• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

tuyetha

Cảm ơn bạn nhé ! Vậy thì không có cách nào khác để 4mat máy à ta.?

Có ai Biết cách nào 4mat cho Ngage chỉ mình với ! Thử cả qua J.A.F mà chưa được....

Cho tuyetha hỏi là có phải fw của N-Gage tới 4.03 là mới nhất phải không ạ ? Ai biết thì cho tuyetha biết với ạ ! Cảm ơn mọi người !

Last edited by a moderator:

manhtu

Mình có chiếc N-GAGE classic hiện nay nó không hề có cả file managẻ mặc định của máy,gửi file qua bluetôth để cài thì nó báo là memory low. Mình đã thử 4mat bằng lệnh *#7370#,*#7780#,và cả 4 ngón nhưng đều không được nó chỉ lấy lại cài đặt ban đầu.
Bây giờ mình muốn 4mat lại để đưa máy về tình trạng xuất xưởng,Rất mong được mọi người chỉ giúp ! Cảm ơn mọi người trước !

Ngage đọc trên mấy diễn đàn thấy huớng dẫn fomat nhưng làm đều không thành công. Có phải bạn muốn cài chương trình quản lý file nhu exfode. Mình có cách này. Bạn lấy thẻ máy ngage. Lắp vào máy khác nhu 7610 . Cài chương trình quản lý file vào trong thẻ. Tháo thẻ ra và cho vào máy bạn. Thế là bạn đã ok rồi. Chúc bạn thành cônp nhá.

Cảm ơn bạn nhé ! Vậy thì không có cách nào khác để 4mat máy à ta.?

Có ai Biết cách nào 4mat cho Ngage chỉ mình với ! Thử cả qua J.A.F mà chưa được....

Cho tuyetha hỏi là có phải fw của N-Gage tới 4.03 là mới nhất phải không ạ ? Ai biết thì cho tuyetha biết với ạ ! Cảm ơn mọi người !

Up FW 4.60 tha hồ mà 4mat cả ngày cũng được

JS_AnhTuan

Active Member
Up FW 4.60 tha hồ mà 4mat cả ngày cũng được

fw 4.60 Là cao nhất rồi, mình có thể dùng thẻ 1gb. Tốc độ vẫn good. M thấy có fw 5.0 của china nữa. giao diện đẹp nhưng ko có tiếng anh

haysuytu

Mình mới sắm con N-gage làm cái sơ cua! Còn ngon! FW mới nhất! NHưng mà kiếm soft khó quá, mong anh em chỉ giáo! Trước hết là về font unicode, tới nữa là x-plore, ttpod và ucweb! Ai có up cho mình nhé! Xin cám ơn. Cho mình ít kinh nghiệm và một số phần mềm khác cũng được!
À, cái jbak taskman có chạy được không các bác?
Sao cái thẻ 1G của em nó lắp vào máy không 4mat được, nó báo lỗi system. Đã 4mat 4 ngón. fw 4.60.

JS_AnhTuan

Active Member
Mình mới sắm con N-gage làm cái sơ cua! Còn ngon! FW mới nhất! NHưng mà kiếm soft khó quá, mong anh em chỉ giáo! Trước hết là về font unicode, tới nữa là x-plore, ttpod và ucweb! Ai có up cho mình nhé! Xin cám ơn. Cho mình ít kinh nghiệm và một số phần mềm khác cũng được!
À, cái jbak taskman có chạy được không các bác?
Sao cái thẻ 1G của em nó lắp vào máy không 4mat được, nó báo lỗi system. Đã 4mat 4 ngón. fw 4.60.
bạn nên dùng thẻ 512 thôi.
Ucweb thì b vào đây tìm. Có mỗi 1 bản duy nhất cho ngage thôi http://www.mediafire.com/download.php?vh1zx52dugv. Và 1 số ư d độc quyền của ngage http://my.opera.com/vokhanhyen/archive/
font thử cái này xem http://files.myopera.com/Giuse291185/files/Font VN 2in1 .sis
ttpod thì ko chắc có bản cho ngage. Nhưng b cứ sang ưd cho s60 test hết xem. Chúc vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

haysuytu

Ái chà! Bác này cái gì cũng biết hết! Đợt trước bên s60v3 bác cũng PRO chỉ giáo cho em! Bên đây cũng vậy! Em sẽ nhớ cái tên rất đặc biệt của bác!

JS_AnhTuan

Active Member

tuyetha

Lỗi app.closed main xuất hiện sau mỗi lần khởi động làm sao để xử lý vậy các bạn ơi ! thank

TruongHan

Super V.I.P
Lỗi app.closed main xuất hiện sau mỗi lần khởi động làm sao để xử lý vậy các bạn ơi ! thank

Dùng phần mềm quản lý file vào C:\system\bootdata xóa file Firstboot.data xong rồi tắt nguồn và tháo thẻ nhớ ra.Mở nguồn lại(ko gắn thẻ nhớ vào) rồi tắt nguồn và gắn thẻ nhớ vào,sau đó khởi động lại máy xem thát được lỗi ap.closed chưa nhé

Hau12896

Các phần mềm .Sis cuả máy em không sử dụng đc gprs.Ví dụ như:eek:pera mini, ucweb không thể kết nối đc trong khi operamini jar thì kết nối bt.Có thể cho em bít lỗi gì và cách khắc phục.Thank.

saodoingoi142

Moderator
Các phần mềm .Sis cuả máy em không sử dụng đc gprs.Ví dụ như:eek:pera mini, ucweb không thể kết nối đc trong khi operamini jar thì kết nối bt.Có thể cho em bít lỗi gì và cách khắc phục.Thank.

