• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

THế bác có xin đâu được file boot.img của bản RCMix3D_Runny_XL_v1.2 không ạ...Trăm sự nhờ bác vì thấy bảo bản room này tiết kiệm pin và ổn định nhất....Bác Giúp em với,,,
Bạn mở file rom RCMix3D_Runny_XL_v1.2.zip ra bằng Winrar rồi vào thư mục kernel mà extract file boot.img ra ngoài nhé.

duyen131

Bạn mở file rom RCMix3D_Runny_XL_v1.2.zip ra bằng Winrar rồi vào thư mục kernel mà extract file boot.img ra ngoài nhé.
Thầy giáo ơi..em vào giải nén file rom ra là có ngay file boot.img roi chu ko thay thu muc Kernel như Anh nói ...em thử flash file boot ấy nhưng màn hình lại đen..bác có bị thế bao giờ ko ạ,,,,hic..Up mãi mà ko được cái rom cook...

Thầy giáo ơi..em vào giải nén file rom ra là có ngay file boot.img roi chu ko thay thu muc Kernel như Anh nói ...em thử flash file boot ấy nhưng màn hình lại đen..bác có bị thế bao giờ ko ạ,,,,hic..Up mãi mà ko được cái rom cook...
Bây giờ bạn flash file boot.img đó trước, sau đó vào Recovery, full wipe và cài lại rom nhé.

duyen131

Bây giờ bạn flash file boot.img đó trước, sau đó vào Recovery, full wipe và cài lại rom nhé.

Full wipe là như thế nào hả anh....có phải wipe data/factory reset và wipe cache partition phải ko ạ,,,Nếu như thế thì em làm rồi anh ạ...hic

Ô anh ơi,,em up được rom rồi sao bộ nhớ trong lại chỉ còn 236Kb là thế nào anh nhỉ?bác có gặp trường hợp bị thay đổi thế ko ạ
Theo mình biết thì lỗi này là do không tương thích giữa HBOOT và bản rom bạn úp. Bạn xem HBOOT của bạn là bao nhiêu vậy?

duyen131

Bản rom bạn úp là bản cũ nên chắc chỉ tương thích với HBOOT cũ là 1.25. Giờ bạn úp bản SB08 này của SVIP Sonblack hay các bản rom cook mới thì sẽ đủ 8Gb nhé.
Thầy ơi..làm thế nào để lưu được file rom vào máy thầy nhỉ...bộ nhớ nó bị hạ còn 236k thì luu kiểu j hả thầy

Thầy ơi..làm thế nào để lưu được file rom vào máy thầy nhỉ...bộ nhớ nó bị hạ còn 236k thì luu kiểu j hả thầy
Bộ nhớ trong khổ thế đấy, sau này mua thì mua máy có thẻ nhớ nhé...:p Bạn vào Recovery, chọn Mount storage/Mount USB xem có thấy bộ nhớ trong không?

duyen131

Bộ nhớ trong khổ thế đấy, sau này mua thì mua máy có thẻ nhớ nhé...:p Bạn vào Recovery, chọn Mount storage/Mount USB xem có thấy bộ nhớ trong không?
Thầy giáo cho em hỏi, em up được rom rồi nhưng mà cái màn hình của em nó cứ bị nháy nháy, thậm chí nổi lên cái icon của màn hình nền khi đã vào trang các ứng dụng..Vậy bệnh này là do máy hay do rom ạ..Nếu do rum có cách khắc phục ko ạ..em cảm ơn

Thầy giáo cho em hỏi, em up được rom rồi nhưng mà cái màn hình của em nó cứ bị nháy nháy, thậm chí nổi lên cái icon của màn hình nền khi đã vào trang các ứng dụng..Vậy bệnh này là do máy hay do rom ạ..Nếu do rum có cách khắc phục ko ạ..em cảm ơn
Bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset xem có hết không nhé. Mà máy nhận đủ bộ nhớ trong chưa vậy?

duyen131

Bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset xem có hết không nhé. Mà máy nhận đủ bộ nhớ trong chưa vậy?
Rồi thầy ạ...cài bản SB8 này thì lại ok..mà thầy có bản rom nào cực kỳ tiết kiệm pin ko?em không cần nhiều về ứng dụng nên cũng ko cần thiết rom mượt,,,,,em cài ship rom của nó vào máy vẫn bị giật màn hình,,,khả năng là lỗi ở máy thầy ạ

Rồi thầy ạ...cài bản SB8 này thì lại ok..mà thầy có bản rom nào cực kỳ tiết kiệm pin ko?em không cần nhiều về ứng dụng nên cũng ko cần thiết rom mượt,,,,,em cài ship rom của nó vào máy vẫn bị giật màn hình,,,khả năng là lỗi ở máy thầy ạ
HTC thì phải có Sense, mà Sense thì nặng kinh hồn mà HTC không có Sense thì không còn chất HTC...:p Để tiết kiệm pin thì bạn tắt hết các kết nối như 3G, WiFi, Bluetooth,.. và chỉ bật khi cần thiết, để độ sáng màn hình ở mức vừa phải, thường xuyên và Task Manager để tắt các ứng dụng chạy ngầm,.. Ngoài ra thì bạn nên úp các bản rom NonSense như MIUI, CM (CM7, CM9 & CM10) nhé.

louis1985

Nếu như up rom mà bản rom bị lỗi không nhận sdcard , thì bạn vào dow cái này về , rồi vào recovery flash như up rom là trị được bệnh không nhận sdcard nhé . link

komang134

[GẤP] Các Bác cứu SenXL E với

Tình hình là con SenXL của em đang chạy bình thường thì ngỏn, em up lại bản rom ships thì nó bảo lỗi 170 khắc phục mọi kiểu ko được
~> Em unlockbootloader + recovery để up rom cook thì máy lên bình thường nhưng hỏng wifi.
~>nghiên cứu thì thấy phải S-OFF
Hiện tại có các vấn đề :
- Nhưng S-off thì phải về rom gốc mà E up rom gốc xong thì nó cứ treo ở logo android ko thể vào nổi.
- Còn để rom cook thì ko vào wifi được mà S-off thì ko thể s-off được vì chưa về rom cook.
Máy em hiện tại ở Hboots 1.28.0006
Giờ em muốn hỏi là Fix lỗi uprom gốc xong treo Logo Android ntn vì e chỉ cần về rom gốc xài bình thường là được.
Hoặc nếu fix lỗi wifi khi up rom cook ntn?