• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc - Root Tablet HTC EVO View 4G (HTC View or Express)

anhmeongo

Dear anh chị em,
Hiện tại mình đang sử dụng một chiếc Tablet HTC View. Hiện đã update lên phiên bản Android 3.2.1 và HBoot hiện tại ở 1.14.0005 .
Mình đã ra Sfone và add số vào chiếc Tablet này vì vậy mình muốn kích hoạt chức năng gọi điện giống như của Flyer.
Mình đã đọc tại chủ đề MỞ CHỨC NĂNG PHONE/SMS CHO HTC FLYER (GB only) của chú Phạm Quang.
Yêu cầu máy phải đã Set S-OFF, cài Recovery và ROOT.
Vì vậy mình lại mò tiếp HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC FLYER GINGER BREAKD 2.3.
Nhung vì ẻm lại đang HBoot hiện tại ở 1.14.0005 vì vậy nên mày mò hạ xuống 1.10 hoặc 1.13 để được hỗ trợ.

Như vậy thì mình phải sử lý thế nào để hạ HBoot?

hoatienii

Hướng dẫn đó chỉ dành cho flyer (gsm)thôi bạn. Máy bạn cdma làm theo ko đc đâu.

caothanhhai

Máy bạn đã lên HoneyComb sao bạn cứ theo các hướng dẫn đã ghi rõ cho Ginger only .... Sao mà được .

Khẳng định lần nữa là Hc không thể enable phone nhé.

anhmeongo

Thanks,
Vậy thì trước đó cần hạ xuống GB, như vậy vẫn phải hạ HBoot trước đúng ko?

titanworm

Bạn có thể dùng 1 cai multiTool trên XDA-develop , tool rất dễ sử dụng : [TOOL] HC and GB Multi-Tool V6.3 (IRC HELP)(S-OFF UPGRD & DOWNGRD, SU, ROMS, CWM) , bạn download trước V4.0 (1,2GB ) sau đó down v6.3 ( mới nhất để xài ) , đa số đều auto hết . Bạn đang ở Honeycomb mà active phone sẽ bị treo lúc khởi động ( mình đã thử rồi , phải flash lại máy nên khong nên làm )
*** ĐỌC KĨ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG *** :D

anhmeongo

Mình add ở chỗ Phan Đăng Lưu, cái trung tâm của Sfone. Nhưng mà nó cũng mang đi đâu đó làm chứ không phải làm tại chỗ.
Tổng thiệt hại là 260K (add số và 1 tài khoản 130K).

thaiphong82hp

Mình làm mất 140k + chọn số đẹp 190k (chả quan trọng nhưng được tk 300k) số 0956808288.
Tổng thiệt hại 340k được tk 300k rẻ chán. Mỗi tội cái 3G s-fone tệ quá. test bằng Speed test Down/up lúc nào cũng chỉ khoảng 100kb/150kb. nản thật. thế này dùng phone phát wifi ra dùng sướng hơn. Được mỗi cái add số nghịch gọi điện = tai bluetooth được. Mỗi tội chưa biết làm cách nào để nhận được cuộc gọi.

anhmeongo

Mình làm mất 140k + chọn số đẹp 190k (chả quan trọng nhưng được tk 300k) số 0956808288.
Tổng thiệt hại 340k được tk 300k rẻ chán. Mỗi tội cái 3G s-fone tệ quá. test bằng Speed test Down/up lúc nào cũng chỉ khoảng 100kb/150kb. nản thật. thế này dùng phone phát wifi ra dùng sướng hơn. Được mỗi cái add số nghịch gọi điện = tai bluetooth được. Mỗi tội chưa biết làm cách nào để nhận được cuộc gọi.
Bạn đang dùng GB hả ?
Mình muốn hỏi nếu root hoặc cài lại máy lại phải add lại đúng không nhỉ?

thaiphong82hp

Bạn đang dùng GB hả ?
Mình muốn hỏi nếu root hoặc cài lại máy lại phải add lại đúng không nhỉ?

