• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

bugartiveron

em mới tậu một em xl và up lên 4.0.3 qua ota. nhưng máy cứ tát màn hình là k nhận được sóng. bật màn hình lên là nhận cuộc gọi bình thường bác nào biết cách khắc phục hay chạy được rom báo em một câu được k. em xin cảm ơn và hậu tạ : 0975.388.098

em mới tậu một em xl và up lên 4.0.3 qua ota. nhưng máy cứ tát màn hình là k nhận được sóng. bật màn hình lên là nhận cuộc gọi bình thường bác nào biết cách khắc phục hay chạy được rom báo em một câu được k.
Bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset để khôi phục về cài đặt gốc xem còn lỗi đó không nhé. Chú ý backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện nhé.

kelvinpham

Em đang dùm ROM gốc, tiếng Việt bị lỗi font (dấu ".", "^" hiển thị sai vị trí) rất khó chịu. Có cách nào thay đổi được font này không ạ?

Em đang dùm ROM gốc, tiếng Việt bị lỗi font (dấu ".", "^" hiển thị sai vị trí) rất khó chịu. Có cách nào thay đổi được font này không ạ?
Bạn có thể làm theo cách dưới (chú ý máy phải được Root nhé):

- Tải font này về, giải nén ra thư mục có 2 file Roboto-Bold.ttf & Roboto-Regular.ttf, sau đó copy thư mục này vào thẻ nhớ.
- Dùng một trình quản lý file (ví dụ ở đây là Es File Manager).
- Chạy Es File Manager, chọn Menu, chọn Settings/Root Settings. Chạy Root ExplorerUp to Root. Nếu thiết bị yêu cầu xác nhận quyền truy cập của Superuser hoặc SuperSU, chọn đồng ý.
- Chọn Mount File System rồi tìm đến đường dẫn /system/fonts, tìm file Roboto-Regular.ttf & Roboto-Bold.ttf nhấn giữ một lúc, chọn Rename và đánh tên mới cho file rồi OK. File sau khi đã được đổi tên sẽ được coi như một bản sao lưu và có thể được sử dụng lại sau này.
- Sau đó tìm đến đường dẫn của thư mục font vừa copy trên thẻ nhớ. Nhấn giữ một lúc tại file Roboto-Regular.ttf để hiện lên một bảng thông báo, chọn Copy to đến đường dẫn /system/fonts OK. Thực hiện tương tự với file Roboto-Bold.ttf kia nhé.
- Bây giờ tại /system/fonts bạn nhấn giữ một lúc tại file Roboto-Regular.ttf mới được copy, chọn Properties. Từ cửa sổ Properties, chọn Change, bạn chọn chế độ cho phép "Read" cho User, GroupOther, sau đó đảm bảo chế độ cho phép "Write" cho User. Chọn OK rồi khởi động lại máy là xong.

Ngoài ra bạn thử tham khảo ứng dụng Font Changer (search trên Play Store) nhé.

kelvinpham

Em cài Es file manager 3.0 thì không tìm thấy phần "Up to root" mà chỉ có "one key install", "one key uninstall", "backup app and data", "uninstall system app", startup manager, mount R/W và stop permission thì chọn gì đúng ạ :(

Em cài Es file manager 3.0 thì không tìm thấy phần "Up to root" mà chỉ có "one key install", "one key uninstall", "backup app and data", "uninstall system app", startup manager, mount R/W và stop permission thì chọn gì đúng ạ :(
Bạn vào Menu có phần Root Explorer đó, chọn nó, sau khi xác nhận quyền Root xong thì bạn thoát khỏi nó và thục hiện như hướng dẫn trên là được.

