• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

tampiii

các bác cho em hỏi cái này. cái máy sensation XL của ông anh em nó bị giật màn hình ở hai góc ( thỉnh thoảng ),em up rom lên ICS thì nó bớt hơn những vẫn bị. e hỏi mấy người thì nói đó là bệnh chung của máy,mà e khó chịu với cái đó lắm.ai giải thích giùm em đó là hiện tượng gì k ạ?

trường hợp này nhiều máy senXL bị tương tự như vậy => theo ý kiến mình thì có thể do bản rom dùng hiện tại chưa quản lý tốt battery performance nên sẽ bị vì mình từng xảy ra tương tự khi pin yếu hơn 35% ( rom stock ) => bây giờ mình đã sử dụng 1 kernel khác + 1 bản rom cook từ XDA => không còn hiện tượng này nữa .

khjn

rung màn

các bác cho em hỏi cái này. cái máy sensation XL của ông anh em nó bị giật màn hình ở hai góc ( thỉnh thoảng ),em up rom lên ICS thì nó bớt hơn những vẫn bị. e hỏi mấy người thì nói đó là bệnh chung của máy,mà e khó chịu với cái đó lắm.ai giải thích giùm em đó là hiện tượng gì k ạ?

bạn đang dùng rom gì? mình up bản fshami 4.0 v2.1 cũng bị tình trạng màn rung,sau đó mjnh up lên bản 4.0 v4 (vẫn của fshami) thì không bị nữa

adnam007

cần giúp đỡ up rom ship ics của XL

Máy mình ktra CID là HTC_622, hiện đang chạy ICS gốc đã có recovery, root đầy đủ, mình ko biết down bảng ICS nào về để up lại, vì máy mình cũng bị tình trạng rung màn hình ở 2 góc trên (nhưng lâu lâu nó mới bị). Mình có tham khảo cách đổi CID từ 622 về 401 để up Ron Ship của EU nhưng ko đổi được, nó báo lỗi error info... khi dùng lệnh: fastboot oem writecid HTC_XXX (trong đó XXX là mình chọn 401), còn lệnh ktra thì vẫn Ok, máy đã đc S-off bởi FARDJADB, có hboot 1.25.0004. Tks.

shirooo

Máy mình ktra CID là HTC_622, hiện đang chạy ICS gốc đã có recovery, root đầy đủ, mình ko biết down bảng ICS nào về để up lại, vì máy mình cũng bị tình trạng rung màn hình ở 2 góc trên (nhưng lâu lâu nó mới bị). Mình có tham khảo cách đổi CID từ 622 về 401 để up Ron Ship của EU nhưng ko đổi được, nó báo lỗi error info... khi dùng lệnh: fastboot oem writecid HTC_XXX (trong đó XXX là mình chọn 401), còn lệnh ktra thì vẫn Ok, máy đã đc S-off bởi FARDJADB, có hboot 1.25.0004. Tks.

sao ko super CID luôn rồi up cho dễ bạn ^^

khong_co_ai

Active Member
sao ko super CID luôn rồi up cho dễ bạn ^^

Chuẩn không cần chỉnh. Bạn adnam007 cứ làm phát superCID rồi khỏi phải lăn tăn, mà super CID rồi cũng không ảnh hưởng gì đến máy đâu mà phải lo.

adnam007

Chuẩn không cần chỉnh. Bạn adnam007 cứ làm phát superCID rồi khỏi phải lăn tăn, mà super CID rồi cũng không ảnh hưởng gì đến máy đâu mà phải lo.
Vấn đề là dùng lệnh fastboot oem writecid nó báo lỗi thì sao Super CID dc bạn? Mình cũng thử với 8 số 1 nó cũng lỗi y vậy.
Lỗi nó đây ah:
C:\>adb devices
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
* daemon started successfully *
List of devices attached
HT1B7VZ01789 device

C:\>adb reboot-bootloader

C:\>fastboot oem writecid 11111111
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY [ 0.000s]
finished. total time: 0.000s

C:\>fastboot reboot-bootloader
rebooting into bootloader... OKAY [ 0.688s]
finished. total time: 0.688s

C:\>fastboot getvar cid
cid: HTC__622

Chỉnh sửa cuối:
Nhờ anh em giúp đỡ

Tình hình là máy của mình vừa hạ được hboot từ 1.28 xuống 1.25 và up rom gốc 2.3.5 , máy đã được mở khóa bootloader + root + flash recovery chưa s-off , giờ mình vào phần cập nhật phiên bản mới ,thì nó báo không có bản cập nhật mới nào cho điện thoại của bạn . Mình đã thử khóa bootloader rồi up lại room gốc nhưng vẫn không được , nhờ ae giúp đỡ với .

