• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE X+.

Tôi mở topic này để các thành viên chúng ta trao đổi, chia sẻ, thắc mắc và thảo luận về các vấn đề về Phone, SMS, MMS, Bluetooth, WiFi,... của HTC One X+.

Thông số kỹ thuật cơ bản của HTC One X+:

• Kích thước: 134.4 x 69.9 x 8.9 mm.
  • Trọng lượng: 135 g.
  • Màn hình: Super LCD2 cảm ứng điện dung, 16 triệu màu.
  • Kích thước màn hình: 720 x 1280 pixel, 4.7 inch, Corning Gorilla Glass 2.
  • Hệ điều hành: Android OS, v4.1.1 (Jelly Bean) & HTC Sense UI 4+.
  • Chipset: NVIDIA Tegra 3 AP37.
  • CPU: Quad-core 1.7 GHz.
  • GPU: ULP GeForce.
  • Bộ cảm biến: Accelerometer, Gyro, Proximity, Compass.
  • Bộ nhớ trong: 32/64GB, 1GB RAM.
  • Khe cắm thẻ nhớ: Không.
  • Mạng 2G: GSM 850 / 900 / 1800 / 1900.
  • Mạng 3G: HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100.
  • GPS: Hỗ trợ A-GPS và GLONASS.
  • WLAN: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, băng tần kép, DLNA, Wi-Fi hotspot.
  • Bluetooth: Có, v4.0 với A2DP.
  • USB: Có, v2.0 microUSB(MHL).
  • Radio: Stereo FM radio with RDS.
  • Camera chính: Có, 8 MP, 1080p@30fps, 3264x2448 pixels, autofocus, LED flash.
  • Camera phụ: Có, 1.6 MP, 720p@30fps.
  • Pin: Li-Ion 2100 mAh.

Mong các bạn nhiệt tình tham gia thảo luận!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đang tính đổi sang em này mà lúc trước xài One X pin cùi bắp quá. Không biết pin One X cộng có khá khẩm hơn không? Ai xài e này rồi xin cho mình vài đánh giá về pin của máy này. Thích HTC vì cái giao diện Sense mà máy HTC thì pin ngày càng cùi bắp chán không thể tả

Đang tính đổi sang em này mà lúc trước xài One X pin cùi bắp quá. Không biết pin One X cộng có khá khẩm hơn không? Ai xài e này rồi xin cho mình vài đánh giá về pin của máy này. Thích HTC vì cái giao diện Sense mà máy HTC thì pin ngày càng cùi bắp chán không thể tả
HTC từ trước giờ không được đánh giá mạnh về pin. Em One X+ này tuy pin 2100mAh nhưng "cõng" một số chức năng "khủng" thế kia thì chắc thời gian sử dụng chỉ hơn em One X một chút thôi, sáng rút sạc rồi tối về trước khi ngủ lại cắm sạc là ngon rồi...:D

SupperSieu

Mình thấy trên mạng có cái phần mềm tác động lên hệ thông lên phải root trước mới cài đc. Có người bảo có thể cài trược tiếp vào máy mà ko cần root thông qua root explorer. Cái này có đc ko ? ae chỉ mình cách cài trên root explorer với. biết là chỉ cần copy rồi paste nhưng làm cách nào để chạy nó? đây chỉ là copy và paste chứ ko phải là cài.
Either push to system/app with adb or put on sd card and move to /system/app with a root explorer.
Khi chạy cái này nó hoạt động trước tiếp với hệ thống phải có grant root permissions để truy cập phần mềm nhưng mình ko root mà cài qua root explorer thì nó có hoạt động đc ko vì mình ko root ko có root permissions.
Mình còn gà mới Xài Android lần đầu tiên lên ko có nhiều hiểu biết lắm.

