• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

comet_8th

Máy bạn S-OFF hay S-ON? Giờ bạn có thể khôi phục cài đặt gốc lại cho máy coi sao.

máy mình vẫn S-Off, mình vẫn chưa up rom ship boot 1.29 mà từ xưa vẫn cứ dùng rom cook. factory reset rồi mà vẫn ko đc. nhưng thử dùng chức năng wifi hostpost thì máy vi tính vẫn bắt đc sóng wifi từ Sen phát ra thì có nghĩa phần cứng vẫn ok đúng ko bro.

máy mình vẫn S-Off, mình vẫn chưa up rom ship boot 1.29 mà từ xưa vẫn cứ dùng rom cook. factory reset rồi mà vẫn ko đc. nhưng thử dùng chức năng wifi hostpost thì máy vi tính vẫn bắt đc sóng wifi từ Sen phát ra thì có nghĩa phần cứng vẫn ok đúng ko bro.
Bạn thử full wipe rồi úp lại rom coi sao.

comet_8th

Bạn thử full wipe rồi úp lại rom coi sao.

mình làm hết rồi bro ah. vì trước khi đi công tác cũng có down về bản rom viper 1.3. up mới vẫn bị như thế mới lo. nhưng vẫn dùng đc wifi hostpost thì phần cứng vẫn ok phải ko bro. mình lo bị hỏng phần cứng thôi.

mình làm hết rồi bro ah. vì trước khi đi công tác cũng có down về bản rom viper 1.3. up mới vẫn bị như thế mới lo. nhưng vẫn dùng đc wifi hostpost thì phần cứng vẫn ok phải ko bro. mình lo bị hỏng phần cứng thôi.
Máy bạn đã S-OFF rồi thì bạn update lên FW 3.33 rồi úp bản ViperS v1.6.3 xem sao nhé.

love_hunter581

các bác có H và LTE còn của e chỉ E thôi.. dùng mimax mà k load đc video.. ức chế quá.... vẫn chưa có cách nào khắc phục đc vấn đề này sao các pro. cho e hỏi máy đã supper cid thì có thể up tất cả các bản rom ship có Baseband version giống hay k giống Baseband version của máy dc k ? vấn đề nữa là e thấy bài viết của ancola66 nói về thủ thật khi sử dụng XE, có phần up file Rull để cải thiện đc sóng vậy e có thể up bản nào..? theo e nghỉ đây là hy vọng cuối cùng để máy có thể bắt đc sóng 3G.. mong các pro cho e ý kiến...

Chỉnh sửa cuối:
các bác có H và LTE còn của e chỉ E thôi.. dùng mimax mà k load đc video.. ức chế quá.... vẫn chưa có cách nào khắc phục đc vấn đề này sao các pro. cho e hỏi máy đã supper cid thì có thể up tất cả các bản rom ship có Baseband version giống hay k giống Baseband version của máy dc k ? vấn đề nữa là e thấy bài viết của ancola66 nói về thủ thật khi sử dụng XE, có phần up file Rull để cải thiện đc sóng vậy e có thể up bản nào..? theo e nghỉ đây là hy vọng cuối cùng để máy có thể bắt đc sóng 3G.. mong các pro cho e ý kiến...
Máy của bạn đã có SuperCID rồi nên bạn úp bản Ship rom hay Radio nào cũng được nhé.

hai_fish9999

Maý bạn đã supercid rồi thì bạn up bản Firmware 3.33.xxx Universal là bạn sẽ có radio mới nhất.Sau đó bạn lên Play store down app GETRIL về cài - chạy nó lên - nó sẽ báo rill của bạn đúng hay ko - nếu chưa đúng thì bạn chạy mục : download and install ril - nó sẽ tự down và up rill cho bạn.
Còn về 2G - 3G bạn chọn như sau( dùng ViperS hoặc rom Sense): menu- setting - more - network mode - chọn WCDMA ONLY - sau đó bật nút ON lên là bạn sẽ có 3G.

love_hunter581

mình đang dumgf rom cook revolution hd 7. khi mình chọn WCDMA ONLY thì lại k có sóng 1 lúc sau nó chuyển về chế độ song song WCDMA /2G hoặc GSM . mình thử up rom ship cũng k dc. rom cook mình đang chạy base 11.24A.3504.31_M chạy getril nó k tìm thấy RIL nên k download đc, đã up FW 3.33

MrMaru

Mình mới mua em XE cũ đc 2 ngày...máy dùng thì ngon lành ko có lỗi gì cả chỉ mỗi cái tội là mau hết pin quá và dùng 1 lúc cảm thấy máy hơi nóng. mình sạc qua đêm đến sang dùng nghe gọi,wifi lươt web và fb <ở mức độ bt> chỉ được đến tầm 4h chiều là phải xạc. vậy mình có nên kiếm quả pin dung lượng thay thế ko hay có cách nào khắc phục ko các bro? mong đc giúp đỡ ^^

Mình mới mua em XE cũ đc 2 ngày...máy dùng thì ngon lành ko có lỗi gì cả chỉ mỗi cái tội là mau hết pin quá và dùng 1 lúc cảm thấy máy hơi nóng. mình sạc qua đêm đến sang dùng nghe gọi,wifi lươt web và fb <ở mức độ bt> chỉ được đến tầm 4h chiều là phải xạc. vậy mình có nên kiếm quả pin dung lượng thay thế ko hay có cách nào khắc phục ko các bro? mong đc giúp đỡ ^^
Bạn có thể mua 1 cục pin dự phòng hay bộ pin sạc ngoài nhé.

