• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

linhcbbl

đã làm như bạn nói nhưng vẫn k nhận ổ cứng.mình dùng room 3 musketeers sense 4

thienthanty

đã làm như bạn nói nhưng vẫn k nhận ổ cứng.mình dùng room 3 musketeers sense 4

Đại ca dùng cái bản tùm lum lỗi ấy làm gì? Dùng cái nào ổn định ấy ạ. Hài lòng w Sense 3.6 thôi, đú Sense 4 chi cho khổ.

linhcbbl

Đại ca dùng cái bản tùm lum lỗi ấy làm gì? Dùng cái nào ổn định ấy ạ. Hài lòng w Sense 3.6 thôi, đú Sense 4 chi cho khổ.

sau 1 ngày đêm hí hoáy.cuối cùng cũng đã up lại đc room.thnk bạn đã giúp đỡ mình nhé

KimUyLong

Có ai biết cách chép data vào usb cho sensation lúc tắt máy không !?
_Số là do chơi ngu, vừa cầm một em về lúc chiều đã root, unlock, recovery xong hết. Vừa up boot.img vừa down rom về chuẩn bị cài. Nhưng xúi quẩy là do trật tay, văng cục pin ra ngoài -> tắt máy -> mở lên HTC rồi tắt.
Máy vẫn vào recovery bình thường. nhưng mà không có cái thẻ nhớ chép rom vào thì làm sao mà up rom đây ~X(

*Tìm được bài này trên xda chỉ cách unbrick. Nhưng mình lại không rành cmd và adb. Ai có kinh nghiệm hướng dẫn dùm mình

1. Flash your unlock token on 1.28 if it's (re)locked. <- máy mình vẫn đang unlock
2. Boot into a working recovery. (xong)
3. Download this (linkfile) and push it to /tmp (adb push fardjadb_runnymede.nb0 /tmp) [???]
4. get into adb shell and execute dd if=/tmp/fardjadb_runnymede.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18 [???]

5. reboot bootloader
6. Download this(linkfile) and flash it to the misc partition (fastboot flash misc supermisc) [???]
7. fastboot reboot-bootloader
8. Install a stock RUU
* As alfchin said, if you want to flash RUUs with different CIDs, extract the zip, open android-info.txt, change CID, repack and flash with fastboot flash zip

Chỉnh sửa cuối:
Có ai biết cách chép data vào usb cho sensation lúc tắt máy không !?
_Số là do chơi ngu, vừa cầm một em về lúc chiều đã root, unlock, recovery xong hết. Vừa up boot.img vừa down rom về chuẩn bị cài. Nhưng xúi quẩy là do trật tay, văng cục pin ra ngoài -> tắt máy -> mở lên HTC rồi tắt.
Máy vẫn vào recovery bình thường. nhưng mà không có cái thẻ nhớ chép rom vào thì làm sao mà up rom đây
Máy vẫn vào Recovery thì bạn vào menu Recovery chọn mục Mount usb storage và cắm cáp kết nối với PC thì sẽ hiện storage ngay.

KimUyLong

Máy vẫn vào Recovery thì bạn vào menu Recovery chọn mục Mount usb storage và cắm cáp kết nối với PC thì sẽ hiện storage ngay
Mount usb không hoạt động trên android 4.0 và con XL của mình mới mua về đã là. ..4.03 sense 3.6 number 2.33.720.2. ..đang điên cả người đây. ..ai biết cách cứu chỉ mình :((

Mount usb không hoạt động trên android 4.0 và con XL của mình mới mua về đã là. ..4.03 sense 3.6 number 2.33.720.2. ..đang điên cả người đây. ..ai biết cách cứu chỉ mình :((
Trong Recovery cũng không tác dụng gì hả bạn? Khó khăn đây.

KimUyLong

Trong Recovery cũng không tác dụng gì hả bạn? Khó khăn đây
Trên xda đã xác nhận lỗi đó là do android 4. Recovery thì hoạt động bình thường. ..mà không tài nào đưa rom vô thẻ được :((

Mọi người cho mình hỏi khi cài một rom ship vớ base thấp hơn hiện có vào có ảnh hưởng gì máy không !? Máy mình lúc mới mua về kiểm tra software number là 2.33 nhưng mà trên mạng chỉ thấy được build 2.31 thôi. .

Chỉnh sửa cuối:
Trên xda đã xác nhận lỗi đó là do android 4. Recovery thì hoạt động bình thường. ..mà không tài nào đưa rom vô thẻ được :((
Bạn thử cài phiên bản Recovery mới nhất xem, biết đâu fix được lỗi mount usb đó.