Mình dùng GB. Không phải add lại số bạn ơi. Mình mới up rom hôm qua, vẫn còn nguyên cấu hình luôn, nhưng không gọi điện được nữa, chắc phải mang lên nhờ setup lại.
Mình up rom này bên XDA, thấy giống rom gốc mà có thêm 1 số tùy chọn khá hay, thích nhất cái để Flymode mà màn hình khóa vẫn kobị hiện fly mode.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1416084
Và dùng Kernel này OC lên 1.8ghz:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1401112

Mình thấy bác caothanhhai nói HoneyComb web bị lag lắm, và up HC thì sẽ có 1 thanh phím ảo làm tốn diện tích màn hình, riêng 2 cái này thì mình thấy không thể chấp nhận được HC rồi. Và không gọi điện được nữa. Cái gọi điện ko cần lắm nhưng có thì gọi *99 ktra được tài khoản vẫn khoái.

nên tạm hài lòng với GB, lót dép ngồi hóng ICS xem thế nào thôi.

anhmeongo

Bạn có goldcard cho bản GB này không, cho mình mượn copy với.
Mình đang ở HC muốn về GB

anhmeongo

Đang hạ HC xuống GB bằng phương pháp này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1414137
Do ngày trước update OTA nên mới dùng được.
Đến bước Run the RUU thì treo ở màn hình logo HTC, giữ Power và Volume Down để cố gắng reset về boot loader.
Sau đó chạy RUU bằng command:
fastboot erase cache
fastboot oem rebootRUU
fastboot flash zip RUU_Express_Sprint_WWE_1.22.651.1_Radio_1.05.11.0531_NV_2.28_SPCS_release_198141_signed.zip
Lần đầu tiên chạy bị lỗi 90.Chạy thêm command dưới 1 lần nữa.
fastboot flash zip RUU_Express_Sprint_WWE_1.22.651.1_Radio_1.05.11.0531_NV_2.28_SPCS_release_198141_signed.zip
10 nữa trôi qua, cuối cùng trên mays cũng xuất hiện proccess bar báo hiệu đang running. Và đợi thêm 10 - 15 phút nữa.

thaiphong82hp

Đang hạ HC xuống GB bằng phương pháp này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1414137
Do ngày trước update OTA nên mới dùng được.
Đến bước Run the RUU thì treo ở màn hình logo HTC, giữ Power và Volume Down để cố gắng reset về boot loader.
Sau đó chạy RUU bằng command:
fastboot erase cache
fastboot oem rebootRUU
Lần đầu tiên chạy bị lỗi 90.Chạy thêm command dưới 1 lần nữa.
10 nữa trôi qua, cuối cùng trên mays cũng xuất hiện proccess bar báo hiệu đang running. Và đợi thêm 10 - 15 phút nữa.

Vậy đã downgrade thành công chưa. Mình thấy mọi người lên HC rồi lại về GB nhiều lắm nên thôi ko up.

http://www.zshare.net/download/99062188937953b8/

Bạn thử Goldcard này xem. Mình làm mà chưa phải dùng nên chưa biết. GB đấy

anhmeongo

Đợi đến gần 30p rồi mà thấy nó được >95% là đứng im. Lại reset lại vào Bootloader.
Có điểm đặc biệt là HBoot đã trở về 1.13 (trước là 1.14). Chữ ReUnlocked và Unlocked biến mất nên không biết đang ở unlocked hay không.
Khi switch qua lại giữa FastBoot và BootLoader thì nó đọc SDCard và báo thiếu PG41DIAG.zip ...
Reboot lại điều kỳ diệu xảy ra, máy chạy thẳng về GB rồi.
Thật là đau đầu vì đợi chờ.

anhmeongo

Thanks,
Thành công rồi bạn à, cũng không cần dùng đến Goldcard nữa.
Cả buổi chiều hôm nay ngồi nghiền ngẫm vụ GoldCard mà không làm được. Chắc tại thẻ Tàu nên mới vậy.
Cuối cùng vớ bài trên Xdevelop làm đại xem sao. May quá lại được.
Tiếp đến mình định root và cài thử Rom Cook xem sao.

Vậy đã downgrade thành công chưa. Mình thấy mọi người lên HC rồi lại về GB nhiều lắm nên thôi ko up.

http://www.zshare.net/download/99062188937953b8/

Bạn thử Goldcard này xem. Mình làm mà chưa phải dùng nên chưa biết. GB đấy

thaiphong82hp

Rom cook con này ít lắm. mà GB lại càng ít. Mình thích giống stock nên dùng bản đưa link ở trên. Bạn có biết nhiều về Undervolt ko? Mình cài kernel khác định undervolt cho đỡ hao pin mà không biết set sao cho vừa. thấy nhiều người nói để thấp quá là máy ko đủ điện áp để lên là dễ chết luôn nên hơi run.