MrMaru

Bạn có thể mua 1 cục pin dự phòng hay bộ pin sạc ngoài nhé.
vậy là máy mình cũng ko có vấn đề gì đúng ko bro? chỉ là do pin dùng kém thôi chứ ^^
Mà mình định mua Pin dung lượng cao KCM thì có ổn ko nhỉ? 250k cục G14. máy mình dùng pin G18 nhưng đồng chí bán pin bảo G14,17,18 là 1 loại hết vậy có đúng ko bro? Thanks

Chỉnh sửa cuối:
vậy là máy mình cũng ko có vấn đề gì đúng ko bro? chỉ là do pin dùng kém thôi chứ ^^
Mà mình định mua Pin dung lượng cao KCM thì có ổn ko nhỉ? 250k cục G14. máy mình dùng pin G18 nhưng đồng chí bán pin bảo G14,17,18 là 1 loại hết vậy có đúng ko bro? Thanks
Bạn dùng bản rom ViperS đó pin ổn định lắm... G14 là của Sensation thường (1520mAh), còn G18 là của Sensation XE (1730mAh) nhưng pin có thể dùng chung được bạn ạ.

MrMaru

Bạn dùng bản rom ViperS đó pin ổn định lắm... G14 là của Sensation thường (1520mAh), còn G18 là của Sensation XE (1730mAh) nhưng pin có thể dùng chung được bạn ạ.

Ok thanks bạn pin dung lượng KCM thì G14,17,18 đều là 2000mA hết ^^ mình sạc XE = sạc Nokia 1200mA từ 23h đến gần 6h sáng hôm sau mới đầy @@ aoe v~ .
Máy mình mua cũ đã lên 4.0.3 tiếng việt rồi h muốn up rom ViperS như bạn giới thiệu thì cần làm ntn hả bạn...mong đc ae Pda Việt giúp đỡ vì mình chưa up rom bao h ^^

blackdoor

Manager
Ok thanks bạn pin dung lượng KCM thì G14,17,18 đều là 2000mA hết ^^ mình sạc XE = sạc Nokia 1200mA từ 23h đến gần 6h sáng hôm sau mới đầy @@ aoe v~ .
Máy mình mua cũ đã lên 4.0.3 tiếng việt rồi h muốn up rom ViperS như bạn giới thiệu thì cần làm ntn hả bạn...mong đc ae Pda Việt giúp đỡ vì mình chưa up rom bao h ^^

Bạn cần làm các bước sau:
- Unlock bootloader.
- Cài đặt Recovery.
- Tiến hành s-off
- Up bản ROM cook bạn thích vào máy.

MrMaru

Bạn cần làm các bước sau:
- Unlock bootloader.
- Cài đặt Recovery.
- Tiến hành s-off
- Up bản ROM cook bạn thích vào máy.
3 bước đầu mình chỉ phải làm 1 lần thôi...rồi sau này chỉ việc up rom nào mà mình muốn đúng ko bạn?

comet_8th

anh em ơi. lỗi ko flash đc file .zip trong recovery là lỗi sao vậy. mình format thẻ rồi mà vẫn ko đc. có phải lỗi thẻ ko các bro.

anh em ơi. lỗi ko flash đc file .zip trong recovery là lỗi sao vậy. mình format thẻ rồi mà vẫn ko đc. có phải lỗi thẻ ko các bro.
Bạn nói rõ lỗi ra thì mọi người mới giúp được chứ. Có phải lỗi Install aborted không vậy?

comet_8th

đúng rồi bro ah. là lỗi đó. với lại trước kia mình có hỏi về lỗi wifi ở mấy trang trước. nay up lại rom ship từ ngày xưa Hboot 1.17.1111 thì ok nhưng khi unlock bootloader rồi làm mọi thứ để up lên rom viper thì wifi lại bị lỗi ko tắt đc hoặc tắt rồi thì ko mở đc. vì điều kiện mạng có hạn nên ko down bản rom khác thử đc. hiện chỉ có mấy bản rom viper ngày trước down.

hai_fish9999

đúng rồi bro ah. là lỗi đó. với lại trước kia mình có hỏi về lỗi wifi ở mấy trang trước. nay up lại rom ship từ ngày xưa Hboot 1.17.1111 thì ok nhưng khi unlock bootloader rồi làm mọi thứ để up lên rom viper thì wifi lại bị lỗi ko tắt đc hoặc tắt rồi thì ko mở đc. vì điều kiện mạng có hạn nên ko down bản rom khác thử đc. hiện chỉ có mấy bản rom viper ngày trước down.

Lỗi như của bạn sẽ có 2 khả năng:
1- bản recovery bạn đang dùng đã cũ hoặc ko đúng chủng loại ( các rom mới và các file zip bây giờ chỉ tương thích với 4EXT TOUCH RECOVERY và phải là bản mới nhất RC9 build90).
2- file zip bạn down về bị lỗi.
Nếu ko s-off thì khi up rom cook bạn sẽ bị lỗi wifi( nếu ko biết cách flash file boot.img trước khi up rom hoặc dùng 4ext touch recovey + smartflash enable ).