• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc - Root Tablet HTC EVO View 4G (HTC View or Express)

anhmeongo

Bạn dùng rom gì rồi? ok thì review sơ sơ nhé.
Vẫn ROM Ship thôi, không muốn dùng rom khác, tự tay mình chế lại rom cũng hay.
Giờ đang deactive cái sensei, sử dụng GO Launch cho giao diện đẹp, nhiều hiệu ứng mà lại nhẹ.
Nếu ko active các proccess chạy ngầm như FB,YM hay Maps thì dư khoảng 320MB Ram. Khá thoải mái cho việc chạy ứng dụng.
Việc OL theo mình nghĩ là không nên, vốn CPU 1.5 đã mạnh rồi, lên thêm một tý chắng giúp ích gì mà lại khiến hao pin.
Trong thời gian tới sẽ thử nghiên cứu việc cook rom xem sao, nếu được thì sẽ mang một số tiện ích mà bên LeeDroid Rom của Flyer sang.

thaiphong82hp

Mình thử mấy bản rom vẫn quay về dùng bản rom Bulletproof 0.4.1, không khác gì rom gốc mà có thêm tùy chỉnh Tweaks trong settings. . Over Clock thì để thử Under volt xem có tiết kiệm pin ko thôi, thấy ko ăn thua quay về kernel gốc rồi,và dùng CPU Master có Smartass tự chỉnh cpu chạy xung nhịp thấp khi ko chạy ứng dụng nặng, cài auto off wifi khi tắt màn hình 10p,thời lượng pin tăng đáng kể.
Cũng deactive các app chạy ngầm, ram trống được khoảng 370 mb.
Go launcher thì mình dùng trên phone nhiều cũng chán rồi, nên vẫn dùng sense.
Bạn thử nghiên cứu cook rom đi nhé, theo mình nghĩ cũng khó đấy, cook theo kiểu mì ăn liền chắp vá thì sợ chạy ko ổn định & dễ xung đột. Còn cook được bản rom hoàn chỉnh thì thường 1 developer cũng khó làm được 1 mình, mà phải làm việc theo nhóm. Đấy là mình nhìn các bản Rom nổi tiếng trên XDA thì nghĩ vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

thanglenhat

tablet của mình đang chạy bản 3.2 restore stock rom như bạn thaiphong82 hướng dẫn ở topic kia, giờ muốn downgrade xuống GB chả biết làm thế nào ấy ạ? HBoot 1.14.005 =((

thaiphong82hp

Máy bạn đang rom nào rồi? Nếu đang 2.3 có chức năng phone rồi thì gọi *99 . Còn đang ở 3.2 thì mình chịu vì vẫn chưa lên 3.2.

thanglenhat

Sfone đc chấp thuận thay máu sang HSDPA rồi bạn ạ :(((((((((((((((((((((((
Ôi EVDO của mình, sao bây giờ?????????

thaiphong82hp

Sfone đc chấp thuận thay máu sang HSDPA rồi bạn ạ :(((((((((((((((((((((((
Ôi EVDO của mình, sao bây giờ?????????

Buồn làm gì bạn ơi. 3g sfone mà cứ rev0 thì cũng không dùng nổi đâu. Điều mình lo nhất là ko có 4.0 cho flyer/ view cơ.

thanglenhat

3.2 dùng thích hơn hay 2.3 dùng thích hơn? có bạn nào biết chỗ mua bút giá tốt chỉ mình vs ạ?

anhmeongo

Bút tàu , bên này đang bán khoảng 2-300 yên tầm 50-70K :D
Bút xịn ko thấy bán