Mình thấy trên mạng có cái phần mềm tác động lên hệ thông lên phải root trước mới cài đc. Có người bảo có thể cài trược tiếp vào máy mà ko cần root thông qua root explorer. Cái này có đc ko ? ae chỉ mình cách cài trên root explorer với. biết là chỉ cần copy rồi paste nhưng làm cách nào để chạy nó? đây chỉ là copy và paste chứ ko phải là cài.

Khi chạy cái này nó hoạt động trước tiếp với hệ thống phải có grant root permissions để truy cập phần mềm nhưng mình ko root mà cài qua root explorer thì nó có hoạt động đc ko vì mình ko root ko có root permissions.
Mình còn gà mới Xài Android lần đầu tiên lên ko có nhiều hiểu biết lắm.
Muốn cài Root Explorer thì máy bạn bắt buộc phải được Root mới cài được. Mà bạn tham khảo topic mà BatKid đưa rồi tiến hành Unlock Bootloader, cài Recovery và Root đi. Dùng Android mà không Root và cài Rom cook thì chả có gì nghịch đâu.

BuuPhucCT

Well-Known Member
HTC từ trước giờ không được đánh giá mạnh về pin. Em One X+ này tuy pin 2100mAh nhưng "cõng" một số chức năng "khủng" thế kia thì chắc thời gian sử dụng chỉ hơn em One X một chút thôi, sáng rút sạc rồi tối về trước khi ngủ lại cắm sạc là ngon rồi...:D

Chính vì lý do này mà HTC ngày càng tụt hậu so với Samsung. Pin thì kém mà còn làm thiết kế nguyên khối không thay pin được. Xài máy Samsung thì chỉ cần mua thêm 1 bộ pin + dock sạc thì đi công tác xa không lo vụ pin nữa. Hic nghe nói HTC ra con Butterfly màn hình Full HD 5 inches mà pin chỉ có 2020 mah còn thấp hơn cả pin HTC One X cộng. Kết quả là chắc 1 ngày sạc 2 lần quá

hoang555

Bác có dùng con này hay không mà phán "kinh" rứa ? tui đang dùng con này nè (mua từ tháng 11/2012) thấy pin rất hài lòng, bắt wifi còn tốt hơn iphone 4s, pin 2100 có công nghệ Power Save của HTC dùng > 2 ngày nhé bác. Chưa thấy nó có khuyết điểm gì cả

moa780

Pin HTC

Chính vì lý do này mà HTC ngày càng tụt hậu so với Samsung. Pin thì kém mà còn làm thiết kế nguyên khối không thay pin được. Xài máy Samsung thì chỉ cần mua thêm 1 bộ pin + dock sạc thì đi công tác xa không lo vụ pin nữa. Hic nghe nói HTC ra con Butterfly màn hình Full HD 5 inches mà pin chỉ có 2020 mah còn thấp hơn cả pin HTC One X cộng. Kết quả là chắc 1 ngày sạc 2 lần quá

Biết Pin như vậy còn quan tâm làm gì, cứ múc "Samsung thì chỉ cần mua thêm 1 bộ pin + dock" . theo tôi biết ở Forum này hầu hết mọi người đều dùng từ HTC HD2 hoặc HTC Diamon nên hầu hết ai cũng thừa hiểu pin HTC ntn và sẵn sàng bỏ ra 14-15tr để mua HTC để trải nghiệm (chắc ếch hết) nên bạn muốn tìm pin khỏe chỉ dùng Motorola hoặc N 1202. Chỉ nghe và chưa dùng HTC bao giờ đừng nói là "cùi với bắp", đừng so sánh với Smart phone khác
Ý kiến tôi: Dùng One X+ cảm thấy hài lòng với hiện tại về (cấu hình, thời trang, camera, sense, kích thước, màn hình) thích là mua, không thích bán

Phoenix

BuuPhuc chỉ nói chơi thôi mà, hehe
Đang kết con M7, khi nào ra sẽ cho em 1x ra đi để tậu luôn.