Mình có up rom bên topic này, có bạn nào up rom này ko cho hỏi. Máy mình khi người khác gọi điện đến thì màn hình ko sáng báo cuộc gọi, máy vẫn đổ chuông. Phải bấm phím volume hoặc power thì nó mới hiện lên. Có cách nào fix ko ạ.
Có thể rom bị lỗi, bạn thử Factory data reset lại xem sao nhé.

fatd85

Anh Dũng ơi..em cũng bị hiện tượng (máy chỉ bật lên chữ HTC rồi tắt màn hình..vẫn vào bootloader được )và nghe lời anh up lại rom gốc nhưng bị lỗi 131..Anh có thể cho em link bản ship rom gốc của htc xl version 2.37.709.1 có tên Runnymede Pvt ship s-on.....Hboot-1.28.0006..Radio-3831.18.00.23_m..Em lên tìm theo các link anh đưa nhưng đều bị chết hết,,,anh có thể giúp em được ko ạ,,,em sợ quá...em cũng mún hỏi lỗi 131 là j ạ..Em mà up lại được rom em cảm ơn bác suốt đời..hichic....

bạn ơi máy mình cũng bị như thế này, khác mỗi cái radio-3831.16.00.16_M và là HTC__E11 (dutch).

Có thể giúp mình được không, mình đọc hết các bài trong topic này rồi nhưng chưa làm được vì chập chững chưa hiểu biết
thanks

M4tr1x

Sao cái vị trí trong weather lúc nào cũng hiện là "1" thay vì phải là Ho Chi Minh City vậy các bác? Nhìn thấy kỳ kỳ.

kixuda

các pro ơi cho em hỏi muốn lấy file boot.img từ rom cook thì làm cách nào ạ?

hoangthanh_mobi

mình có con được gửi về từ hàn quốc, mình muốn up rom lên bản quốc tế có được không?
**** UNLOCKED ****
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.25.005
RADIO-3822.11.10.30_M

mình có con được gửi về từ hàn quốc, mình muốn up rom lên bản quốc tế có được không?
**** UNLOCKED ****
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.25.005
RADIO-3822.11.10.30_M
Bạn cài Recovery và úp các bản rom cook là ok. Nếu S-OFF rồi sau đó SuperCID thì sẽ úp được các bản Ship Rom khác nhau nhé.

hoangthanh_mobi

Bạn cài Recovery và úp các bản rom cook là ok. Nếu S-OFF rồi sau đó SuperCID thì sẽ úp được các bản Ship Rom khác nhau nhé.
cảm ơn bạn đã trả lời, máy mình hàn quốc, muốn up rom gốc 4.0.3 rom ship, máy chưa S-OFF, mình làm theo hướng dẫn thì flash qua rom ship khác có vấn đề gì không? ví dụ như phần sóng, phần pin, gọi điện

cảm ơn bạn đã trả lời, máy mình hàn quốc, muốn up rom gốc 4.0.3 rom ship, máy chưa S-OFF, mình làm theo hướng dẫn thì flash qua rom ship khác có vấn đề gì không? ví dụ như phần sóng, phần pin, gọi điện
Nếu úp đúng khu vực thì được, nếu S-ON mà úp sai khu vực sẽ bị báo lỗi CID ngay. Máy đang S-ON thì không thể úp Ship Rom khu vực khác được đâu nhé.

hoangthanh_mobi

Nếu úp đúng khu vực thì được, nếu S-ON mà úp sai khu vực sẽ bị báo lỗi CID ngay. Máy đang S-ON thì không thể úp Ship Rom khu vực khác được đâu nhé.
ý mình là mình sẽ S-OFF đi, nhưng bản hàn quốc up rom ship khu vực khác có vấn đề lỗi thường xảy ra hay không ấy mà, mình định up bản Châu Á

ý mình là mình sẽ S-OFF đi, nhưng bản hàn quốc up rom ship khu vực khác có vấn đề lỗi thường xảy ra hay không ấy mà, mình định up bản Châu Á
S-OFF thì phải SuperCID mới úp được. Khi úp các bản rom khác thì không ảnh hưởng gì đến các chức năng kia đâu nhé.