shirooo

Vấn đề là dùng lệnh fastboot oem writecid nó báo lỗi thì sao Super CID dc bạn? Mình cũng thử với 8 số 1 nó cũng lỗi y vậy.
Lỗi nó đây ah:
C:\>adb devices
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
* daemon started successfully *
List of devices attached
HT1B7VZ01789 device

C:\>adb reboot-bootloader

C:\>fastboot oem writecid 11111111
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY [ 0.000s]

C:\>fastboot reboot-bootloader
rebooting into bootloader... OKAY [ 0.688s]
finished. total time: 0.688s

C:\>fastboot getvar cid
cid: HTC__622

sao lại báo lỗi nhỉ ^^! mình làm theo từng bước thì được ngay à. Hay bạn thử up rom ship từ thẻ nhớ xem sao

tampiii

Rom EU stock

Bạn có thể dow bản EU bên dưới ( ICS Rom Stock Rooted ) => chỉ cần flash wa recovery là ok .
Link dow : 2.31.401.2_Europe

tampiii

Tình hình là máy của mình vừa hạ được hboot từ 1.28 xuống 1.25 và up rom gốc 2.3.5 , máy đã được mở khóa bootloader + root + flash recovery chưa s-off , giờ mình vào phần cập nhật phiên bản mới ,thì nó báo không có bản cập nhật mới nào cho điện thoại của bạn . Mình đã thử khóa bootloader rồi up lại room gốc nhưng vẫn không được , nhờ ae giúp đỡ với .

bạn xem build number của máy bạn là bao nhiêu => bạn post lên đây để anh em hỗ trợ hoặc tìm rom ICS tương ứng build number trên đt dạng file rom.exe và update bằng cách kết nối máy tính xem sao .

tampiii

sense3.6/Sense 4.0 / sense 4.1

Mình thì dùng rom cook rất đẹp + rất mượt => ICS 4.0.4 + sense 4.1 + venom tweaks fully.
các bạn có thể thử 1 vài bản rom cook khác mình cảm thấy rất tốt cho đến thời điểm hiện tại hỗ trợ cho senXL . Đây là 1 ý kiến nhỏ của mình .

Ngoài ra có 1 số thứ trên sense 3.6 => mình đã có được như : quick setting + Tweaks tùy chỉnh , volume Wake up ..... Cần thì mình sẽ post lên .

nguyendigital

Sensation XL lỗi không thể truy cập dc disk driver

Máy của e cài bản room ship của HTC One V, giờ bị lỗi ko nghe dc nhạc từ trình nghe nhạc mặc định, ko truy cập dc tới disk driver thông qua cáp usb. Pin thì dùng nhanh hết chỉ khoảng 6,7h là hết mặc dù ko dùng gì.
Bác nào đã dùng bản room cook nào chạy mượt, mà pin trâu chỉ em phát

Máy của e cài bản room ship của HTC One V, giờ bị lỗi ko nghe dc nhạc từ trình nghe nhạc mặc định, ko truy cập dc tới disk driver thông qua cáp usb. Pin thì dùng nhanh hết chỉ khoảng 6,7h là hết mặc dù ko dùng gì.
Bác nào đã dùng bản room cook nào chạy mượt, mà pin trâu chỉ em phát
Sao Sensation XL lại cài được rom Ship của HTC One V vậy bạn???

nguyendigital

Sao Sensation XL lại cài được rom Ship của HTC One V vậy bạn???
mình cũng ko hiểu mới bắt đầu dùng smart phone thôi.Mua lại của thằng em nó bảo là máy đấy đã cài bản room của one V. Giờ bị lỗi ko connect vs ổ cứng và pin nhanh hết

mình cũng ko hiểu mới bắt đầu dùng smart phone thôi.Mua lại của thằng em nó bảo là máy đấy đã cài bản room của one V. Giờ bị lỗi ko connect vs ổ cứng và pin nhanh hết
Bạn úp lại Ship Rom gốc của nó là được. Để biết Ship Rom gốc của máy thì bạn check mã CID, cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Ngoài ra bạn vào HBOOT (tắt nguồn máy, nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì bạn nhả phím Volume Down ra) kiểm tra xem máy đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) & S-OFF chưa nhé.

máy đã unlock boot và s-off rồi bác
Bạn kiểm tra luôn mã CID xem máy đã được SuperCID chưa. Nếu máy đã được SuperCID rồi thì bạn úp bất kỳ bản Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho Sensation XL. Máy có SuperCID khi mã CID là 11111111 nhé.

tampiii

cái này là Rom cook sense 4.0 của 3M port HTC One V từ XDA => bạn muốn kết nối USB thì lên playstore tải mount usb bất kì => sau đó cắm cáp vào là kết nối được .