khong_co_ai

Active Member
Em là em đang thèm em này ở quả pin 2100ma và thấy rằng với tốc độ 1.5Ghz thì hầu như 100% các ứng dụng hiện nay hoạt động không vấn đề gì, kể cả lướt web cũng ngon nên em sẽ hạ em nó xuống từ 1,7Ghz xuống 1,5Ghz để tăng thời lượng sử dụng pin lên. Em cũng đồng ý với các bác là HTC từ trước đến nay pin củ chuối thật nhưng không phải họ không có cách nào cải thiện mà đó là cách mà họ làm cho ta không thể thoả mãn hết nhu cầu khi được sở hữu 1 sản phẩm và tò mò khi họ ra sản phẩm sau. Rõ rang là họ hoàn toàn có thể nhét quả PIN 1700mA vào con sensation (thường) hay 2100mA vào con one X (thường) nhưng họ không làm thế.
Nói về pin thì cứ nhìn con mấy con motorola pin 3000mA mà thèm nhỏ rãi.........:p :p :p

congnhon

Member
Tôi mở topic này để các thành viên chúng ta trao đổi, chia sẻ, thắc mắc và thảo luận về các vấn đề về Phone, SMS, MMS, Bluetooth, WiFi,... của HTC One X+.

Thông số kỹ thuật cơ bản của HTC One X+:

• Kích thước: 134.4 x 69.9 x 8.9 mm.
  • Trọng lượng: 135 g.
  • Màn hình: Super LCD2 cảm ứng điện dung, 16 triệu màu.
  • Kích thước màn hình: 720 x 1280 pixel, 4.7 inch, Corning Gorilla Glass 2.
  • Hệ điều hành: Android OS, v4.1.1 (Jelly Bean) & HTC Sense UI 4+.
  • Chipset: NVIDIA Tegra 3 AP37.
  • CPU: Quad-core 1.7 GHz.
  • GPU: ULP GeForce.
  • Bộ cảm biến: Accelerometer, Gyro, Proximity, Compass.
  • Bộ nhớ trong: 32/64GB, 1GB RAM.
  • Khe cắm thẻ nhớ: Không.
  • Mạng 2G: GSM 850 / 900 / 1800 / 1900.
  • Mạng 3G: HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100.
  • GPS: Hỗ trợ A-GPS và GLONASS.
  • WLAN: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, băng tần kép, DLNA, Wi-Fi hotspot.
  • Bluetooth: Có, v4.0 với A2DP.
  • USB: Có, v2.0 microUSB(MHL).
  • Radio: Stereo FM radio with RDS.
  • Camera chính: Có, 8 MP, 1080p@30fps, 3264x2448 pixels, autofocus, LED flash.
  • Camera phụ: Có, 1.6 MP, 720p@30fps.
  • Pin: Li-Ion 2100 mAh.

Mong các bạn nhiệt tình tham gia thảo luận!

Mình mới mua lại 1 em này , nhưng khi chạy Antutu Benkchmark thì dong camera ghi co 6.0 megapixel 2448x2448 là sao nhỉ ( máy còn mới , không có vết cạy vỏ sau ) . check IME thì thấy chi là thị trường Châu Au

hatnaf

Mình vừa sắm 1 em One X+ màu đen, rất mong dc các bác chỉ giáo. Mình dùng soft CID Getter thì thấy ghi là HTC__621 và HTC taiwan. ko biết là con này có unlock và root dc ko mấy bác. Mình có vào Bootloader xem thì thấy đang Unlocked và S-ON. Với có cách nào check xem là màn hình của máy là màn zin hay màn lô ko vì nhìn xung quanh viền màn hình mình ko thấy có dấu cạy :(. Thanks các bác nhiều

