• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

heo_map

Tình hình là mình đã up lại FW 3.33 do mod dinhtuandung gui rồi, và đã up lại rom Vipers rồi toàn bị treo và khởi động lại ở chữ sensation. ai giúp mình với

Tình hình là mình đã up lại FW 3.33 do mod dinhtuandung gui rồi, và đã up lại rom Vipers rồi toàn bị treo và khởi động lại ở chữ sensation. ai giúp mình với
Bạn úp bản rom nào thì hỏi ở topic của bản rom đó. Chú ý tập trung hỏi một nơi thôi nhé. Cảm ơn.

casauxitrai

Các cao thủ xin giúp mình con XE

Minh có 1 chú xe,mình đã soff revoluson cài recovery up rom viper ok,nhưng xài đc 1 hôm bỗng dưng máy sập treo HTC,vào recovery cũng treo HTc rồi khởi động lại,mình đã úp rom stock lại nhưng vẫn treo HTC ,đã vào trang HTC dev unlock BL rồi cài đủ loại recovery, vào recovery vẫn treo HTC,làm super CID rồi up các loại rom stock vẫn ko đc,mình đã đọc rất nhiều bài viết thì biết unlock trên HTC DEV thì không up đc rom stock ,mà mình flash các loại recovry đều báo write ok mà ko thể vào đc recovery,ai có phương án nào giúp mình chút đc ko?cảm ơn mọi ng đã đọc bài :(

MrMaru

Xin Hướng Dẫn Root HTC Sensation XE

như tiêu đề mình muốn root máy để cài ứng dụng ngoài mà chưa biết như thế nào @@ mình đọc các bài hướng dẫn root máy của 4r thì toàn liên quan đến cả s-off,unlockloader,recovery @@ mà mình thì mới dùng android h trc mắt chỉ muốn root để cài app thôi đã khi nào nắm được vững vững mới dám nghĩ đến mấy cái việc kia. nên h đang lúng túng chưa biết bắt đầu như thế nào...mong đươc các bro chỉ giáo với. Thanks.

hai_fish9999

như tiêu đề mình muốn root máy để cài ứng dụng ngoài mà chưa biết như thế nào @@ mình đọc các bài hướng dẫn root máy của 4r thì toàn liên quan đến cả s-off,unlockloader,recovery @@ mà mình thì mới dùng android h trc mắt chỉ muốn root để cài app thôi đã khi nào nắm được vững vững mới dám nghĩ đến mấy cái việc kia. nên h đang lúng túng chưa biết bắt đầu như thế nào...mong đươc các bro chỉ giáo với. Thanks.

-Đang dùng GingerBread thì tham khảo ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-huong-dan-s-off-recovery-root-super-cid-cho-sensation
- nếu dùng Ice Cream Sanwitch thì tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?238567-sensation-xe-xin-huong-dan-cach-s-off-hboot-1290000

Mình ở Đà Nẵng, mình cần mua một viên pin cho HTC Sensation xe. Anh em nào biết tư vấn giúp.
Bạn mua pin Gallio hay Scud và nên mua ở các của hàng uy tín và có bảo hành đàng hoàng là được.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

love_hunter581

Máy e đã up shiproom len 4.0.3 ( máy e đã s-off, root, unlock botloader , cid )dùng lâu nay vẫn bình thường nhưng k biết 2 ngày hôm nay có hiệ tượng tự động reboot. ban đầu chỉ 1, 2 lần còn về sau thì liên tục. (có khi mấy tự reboot vào được màn jinhf home có khi lại tắt máy luôn). mỗi lần tắt máy e phải tháo pin lắp lại thì mới khởi động được. lần cuối con Sen XE của e sáng màn hình khi pin còn 17 %. và bây h thì ngất lịm. các pro giúp e với. hiện tượng trên do nguyên nhân j và cách khắc phục. thankss

Máy e đã up shiproom len 4.0.3 ( máy e đã s-off, root, unlock botloader , cid )dùng lâu nay vẫn bình thường nhưng k biết 2 ngày hôm nay có hiệ tượng tự động reboot. ban đầu chỉ 1, 2 lần còn về sau thì liên tục. (có khi mấy tự reboot vào được màn jinhf home có khi lại tắt máy luôn). mỗi lần tắt máy e phải tháo pin lắp lại thì mới khởi động được. lần cuối con Sen XE của e sáng màn hình khi pin còn 17 %. và bây h thì ngất lịm. các pro giúp e với. hiện tượng trên do nguyên nhân j và cách khắc phục. thankss
Có nhiều nguyên nhân như do rom, pin hay lỗi phần cứng. Bạn nên test từng trường hợp để xác định lỗi nhé.

- Bạn Factory data reset xem còn hiện tượng đó nữa không. Nếu vẫn còn thì úp thử một bản rom khác coi sao.
- Chèn chặt pin hay thử với một cục pin khác.
- Các cách trên mà không hết thì máy bị lỗi phần cứng rồi.

bây h máy e không làm đc j hết . k vào được bootloader luôn . có cách nào k pro..?
Bạn cắm sạc để 1 lúc rồi để nguyên cắm sạc mà đưa máy về Bootloader nhé. Ngoài ra bạn có thể tháo pin ra sạc ngoài bằng sạc đa năng cũng được.

love_hunter581

Bạn cắm sạc để 1 lúc rồi để nguyên cắm sạc mà đưa máy về Bootloader nhé. Ngoài ra bạn có thể tháo pin ra sạc ngoài bằng sạc đa năng cũng được.
máy e sạc nguồn cũng k sáng đèn và đã muon pin của con HTC Xl cũng k lên nổi, e nghi nó bị mất nguồn . có cách nào để kích nguồn lên k pro

máy e sạc nguồn cũng k sáng đèn và đã muon pin của con HTC Xl cũng k lên nổi, e nghi nó bị mất nguồn . có cách nào để kích nguồn lên k pro
Pin XL thì làm sao được bạn, bạn phải mượn pin của Sen XE chứ. Bạn đã thử sạc pin bằng sạc đa năng hay cốc sạc chưa vậy?

AK47_CCCP

Các bác cho e hỏi tí:
Máy em XE, các khâu "hack, rood, s-off vv " máy làm hết rồi, Từ Rom cook, rom ship đều đã thử từ bản 2.3 đén 4... rồi
Bệnh lý: Thỉnh thoảng treo máy, cuộc gọi đến là " đờ đớ đơ" ko bấm vuốt đc gi hết
E đã thay 1 lần màn cảm ứng, cách đây khoảng 2 tháng, vẫn chứng nào tật ấy, bực quá. ko hiểu vì cái gì? Phải chăng vẫn do Màn cảm ứng của máy? ( e thử để nguyên app, ko cài thêm gi)
- Đang định máu lên thay cả cụm Màn hình lẫn cảm ứng ( giá khoảng 2 củ hoặc hơn tí_ hơi đắt !!! )
Bác nào có phương án nào góp ý hộ e. E cảm ơn nhiều.

hai_fish9999

Các bác cho e hỏi tí:
Máy em XE, các khâu "hack, rood, s-off vv " máy làm hết rồi, Từ Rom cook, rom ship đều đã thử từ bản 2.3 đén 4... rồi
Bệnh lý: Thỉnh thoảng treo máy, cuộc gọi đến là " đờ đớ đơ" ko bấm vuốt đc gi hết
E đã thay 1 lần màn cảm ứng, cách đây khoảng 2 tháng, vẫn chứng nào tật ấy, bực quá. ko hiểu vì cái gì? Phải chăng vẫn do Màn cảm ứng của máy? ( e thử để nguyên app, ko cài thêm gi)
- Đang định máu lên thay cả cụm Màn hình lẫn cảm ứng ( giá khoảng 2 củ hoặc hơn tí_ hơi đắt !!! )
Bác nào có phương án nào góp ý hộ e. E cảm ơn nhiều.
Cái này là do bạn để Screen off max frequency thấp quá,khi có cuộc gọi đến ko vuốt khóa để trả lời được.
Cách sửa: Nếu up Rom cook bạn nên dùng kernel mà ko có screen off max freq như SebastianFM kernel hoặc kernel có max screen off freq thì chỉnh lên khoảng 540mhz là ko bị nữa đâu( dùng kernel tuner hoặc system tuner trên Play Store). Chỉnh min CPU lên:384 mhz nữa là OK.

Chỉnh sửa cuối:

MrMaru

Máy mình XE chạy rom gốc 4.0.3, Hboot 1.29, chưa s-off
H mình muốn chạy rom Viper và s-off thì nên làm ntn hả các bro?