• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc - Root Tablet HTC EVO View 4G (HTC View or Express)

anhmeongo

Mình là newbie :)
Mới mua máy được cỡ chừng 2 tuần thôi, vẫn còn đang mày mò chưa root được nên chỉ chạy được Rom ship thôi.

anhmeongo

Sau khi trở lại GB thì không biết máy đang ở tình trạng unlocked hay chưa

Đầu tiên mình s-off . Theo hướng dẫn này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...R-BREAKD-2-3&p=1769954&viewfull=1#post1769954
Tuy nhiên trong quá trình chạy thì nó báo lỗi (tool rev bản 0.4)
Message là FAILED - Go have some lemonade.
Nếu như là lần đầu tiên thì chắc cũng hoảng, cơ mà lúc này cũng quen dần việc tool xảy ra lỗi rồi. Mặc kệ, reboot lại, vào bootloader lại thấy bảo đã S-off.
Quay sang root. Vẫn theo bài hướng dẫn tại : http://www.pdaviet.net/showthread.p...R-BREAKD-2-3&p=1769979&viewfull=1#post1769979

Tiếp tục gặp lỗi. Copy file: su-2.3.6.3-efgh-signed.zip vào thẻ nhớ. Quay lại bootloader, vào recovery -> lỗi, treo -> reset lại
Quay lại dùng lệnh fastboot flash recovery cwm-4.0.1.4-express-HC.img. Báo failed, vẫn cố vào bootloader và recovery -> tiếp tục lỗi, treo-> reset máy.

Nhận ra thiếu xót là khi nãy đã bỏ cái HTC Sync để S-off nên quyết định cài lại rồi tiếp tục vào bootloader lần nữa.
Sau đó quay lại PC dùng lệnh fastboot flash recovery cwm-4.0.1.4-express-HC.img -> không có lỗi, vào recovery -> install from Zip, ok.

anhmeongo

Sau khi Root xong thì việc đầu tiên là mình thử active phone.
Hướng dẫn tại : http://www.pdaviet.net/showthread.p...ER-(GB-only)&p=1770233&viewfull=1#post1770233

Sau khi thay đổi file Build.prop thì đã thành công, active được nhưng không thấy Phone mà phải vào danh bạ để gọi. Hí hửng gọi điện cho bạn thì nhận thấy rằng cả 2 bên đều không nghe thấy nhau cho dù là dùng headphone hay loa ngoài :(.
Khi cắm headphone vào thì còn không gọi được. Vẫn đang điều tra.

hoatienii

A e dùng view cũng đông đúc đó chứ. Các bác cố gắng nghiên cứ chia xẻ kinh nghiệm cho mọi người nha. Mình dùng flyer nên ko giúp dc gi.

thaiphong82hp

Em mua 6t9. Bằng Nook Tablet. Em thấy mọi nguời mua Nook nhiều, nhưng riêng em thích con này hơn. Kém Nook thời lượng pin, màn hình nhưng hơn cái cầm chắc chắn, có camera, GPS, thương hiệu HTC. Và cũng thích cái màu đen đỏ của nó hơn Flyer. Chứ Flyer mà có màu đen thì em cũng cố.

Bác Hải và hoatienii qua giúp em bên cái topic Undervolt này nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Volt-cho-Flyer-Evo-View&p=2020347#post2020347

anhmeongo

View mình mua với giá 7M, hàng xách tay từ Mỹ. Hiện giờ đa số mọi người bán với giá tầm này.
Sau khi Add số khoảng 300K + dán màn hình 100K, bao da 500-1M, như vậy tổng số khoảng 8-8.5M

thaiphong82hp

Đã là View Sprint thì tất nhiên phải từ Mỹ rồi. Không hiểu sao mình dị ứng với bao da kiểu quyển sách, thấy nó cứ vướng víu thế nào ấy, ở nhà dùng case silicon cho chắc tay, đặt lung tung được kể cả trong toilet:)). đi đâu thì bỏ túi chống sock:

Case 250k + sock 200k. Chứ bỏ tiền mua cái bao da khoảng 1tr =1/7 cái máy rồi..

anhmeongo

Đã thử thay đổi lại file Build.prop chưa, trong đó nó disable chức năng phone đi mà.
Mình thay đổi theo hướng dẫn của Flyer, active được rồi nhưng phải dùng với tai nghe bluetooth, bình thường không được. Trên XDA mọi người cũng bị vậy, chưa có hướng giải quyết nào.

thaiphong82hp

Tks bạn.Vậy mà mình cứ tưởng View ko làm đc theo cách đó. Bạn test giúp mình 3G-Sfone bằng Speedtest xem tốc độ được bao nhiêu nhé. Mình ở Nơ Trang Long, Bình Thạnh test tốc độ down/up lúc nào cũng chỉ khoảng 100/150kbps. Lạ là up luôn cao hơn down.

anhmeongo

Ủa, mình cũng ở trên đường đó luôn. Chung cư cửu long, gần cầu đỏ.
Đúng là tốc độ khá là chậm, tuy nhiên ở phía quận 1 thì lại nhanh hơn.
Dùng cái 3G của Vietel cũng vậy, đi Lâm Đồng thì tốc độ nhanh hơn trong thành phố.
Tks bạn.Vậy mà mình cứ tưởng View ko làm đc theo cách đó. Bạn test giúp mình 3G-Sfone bằng Speedtest xem tốc độ được bao nhiêu nhé. Mình ở Nơ Trang Long, Bình Thạnh test tốc độ down/up lúc nào cũng chỉ khoảng 100/150kbps. Lạ là up luôn cao hơn down.

anhmeongo

Hơn mình 2 tuổi rồi :D
Mình ở tầng 3 nhưng mà tuần sau lại trở về Hà Nội rồi