Mình vừa sắm 1 em One X+ màu đen, rất mong dc các bác chỉ giáo. Mình dùng soft CID Getter thì thấy ghi là HTC__621 và HTC taiwan. ko biết là con này có unlock và root dc ko mấy bác. Mình có vào Bootloader xem thì thấy đang Unlocked và S-ON. Với có cách nào check xem là màn hình của máy là màn zin hay màn lô ko vì nhìn xung quanh viền màn hình mình ko thấy có dấu cạy :(. Thanks các bác nhiều
One X+ hiện tại chưa thể S-OFF được nên chỉ Unlock Bootloader & S-ON thôi. Máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì có thể đã được cài Recovery và Root rồi (nếu là rom stock) hay cài rom cook. Bạn kiểm tra xem trong menu có Superuser không, nếu có là được root rồi. Để hiểu rõ hơn nữa thì bạn vui lòng sang đây tham khảo thêm nhé.

Còn về màn hình thì rất khó phân biệt, nhưng nếu máy hoạt động tốt là được bạn ạ.

hatnaf

One X+ hiện tại chưa thể S-OFF được nên chỉ Unlock Bootloader & S-ON thôi. Máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì có thể đã được cài Recovery và Root rồi (nếu là rom stock) hay cài rom cook. Bạn kiểm tra xem trong menu có Superuser không, nếu có là được root rồi. Để hiểu rõ hơn nữa thì bạn vui lòng sang đây tham khảo thêm nhé.

Còn về màn hình thì rất khó phân biệt, nhưng nếu máy hoạt động tốt là được bạn ạ.

Mình xem nhầm, trong bootloader nó ghi chính xác là thế này

LOCKED
ENRC2B_U PVT SHIP S-ON RL
CPLD-None
MICROP-None
RADIO-3.1204.171H.33

Vậy con này thì có Unlock và cài rom cook với root dc hông :D. thanks bác

blackdoor

Manager
Mình xem nhầm, trong bootloader nó ghi chính xác là thế này

LOCKED
ENRC2B_U PVT SHIP S-ON RL
CPLD-None
MICROP-None
RADIO-3.1204.171H.33

Vậy con này thì có Unlock và cài rom cook với root dc hông :D. thanks bác

Bạn unlock bootloader theo hướng dẫn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...nlock-bootloader-cho-cac-may-htc#.Uv8rWHs9IdU
Sau đó cài recovery và root theo topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...update-rom-cook-restore-ship-rom#.Uv8rY3s9IdU
Recovery bạn có thể tải theo link trên XDA, chú ý chọn loại tương thích với máy đang dùng:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1995002
Sau đó tải ROM cook về up vào máy.

hatnaf

Bạn unlock bootloader theo hướng dẫn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...nlock-bootloader-cho-cac-may-htc#.Uv8rWHs9IdU
Sau đó cài recovery và root theo topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...update-rom-cook-restore-ship-rom#.Uv8rY3s9IdU
Recovery bạn có thể tải theo link trên XDA, chú ý chọn loại tương thích với máy đang dùng:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1995002
Sau đó tải ROM cook về up vào máy.

Mình hỏi noob tí là sau khi Unlock Bootloader và cài Recovery thì dữ liệu trong máy có mất ko. Cụ thể là file trong bộ nhớ phần 55 GB còn trống ấy ( file apk cài đặt, file obb data game các thứ, hình ảnh, video, office v.v... ). Thanks các bác, mới xài nên hơi noob mấy bác thông cảm nha :D

blackdoor

Manager
Mình hỏi noob tí là sau khi Unlock Bootloader và cài Recovery thì dữ liệu trong máy có mất ko. Cụ thể là file trong bộ nhớ phần 55 GB còn trống ấy ( file apk cài đặt, file obb data game các thứ, hình ảnh, video, office v.v... ). Thanks các bác, mới xài nên hơi noob mấy bác thông cảm nha :D
Nếu chỉ unlock và cài recovery thì không mất được đâu.

hatnaf

One X+ khi chơi mấy game nặng như WildBlood, MC4, Fifa, Anomaly thì nó có nóng ko các bác. Khoảng bao nhiêu độ. cỡ 50 độ ko :D