỉ cần đại cái Nokia Software Updater rồi lúc tiếng hành mình được chọn ngôn ngữ firmware. Mình đang cần gấp ai biết chỉ cái thanks nhìu:|

Muốn up fw tiếng Trung thì trước hết bạn phải dùng Pm tên Nemesis Service Suite (NSS) đổi code ngôn ngữ sang code tiếng Trung (code và hướng dẫn đổi code post tại S60v3-Thảo luận và kinh nghiệm)
Sau khi đổi code thì bạn dùng NSU up fw với điều kiện fw của bạn phải cũ hơn fw tiếng Trung đang có trong cơ sở dữ liệu của NSU.

leo009394

phải đổi code nữa à. Cho mình hỏi cái, trước đây con N72 của mình bị lỗi, đem đi sữa thì người ta up lộn firmware N70 ( về nhà mới biết, thấy nó có thêm cái multim.key nên để đó lun ) Vậy h cai product code của máy mình có bị thay đổi hok
Tháo pin, trên miếng tem trắng có ghi code 0531541. Nêu mât code thì làm sao ???

Kojiro

Super V.I.P
phải đổi code nữa à. Cho mình hỏi cái, trước đây con N72 của mình bị lỗi, đem đi sữa thì người ta up lộn firmware N70 ( về nhà mới biết, thấy nó có thêm cái multim.key nên để đó lun ) Vậy h cai product code của máy mình có bị thay đổi hok
Tháo pin, trên miếng tem trắng có ghi code 0531541. Nêu mât code thì làm sao ???

N72 sao dùng N70 được bạn, bạn nhầm rồi đó, chỉ có N72 thường lên N72ME thôi :)

Đã đổi code thì bạn xem ode qua tem sau máy ko cón tác dụng gì cả, bạn phải dùng NSS để search thôi.

Làm theo như trên mình nói nhé!

leo009394

:O có N72 ME nữa hữ. H đt mình có thêm cái Multi key nữa, format máy xong thì tên của bluetooth là N70, găn cáp thì PCSuite cũng thông bao là N70 chỉ có điều máy là N72 >< bạn cho mình xin web down NSS với

Kojiro

Super V.I.P
:O có N72 ME nữa hữ. H đt mình có thêm cái Multi key nữa, format máy xong thì tên của bluetooth là N70, găn cáp thì PCSuite cũng thông bao là N70 chỉ có điều máy là N72 >< bạn cho mình xin web down NSS với

NSS viết tắt là nemesis service suite, bạn dùng google search nhé!

Mình đang nghĩ có lúc nào máy bạn là N70 mà bạn tưởng là N72 đây :D

mtv9x

Lỗi Music Player

Con N72 của em tự dưng dở chứng, em mới copy nhạc vào thẻ nhớ, Media Player đang processing thì out ra ngoài, em thử format lại máy và thẻ nhớ nhưng hiện tượng trên vẫn bị, là sao zậy :(

leo009394

thx, mình đã kiếm ra NSS. Mình muôn đính chính lại đt mình là N72 nhưng firmware hay gì đấy là của N70
Hiện h đt mình no co thêm những thứ liên quan đến N70:
+ Sữa dt xong tên bluetooth la N70
+ Xài PCS thông báo ĐT đang kết nối là N70
+ Multimedia key setting nằm trong tool
+ Video call ( Vì N72 hok có 3G nên hok xài đc chức năng này )
+ USe second camera ( luc chụp hình chọn trong Options => chọn thì nó báo : " UNEXPECTED ERROR OCCURRED. POWER OFF THE DEVICE AND RESTART " )
RÃNH MÌNH SẼ CHỤP HÌNH LẠI

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
thx, mình đã kiếm ra NSS. Mình muôn đính chính lại đt mình là N72 nhưng firmware hay gì đấy là của N70
Hiện h đt mình no co thêm những thứ liên quan đến N70:
+ Sữa dt xong tên bluetooth la N70
+ Xài PCS thông báo ĐT đang kết nối là N70
+ Multimedia key setting nằm trong tool
+ Video call ( Vì N72 hok có 3G nên hok xài đc chức năng này )
+ USe second camera ( luc chụp hình chọn trong Options => chọn thì nó báo : " UNEXPECTED ERROR OCCURRED. POWER OFF THE DEVICE AND RESTART " )
RÃNH MÌNH SẼ CHỤP HÌNH LẠI

Tom lại bây giờ bạn muốn up lên thành N70 hay N72???

leo009394

lấy lại cái code j đấy thôi. XÀi cái NSS kiêm ra đc rồi. Mình muốn noi là N72 => N70 là đc vậy thôi chư hok co j thêm

khongtubeobeo

cho mình hỏi? khi nâng kấp máy n70 thì nên đến trung tâm nokia hay ra quán?kâu hỏi này hơi gà nhưng mình không biết nên nâng cấp máy ở đâu!thank

cupidbaby

Cho mình hỏi về vấn đề cài game cho N gage QD với?

Không thể cài game cho N gage!Nó cứ báo "memory low!Delete some data..".Các bạn ơi help me!!:|

MinhThang

Manager
Con N72 của em tự dưng dở chứng, em mới copy nhạc vào thẻ nhớ, Media Player đang processing thì out ra ngoài, em thử format lại máy và thẻ nhớ nhưng hiện tượng trên vẫn bị, là sao zậy :(

Forrmat mà vẫn bị thì bạn nên úp lên FW mới hơn để dùng.

cupidbaby

Bạn fomat bằng cách nào?Cách *#7370# đôi khi không triệt để ban nhé!Nhất là khi bạn cài thêm fon tv vào thì cách đó vô tác dụng!Bạn thử fomat 4 ngó xem(gọi +*+3+bật nguồn).
GOOD LUCK!;;)