• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

handyhb

máy bà chị mình có hiện tượng khi nhận cuộc gọi đến bị tắt màn hình (vẫn thực hiện được cuộc gọi bình thường, gọi xong màn hình lại sáng). các bạn cho mình cách khắc phục đc ko. muốn up lại rom ship, lúc kiểm tra cid thì là 11111111. vậy nếu úp rom ship thì phải dùng rom nào?

máy bà chị mình có hiện tượng khi nhận cuộc gọi đến bị tắt màn hình (vẫn thực hiện được cuộc gọi bình thường, gọi xong màn hình lại sáng). các bạn cho mình cách khắc phục đc ko. muốn up lại rom ship, lúc kiểm tra cid thì là 11111111. vậy nếu úp rom ship thì phải dùng rom nào?
Máy đã có SuperCID (CID 11111111) nên bạn úp bản Ship Rom nào cũng được miễn là của Sensation XL nhé.

mavinhtrinhdl

HTC SENSATION XL cần giúp!

Không hiểu sao và mình bấm vào cái gì mà hiện giờ Em sensation Xl của mình không khởi động vào được ....Mà chỉ dừng ở chữ HTC xong là màn hình mờ dần và tắt nhưng 4 phóm cảm ứng vẫn rung. Mình cho vao Hboot thì máy đã UNCLOCK nhưng vẫn S-ON
Thông số như sau :
***UNLOCKED***
RUNNYMÊD PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.28.006
RADIO-3831.18.00.26_M

Kính mong nhờ các cao thủ giúp cho mình với......
Chân thành cảm ơn !

Taki7610

Unlock_GSM
Không hiểu sao và mình bấm vào cái gì mà hiện giờ Em sensation Xl của mình không khởi động vào được ....Mà chỉ dừng ở chữ HTC xong là màn hình mờ dần và tắt nhưng 4 phóm cảm ứng vẫn rung. Mình cho vao Hboot thì máy đã UNCLOCK nhưng vẫn S-ON
Thông số như sau :
***UNLOCKED***
RUNNYMÊD PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.28.006
RADIO-3831.18.00.26_M

Kính mong nhờ các cao thủ giúp cho mình với......
Chân thành cảm ơn !

Vào bootloader factory 1 cái xem nó có vào trong không, nếu chưa flash gì hết mà đang xài bị.

mavinhtrinhdl

HTC SENSATION XL cần giúp!!!!!!!!!!!

Vào bootloader factory 1 cái xem nó có vào trong không, nếu chưa flash gì hết mà đang xài bị.

Nó không vào bác ah ! Nó khởi động lại lên chữ HTC xong màn hình mờ dần thôi ah !
Có bác nào biết cách chữa trị giúp em với ah !

Bạn có thể chi tiết giúp mình được không ?
Thanks
Bạn có Ship Rom gốc trong tay chưa vậy? Nếu có thì bạn đưa máy vào Fastboot (chọn Fastboot trong menu HBOOT), cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị USB (yêu cầu PC phải cài HTC Driver hay HTC Sync) rồi chạy file Ship Rom .exe và làm theo hướng dẫn ở cửa sổ úp rom nhé.

mavinhtrinhdl

Bạn có Ship Rom gốc trong tay chưa vậy? Nếu có thì bạn đưa máy vào Fastboot (chọn Fastboot trong menu HBOOT), cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị USB (yêu cầu PC phải cài HTC Driver hay HTC Sync) rồi chạy file Ship Rom .exe và làm theo hướng dẫn ở cửa sổ úp rom nhé.

Mình chưa có Ship rom gốc ......Theo thông số của XL mình bạn co thể cho mình links để tải về không ah
Thanks

CID em XL của em là : HTC__621
Máy bạn thuộc khu vực ASIA_TW (Đài Loan) nhé. Link bản Ship Rom đây:

RUU_RUNNYMEDE_ICS_35_S_hTC_Asia_TW_2.28.709.1_Radio_20.66.30.0831U_3831.15.00.20_M_release_254137_signed.exe

Máy của em đã UNLOCK Nhưng vẫn còn S-ON có ảnh hưởng gì không bác ?
Bạn phải Relock lại máy thì mới úp được Ship Rom. Tham khảo luôn tại topic check CID đó.

