• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

langtu9784

N-Gage của tui bị trắng màn hình.không khởi động được.nó còn hiện chữ NOKIA bị lộn ngược nữa.bác nào biết bệnh chỉ bảo với.thanks

DonPhuongViAi

Các bác cho em hỏi cái Ngage QD bộ nhớ máy chỉ 3,9mb thì khi gặp những game dung lượng >4mb thì làm sao cài vậy các bác,tính chơi cái RealFootball 2009 nhưng dung lượng những 3,93 mb nên kô biết sao cài,bắn bluetooth kô được.

thanhtu8888

Các bác cho em hỏi cái Ngage QD bộ nhớ máy chỉ 3,9mb thì khi gặp những game dung lượng >4mb thì làm sao cài vậy các bác,tính chơi cái RealFootball 2009 nhưng dung lượng những 3,93 mb nên kô biết sao cài,bắn bluetooth kô được.

thì bạn dùng phần mềm lưu tin nhắn vào thẻ nhớ ;;) hình như đã có trên diễn đàn rồi :-?

hieu2007

Hiện tại kon Ngate của e khởi động lên thì sáng màn hình,hiện ra chữ NOKIA rồi trắng toát và xuất hiện 1 sọc ngang sau đó mờ dần rồi tắt.
Cái này bị gì zay mấy a.Và e có thể sửa chữa ở đâu rẻ mà an toàn không.

hieu2007

chỉ hiện lên rồi tắt ngay sao format dc bro? hix....help me
ai giup` em với............hem có phone xài.....chán wa

Last edited by a moderator:

JuRay-Duan

4mat 4ngón nhé, bạn nhấn và giữ cùng lúc các nút sau:"*"(nút sao) +"3"(số 3) +"call"(nút gọi) + nút nguồn, giữ khoảng 20s rồi thả ra. Ko bít N-gage có làm đc ko, mình chưa test bao giờ, bạn cứ thử xem sao nhé.

hieu2007

vẫn không được anh ơi....vẫn hiện lên chữ nokia rồi khởi động lại à.Ai biết sửa ở đâu ok không,chỉ em với.

JuRay-Duan

vẫn không được anh ơi....vẫn hiện lên chữ nokia rồi khởi động lại à.Ai biết sửa ở đâu ok không,chỉ em với.

Bạn thử thục hiện vài lần xem sao, 4mat kiểu này nhiều khi bạn lỏng tay 1 nút nào đó thì cũng kô thành công, tốt nhất là bạn nhờ thêm 1 người nhấn phụ cho chắc.b-)

Chúc thành công.!

manhtu

Post bài bằng Ngage đây, hehe ko dùng sh đc đâu,chỉ dùng mig33 thôi.

tuanhung2306

sao e cho thẻ vào máy thì ko huện các thư mục vậy . Gousp em với. Cám úb vân nhân .Nó báo kiểm tra ổ H k đó. Ai giúp e gấp

tuyetha

N-Gage Classic Không Cài Ứng Dụng Được ! Mong Giúp Đỡ !

Mình có chiếc N-GAGE classic hiện nay nó không hề có cả file managẻ mặc định của máy,gửi file qua bluetôth để cài thì nó báo là memory low. Mình đã thử 4mat bằng lệnh *#7370#,*#7780#,và cả 4 ngón nhưng đều không được nó chỉ lấy lại cài đặt ban đầu.
Bây giờ mình muốn 4mat lại để đưa máy về tình trạng xuất xưởng,Rất mong được mọi người chỉ giúp ! Cảm ơn mọi người trước !

vuongtrongan

Ngage đọc trên mấy diễn đàn thấy huớng dẫn fomat nhưng làm đều không thành công. Có phải bạn muốn cài chương trình quản lý file nhu exfode. Mình có cách này. Bạn lấy thẻ máy ngage. Lắp vào máy khác nhu 7610 . Cài chương trình quản lý file vào trong thẻ. Tháo thẻ ra và cho vào máy bạn. Thế là bạn đã ok rồi. Chúc bạn thành cônp nhá.