• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

quangtran2s

sory mod!
mod cho em hỏi riêng chỉ 1 vấn đề này với!vì trong các topic khác em thấy chưa thấu đáo lắm,mà mới nói ít quá lại chung chung!
các ae giúp mình với nhé

nhocduy90

Tình hình là túi nay ngồi uống nước với bạn từ nhiên con này mất sóng,tưởng pin yếu nên về nhà cắm vào vẫn ko được.Táy máy reset thì báo có sóng nhưng ko gọi được.
Tức mình lên dow bản rom 6.5 touch về cài thay cho cái rom gốc nhưng nó vẫn báo có sóng,và ko call được,vẫn hiện service là mobifone đoàng hoàng,nhưng call thì vẫn im lìm,ko tài nào call được.
hic,bác nào biết em nó bệnh gì báo em tiếng.

Em cũng bị như anh.Khoảng 3 tuần thì bị 1 lần,hoặc đi chỗ khác xa xa(như ra khỏi SG là bị luôn)hix

orange_244

Banned
co thể bạn up xong ban cài phần mềm vào bị xung đột . bạn thử hadset lại máy và thực hiện test radio cho máy!!!!đó la` về phần mềm. còn có thể là do pin bạn quá yếu và không ổn định. ban thử cào lại chân pin và tiến hành xạc đầy pin rui` test radio!!!
chúc may mắn!!!
nếu mình nói đung thì nhớ thanks nha!!!!;;)

vietlongonline

LÀM SAO MỞ DUOC MÀN HÌNH SLIDE LOCK TRÊN TC Blue Angel

MÁY TC Blue Angel MÀN HÌNH CHỜ TỰ NHIÊN HIỆN LÊN BIỂU TƯỢNG Ổ KHÓA VÀ CÓ CHỬ SLIDE BÊN DƯỚI KHÔNG MỞ VÀO MÁY ĐƯỢC.RESERT VA HARH RESERT RỒI MA KHÔNG ĂN THUA
CÓ CAO THỦ NÀO BIẾT MỞ CHỈ GIÁO GIÙM. THANK

LongXuyenBoy

Ặc ặc
up lên WM 6.5 rồi chứ gì?
Lấy tay vuốt nó wa 1 bên, trái phải gì cũng đc là mở đc àh =))

nghoangtienloc

Có bác nào giúp em với, bàn của con O2s em nó bị xàm ùi, đánh bàn phím qwerty dc vài dòng là nó hết xài dc lun, bấm phím hôk ăn nữa, nhưng cái nút khác vẫn bình thường, có bác nào bít nó bị bệnh gì chỉ cách cấp cứu dùm với ..... thank all!!!

LongXuyenBoy

Tháo ra chùi kỹ bên dưới board bàn phím qwerty, vẫn ko đc thì đem ra tiệm, có thể phải thay cáp bàn phím hoặc cái board phím qwerty

huysmall

Có bác nào giúp em với, bàn của con O2s em nó bị xàm ùi, đánh bàn phím qwerty dc vài dòng là nó hết xài dc lun, bấm phím hôk ăn nữa, nhưng cái nút khác vẫn bình thường, có bác nào bít nó bị bệnh gì chỉ cách cấp cứu dùm với ..... thank all!!!

Khả năng bị đứt cáp bro ah. Nếu có đồ nghề thì bro mở ra xem thử cáp bàn phím thế nào. Nếu hư thì mua cáp khác thì lại OK thôi.

orange_244

Banned
GPRS kết nối được nhưng không cài được Ứng Dụng ?

HTC blueAngle conect GPRS rồi lướt Web bang Ie thì được nhưng không thể cài đặt opera mini qua java? dù đã cài java. không vào được IM,chỉ có thể update thời tiết.đồng bộ được time .em đang xài WM 6.5- 21189 x5, đang dùng mạng Mobifone( lúc trước xài bình thường nhưng hết tiền bị ngắt GPRS sau khi nạp lại tiền thì đăng ký lại GPRS nó xãy ra hiện tượng trên) .Pro nào biết nguyên nhân chỉ dùm em cái??

