• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE X+.

blackdoor

Manager
Em làm theo đúng hướng dẫn của bác nó báo up thành công nhưng khởi động lại là nó tự chạy vào CMR bác chỉ giúp e với

Bạn làm lần lượt các bước này:
- Flash cái CWR recovery. Cách flash tệp recovery.img bạn xem thêm tại topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...firmware-upgrade-custom-recovery#.U12XYXtZodU
- Boot vào recovery, up tệp ROM.zip, up tiếp tệp gapp.zip
=> Xong!

Thêm cái hình sản phẩm minh họạ:

Jangnhut

Bác nào có link rom ship mới nhất của One X+ thị trường Canada/Mỹ thì cho em nhé. Thanks

hatnaf

Con One X+ của e tối qua hết pin. Sáng nay dậy sạc thì tự nhiên phần cảm ứng chỗ status bar bấm ko dc. Những chỗ khác thì bình thường, có phải nó bị lỗi phần mềm ko các bác. Vì nếu lỗi cảm ứng thì lỗi hết chứ nhỉ, sao lại bị ngay chỗ đó dc. Ai có kinh nghiệm giúp e với.

Con One X+ của e tối qua hết pin. Sáng nay dậy sạc thì tự nhiên phần cảm ứng chỗ status bar bấm ko dc. Những chỗ khác thì bình thường, có phải nó bị lỗi phần mềm ko các bác. Vì nếu lỗi cảm ứng thì lỗi hết chứ nhỉ, sao lại bị ngay chỗ đó dc. Ai có kinh nghiệm giúp e với.
Khởi động lại máy là hết. Nếu không hết thì úp thử bản rom khác xem sao.

hatnaf

Khởi động lại máy là hết. Nếu không hết thì úp thử bản rom khác xem sao.

Reset lại ko hết bác ạ. Nhưng lâu lâu để kiệt pin rồi sạc lại dc rồi. Vãi, có khi nào lỗi rom ko nhỉ. Chứ nếu cảm ứng chết thì làm quái gì tự nhiên hết dc