*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)

fastboot oem lock

mavinhtrinhdl

Bạn phải Relock lại máy thì mới úp được Ship Rom. Tham khảo luôn tại topic check CID đó.

Chân thành cảm ơn bác rất nhiều ah !
Em sẽ làm việc luôn rồi báo cáo kết quả cho các bác ah ~

mavinhtrinhdl

RUU_RUNNYMEDE_ICS_35_S_hTC_Asia_TW_2.28.709.1_Radio_20.66.30.0831U_3831.15.00.20_M_release_254137_signed.exe

Mình down bản rom này về chạy trong chế độ Fastboot nhưng vẫn bị báo lỗi ................như sau :
ERROR (140):BOOTLOADER VERRION ERROR
Bác có cách nào xin chỉ giúp với ah !
Thanks

Rexmarshall

Ram của XE

các bác cho em hỏi, em mới mua Sensation XE, máy đang sử dụng bản And 4.0.3, HTC Sense 3.6 thì phải, Ram nhận chỉ có 538 thôi, trong khi em thấy q/c đến 768, các bác sử dụng Rom Ship có bị thế này ko ạ, phải làm sao để chỉnh lại Ram ạ

các bác cho em hỏi, em mới mua Sensation XE, máy đang sử dụng bản And 4.0.3, HTC Sense 3.6 thì phải, Ram nhận chỉ có 538 thôi, trong khi em thấy q/c đến 768, các bác sử dụng Rom Ship có bị thế này ko ạ, phải làm sao để chỉnh lại Ram ạ
Ram nó đủ 768Mb đó bạn nhưng chỉ free còn từng đó thôi vì một phần Ram dùng để chạy các ứng dụng hệ thống rồi.

handyhb

Máy vẫn bị tắt nguồn

máy mình vẫn có hiện tượng bị tắt nguồn. có lúc bị liên tục, có lúc thỉnh thoảng bị. Mình nghĩ ko phải do rom vì mình đã cài cả rom cook lẫn ship rom nhưng vẫn bị. theo các bạn có phải do pin ko? vì mình thường hay sạc bằng sạc mua ở quán (sạc samsung). có thể làm hỏng pin. Mỗi lần bị tắt máy thì pin giảm đáng kể nhưng cũng có lúc lại tăng so với lần tắt nguồn trước.
có ai biết về trường hợp này ko ạ. tại mang đi bảo hành thì cũng khó vì lúc ấy có thể máy không bị tắt, khó chứng minh. hơn nữa mình cũng ko ở gần nơi bảo hành.

máy mình vẫn có hiện tượng bị tắt nguồn. có lúc bị liên tục, có lúc thỉnh thoảng bị. Mình nghĩ ko phải do rom vì mình đã cài cả rom cook lẫn ship rom nhưng vẫn bị. theo các bạn có phải do pin ko? vì mình thường hay sạc bằng sạc mua ở quán (sạc samsung). có thể làm hỏng pin. Mỗi lần bị tắt máy thì pin giảm đáng kể nhưng cũng có lúc lại tăng so với lần tắt nguồn trước.
có ai biết về trường hợp này ko ạ. tại mang đi bảo hành thì cũng khó vì lúc ấy có thể máy không bị tắt, khó chứng minh. hơn nữa mình cũng ko ở gần nơi bảo hành.
Bạn xem pin có bị lỏng không? Chèn chặt pin xem sao.

proces0147

các bác cho em hỏi cái này. cái máy sensation XL của ông anh em nó bị giật màn hình ở hai góc ( thỉnh thoảng ),em up rom lên ICS thì nó bớt hơn những vẫn bị. e hỏi mấy người thì nói đó là bệnh chung của máy,mà e khó chịu với cái đó lắm.ai giải thích giùm em đó là hiện tượng gì k ạ?