Để kiện toàn lại toàn bộ cấu hình cũng như Ram máy thì bạn nên cho máy này Format bằng tổ hợp phím 4 ngón ấn cùng 1 lúc (Nút Nguồn + Phím Gọi + Phím * + Phím số 3 ).Sau khi hoàn tất xong bước này bạn hãy Down và cài lại những phần mềm bạn thích trong đó có cả phần mềm lướt Web nữa nhé!!!;;).
Lưu ý nên sử dụng 1 trong số các phần mềm lướt Web để tránh tốn dung lượng Bộ nhớ máy khi truy cập nha!!!

Hau12896

Cho em hỏi Ngage qd có sử dụng đc theme hay skin gì k?Nếu có thì xin chỉ giúp em với.

saodoingoi142

Moderator
Cho em hỏi Ngage qd có sử dụng đc theme hay skin gì k?Nếu có thì xin chỉ giúp em với.

NgageQD vẫn có thể dùng được các thể loại Themes em nhé!;;) Em cứ mạnh dạn Down và cài đặt Themes em thích đi,có thể có 1 số thể loại Themes không tương thích với máy nếu không cài được thì chọn cái khác.Nhưng nên nhớ hạn chế cài nhiều và nên chọn thể loại Themes đơn giản,nhẹ KB thôi nhé!!!;;)

Hau12896

NgageQD vẫn có thể dùng được các thể loại Themes em nhé!;;) Em cứ mạnh dạn Down và cài đặt Themes em thích đi,có thể có 1 số thể loại Themes không tương thích với máy nếu không cài được thì chọn cái khác.Nhưng nên nhớ hạn chế cài nhiều và nên chọn thể loại Themes đơn giản,nhẹ KB thôi nhé!!!;;)

Anh ơi! Em down theme về đc và install đc bình thường luôn.Nhưng không hiểu sao chả thấy biến đổi gì hết.em đã thử restart lại máy nhưng vẫn không thấy gì.Giúp em với :((

saodoingoi142

Moderator
Anh ơi! Em down theme về đc và install đc bình thường luôn.Nhưng không hiểu sao chả thấy biến đổi gì hết.em đã thử restart lại máy nhưng vẫn không thấy gì.Giúp em với :((

Em mới dùng con máy này hay sao mà hỏi kì lạ vậy?:-?.Sau khi cài đặt xong em vào trình mục của máy có tên là Themes rồi ở đây em di chuyển phím đến điểm sáng có tên của Themes đó rồi nhấn "Preview" để xem trước,hoặc nhấn "Apply" để xác nhận chọn nó luôn!!!;;).Bây giờ thì nhấn Exit của trình thoát ra ngoài để thưởng thức nhé!!!;;)

Hau12896

Em mới dùng con máy này hay sao mà hỏi kì lạ vậy?:-?.Sau khi cài đặt xong em vào trình mục của máy có tên là Themes rồi ở đây em di chuyển phím đến điểm sáng có tên của Themes đó rồi nhấn "Preview" để xem trước,hoặc nhấn "Apply" để xác nhận chọn nó luôn!!!;;).Bây giờ thì nhấn Exit của trình thoát ra ngoài để thưởng thức nhé!!!;;)

Anh ơi!Em moi banh cái máy ra chả có mục nào tên là Theme hết.Anh có thể chỉ em nó nằm ở đâu k?Em mới sài con ngage đâu khoảng 3, 4tháng hà nên chưa bít nhiều lắm.

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Anh ơi!Em moi banh cái máy ra chả có mục nào tên là Theme hết.Anh có thể chỉ em nó nằm ở đâu k?Em mới sài con ngage đâu khoảng 3, 4tháng hà nên chưa bít nhiều lắm.

Xin lỗi anh nói nhầm 1 chút,để em hiểu rõ và chính xác hơn thì em nên đọc lại toàn bộ các bài viết Thảo luận của các thành viên đi trước trong Topic này để lấy thêm kinh nghiệm và kiến thức cho mình.Và đây là những lời khuyên của các thành viên đã từng sử dụng nè!!!;;)

n-gage ko cài được themes như các máy s60 khác đâu bạn ơi chỉ có thể dùng soft thay đổi inconl à.

Lời khuyên: NGage ko nên cài themEs, chậm máy vô cùng ;)

PhanHauQD

Mấy prồ ơi cho em hỏi.Sao cái máy của em lúc gắn thẻ nhớ vào thì mở máy khôg lên.Nó Chỉ đơ ở cái chữ Nokia hoài.Chỉ có tháo thẻ ra thì mở mới lên,nhưng vậy thỳ bất tiện qá.Có thể chỉ em cách khắc phục lỗi này với.Thank nhìu nhìu.:-? :-?

Chỉnh sửa cuối: