• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

thienthanty

khi mà e chạy mounts and storgare / mount USB storage trong recovery thì nóa báo là 8BG nhưng khi vào máy thì nó còn 236KB thôi

Vậy đã làm như hướng dẫn chưa ? Dám chắc w bạn lỗi SD Card là do ko tương thích giữa Hboot máy bạn vs Rom SB06 của a Sơn.
Ko tin bạn cứ Fix lỗi như hướng dẫn, rồi down 1 trong các bản Rom dưới chữ ký của mình flash thử khắc biết.

huyloves

Vậy đã làm như hướng dẫn chưa ? Dám chắc w bạn lỗi SD Card là do ko tương thích giữa Hboot máy bạn vs Rom SB06 của a Sơn.
Ko tin bạn cứ Fix lỗi như hướng dẫn, rồi down 1 trong các bản Rom dưới chữ ký của mình flash thử khắc biết.

Cảm ơn a . E đã làm thành công . Do lỗi bản rom . E up bản rom mới nhất từ xda đã hiện đủ 8Gb... Thanks máy a nhìu

linhcbbl

ai cho mình hỏi là bản room cook của sen xl mua tại việt nam có tên là gì? và nếu đc cho mình xin link dow lun nhé. cảm ơn các bạn trước

ai cho mình hỏi là bản room cook của sen xl mua tại việt nam có tên là gì? và nếu đc cho mình xin link dow lun nhé. cảm ơn các bạn trước
Nếu là hàng FPT phân phối thì là bản Châu Á (ASIA_SEA có CID HTC_044). Máy bạn đã update OTA lên ICS chưa vậy?

linhcbbl

Nếu là hàng FPT phân phối thì là bản Châu Á (ASIA_SEA có CID HTC_044). Máy bạn đã update OTA lên ICS chưa vậy?

uh.máy mình mua fpt.mình mới mua s3 nên h cho mẹ dùng máy này.mình mún up lại room stock của VN mà k bít dow cái room nào.bạn có link cho mình xin với

uh.máy mình mua fpt.mình mới mua s3 nên h cho mẹ dùng máy này.mình mún up lại room stock của VN mà k bít dow cái room nào.bạn có link cho mình xin với
Nếu bạn đã update OTA lên ICS rồi thì hiện tại chưa có link trực tiếp bản ICS ASIA dạng .exe để úp trên PC đâu. Còn nếu bạn chưa update OTA lên ICS thì bạn có thể úp bản Ship Rom GB ở topic này nhé (bản số 2 đó).

linhcbbl

Nếu bạn đã update OTA lên ICS rồi thì hiện tại chưa có link trực tiếp bản ICS ASIA dạng .exe để úp trên PC đâu. Còn nếu bạn chưa update OTA lên ICS thì bạn có thể úp bản Ship Rom GB ở topic này nhé (bản số 2 đó).
thank bạn.mà cho tớ hỏi thêm chút.là up bản Ship room này xong lại update qua OTA là đc à?

thank bạn.mà cho tớ hỏi thêm chút.là up bản Ship room này xong lại update qua OTA là đc à?
Bạn úp Ship Rom xong, sau đó vào System/About/Software update để check update lên ICS qua OTA. Chú ý nếu máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì phải Relock lại mới úp được Ship Rom nhé.

thienthanty

Để chắc hơn thì nên check CID bằng app CID Getter trên Google Play. Check xong post lên đây, AE sẽ cho bạn link tải Rom nếu có.

Máy mình đã s off rồi giờ mún s on thì làm thế nào hả bạn?
Đang S-OFF thì bạn muốn S-ON để làm gì nhỉ????:-? Vấn đề này mình không rõ lắm, bạn thử úp Ship Rom gốc bằng thẻ nhớ hay update qua OTA xem nó có S-ON trở lại không nhé.

linhcbbl

Đang S-OFF thì bạn muốn S-ON để làm gì nhỉ????:-? Vấn đề này mình không rõ lắm, bạn thử úp Ship Rom gốc bằng thẻ nhớ hay update qua OTA xem nó có S-ON trở lại không nhé.

H mình k dùng nữa nên mún s on lại để có bh thôi.thk bạn nha.để mình làm thử xem sao

minhthaohcm123

thanks bác venusian nhìu lắm bây giờ e đã làm được rồi :D . nhưng bây giờ e bị 1 vấn đề nữa là bộ nhớ trong của e khi gắn vào pc thì chỉ có 260kb ...

bạn làm sao mà dc vậy . tình hình là máy mình cũng y như bạn. vào recovery được nhưng không chép room vào sdcard được, mình cũng đã up ICS qua ota y chang bạn luôn, up room ship nó cũng báo y như bạn, giúp với nhé!

minhthaohcm123

Đây là cách sửa, up rom mà ko để ý hboot nên bị SD card :

1. Cài đặt Root Explorer.
2. Vào system/etc, tìm vold.fstab ( Mở bằng Text Editor )
3. Tìm dòng "dev_mount sdcard /mnt/sdcard 34 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc0", đổi 34 thành 33 và save lại.
4. Reboot.
5. Done.
sao mình không mở file lên được bằng Root Explorer. nó báo lỗi!

Cảm ơn a . E đã làm thành công . Do lỗi bản rom . E up bản rom mới nhất từ xda đã hiện đủ 8Gb... Thanks máy a nhìu

mình da up rom dc rồi và cũng bị lỗi nhưng chưa fix được bạn cho mình xin link room bạn đang sài nhé!

minhthaohcm123

Bạn cài thử bản của bác Sonblack chưa?

thì mình mới up hồi chiều! mà nó bị lỗi 256mb sdcard! chưa fix dc hiz
sẫn cho mình hỏi phải cài thêm cái gì nữa thì khi ấn nút nguồn nó có thêm recovery hả bạn? đè trên nút nguồn thì không có chế độ recovery phải tháo pin vất vã quá!