LongXuyenBoy

BA của mình ko bao giờ gửi file wa bluetooth đc, toàn báo failed thôi. Nhưng nhận thì vẫn nhận bình thường. Đã up thử rất nhiều bản rom rồi mà vẫn vậy. Có ai bị giống mình và biết cách khắc phục ko :(

vettau

BA của mình ko bao giờ gửi file wa bluetooth đc, toàn báo failed thôi. Nhưng nhận thì vẫn nhận bình thường. Đã up thử rất nhiều bản rom rồi mà vẫn vậy. Có ai bị giống mình và biết cách khắc phục ko :(
mình thường thì làm như thế này thì gửi được:
Beam bật thì đương nhiên rồi, Tune on BT, hãy dùng thiết bị cần chuyển từ máy mình search ra máy mình rồi thực hiện Pass (thường là 6 số) sau đó dùng Resco để chuyển, mình đã gửi được khi làm như vậy, còn nếu seach từ máy mình thì để Pair với máy khác thì không gửi được:D {Không biết tại sao nhé}:D
Network Access được với Laptop, qua Internet Sharring

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Ơ thế àh? Để mình thử. Toàn dùng File Manager có sẵn chứ ít dùng soft manager khác :D

se77en86

con o2 IIs của mình đang xài bây giờ bị mành hình cứ nhấp nháy màn hình khởi động hoài ( màn hinh 4 vạch lúc mới mở nguồn) không biết có ai bị như mình không !! xin giúp mình với !! thank !! hihixi

orange_244

Banned
con o2 IIs của mình đang xài bây giờ bị mành hình cứ nhấp nháy màn hình khởi động hoài ( màn hinh 4 vạch lúc mới mở nguồn) không biết có ai bị như mình không !! xin giúp mình với !! thank !! hihixi
up lại rom đi bạn nếu không hết có thể bị hở chân sucket . bạn đem đến tiệm điện thoại vệ sinh máy lại nha!

LongXuyenBoy

Sử dụng Resco Explorer hổ trợ nhiều cho việc chuyển, sao lưu....

Hì ! Mình vừa test lại theo cách trên của bạn kia thì cũng ko đc ( gửi cho con 3650 ) Rồi lấy IIs send 1 file cho con 5610 thì lại đc, chả cần phải search tùi passcode gì cả. Chả hiểu nổi lun :|

nhocduy90

Ko gọi được khi đi xa.

E ở Thủ Đức hay SG thì con 2s gọi bình thường.đi qua Gò Dưa,Huyện Hóc Môn hay về Đồng nai thì ko thể gọi được,chỉ nghe và nt thì được.Cái này thì sao đây mấy Bác?(W6.1):-?

manhhunghd

con o2 lls của em bị virus nó cắn bộ não rồi , align screen vẫn chạy, em chọt dấu + 4 góc nó vẫn cứ chạy nhưng không thoát ra được, không vào được menu. Bác nào biết chỉ dùm em với. manhhungpro@gmail.com

orange_244

Banned
con o2 lls của em bị virus nó cắn bộ não rồi , align screen vẫn chạy, em chọt dấu + 4 góc nó vẫn cứ chạy nhưng không thoát ra được, không vào được menu. Bác nào biết chỉ dùm em với. manhhungpro@gmail.com

HÊ!đơn giản là tấm cảm ứng của bạn bị lệch do xài nhiều.bạn ra hiệu thay lại tấm mới khoảng 150k .chứ ko có virut cắn nát bộ nảo đâu nha!bạn nói ghê quá:D

nhocduy90

Ko gọi được nếu đi xa SG

Con 2s của e nếu đi xa Sg 1 khoảng thì ko gọi dc(nghe,nt bình thường)ví dụ như đi về Hóc Môn hoặc Gò Dưa ở Thủ Đức,và Đồng Nai.(con e đang chạy win6.1)Bác nào biết bệnh,chỉ:(( cho e với.huhu