Mọi người cho mình hỏi khi cài một rom ship vớ base thấp hơn hiện có vào có ảnh hưởng gì máy không !? Máy mình lúc mới mua về kiểm tra software number là 2.33 nhưng mà trên mạng chỉ thấy được build 2.31 thôi. .
Nếu máy bạn là S-ON thì không được đâu nhé.

Vậy không lẽ phải đem ra tiệm sao :((
Mất tem lãng xẹt vậy nè trời :((
Bạn xem phiên bản Recovery trong máy bạn là phiên bản bao nhiêu rồi update lên phiên bản mới nhất (hay có thể dùng touch recovery) xem sao đã. Thử hết cách rồi hãy nghĩ đến mang ra tiệm nhé.

KimUyLong

Bạn xem phiên bản Recovery trong máy bạn là phiên bản bao nhiêu rồi update lên phiên bản mới nhất (hay có thể dùng touch recovery) xem sao đã. Thử hết cách rồi hãy nghĩ đến mang ra tiệm nhé
Máy mình hình như là 5.8.3.1 - xda đã thông báo lỗi mount usb không hoạt động trên android 4 và đang chờ fix nên mình không hy vọng nhiều ở cách này. ..

*Đang nghiên cứu cách s-off để cài rom ship bản thấp hơn nhưng mà mù tịt cmd nên đang muôn điên nãy giờ :((

Máy mình hình như là 5.8.3.1 - xda đã thông báo lỗi mount usb không hoạt động trên android 4 và đang chờ fix nên mình không hy vọng nhiều ở cách này.
Vậy thì phải chờ thôi chứ biết làm sao giờ. Máy có bộ nhớ trong phiền phức thật, cứ mua máy có thẻ nhớ hóa ra lại hay.

Đang nghiên cứu cách s-off để cài rom ship bản thấp hơn nhưng mà mù tịt cmd nên đang muôn điên nãy giờ :((
Không úp được rom Stock thì không S-OFF được đâu.

KimUyLong

Không úp được rom Stock thì không S-OFF được đâu
Chuẩn bị đem em nó ra tiệm đây :((
_ TOuch recovery thậm chí còn chưa hoàn chỉnh và cũng không mount được usb. ..

Trước giờ toàn sài máy thẻ rời. ..trước có dùng con X nhưng mà con đó thì làm gì có pin mà rớt :((

Máy thì không sao hết mà giờ phải đem ra tiệm bung tem. ..chào mọi người em đi :((

thienthanty

Máy mình hình như là 5.8.3.1 - xda đã thông báo lỗi mount usb không hoạt động trên android 4 và đang chờ fix nên mình không hy vọng nhiều ở cách này. ..

*Đang nghiên cứu cách s-off để cài rom ship bản thấp hơn nhưng mà mù tịt cmd nên đang muôn điên nãy giờ :((

Ko phải ko mount đc trên ICS mà là do Hboot cao + dùng Recovery 5.8 nên thế. Mình đang ICS đây, Hboot 1.25 + Recovery 5.0.2.7 + Boot Anzhi vào Mount ầm ầm đấy thôi. Trong XDA có chỉ đưa Hboot cao về 1.25, bạn đem ra tiệm làm nói nó đưa về HBoot 1.25 cho bạn, hoặc về lên XDA tự làm cũng đc.

Chuẩn bị đem em nó ra tiệm đây :((
_ TOuch recovery thậm chí còn chưa hoàn chỉnh và cũng không mount được usb. ..

Trước giờ toàn sài máy thẻ rời. ..trước có dùng con X nhưng mà con đó thì làm gì có pin mà rớt :((

Máy thì không sao hết mà giờ phải đem ra tiệm bung tem. ..chào mọi người em đi :((
Giờ cắm cáp kết nối thì trên PC có hiện gì không bạn?

@: Bạn nên chuyển sang Khung đầy đủ trước khi post bài thì sẽ không bị lỗi double post nữa.

KimUyLong

Ko phải ko mount đc trên ICS mà là do Hboot cao + dùng Recovery 5.8 nên thế. Mình đang ICS đây, Hboot 1.25 + Recovery 5.0.2.7 + Boot Anzhi vào Mount ầm ầm đấy thôi. Trong XDA có chỉ đưa Hboot cao về 1.25, bạn đem ra tiệm làm nói nó đưa về HBoot 1.25 cho bạn, hoặc về lên XDA tự làm cũng đc
Giờ này bạn mới trả lời mình. ..mình vừa từ Hồng Quang về :((
Mình đã nghiên cứu đến việc hạ Hboot. ..nhưng mà lúc vào cmd gõ Adb devices thì nó không hiện gì cả nên nản quá. ..chạy ra tiệm luôn :((

Giờ cắm cáp kết nối thì trên PC có hiện gì không bạn
Lần đầu tiên mình cắm usb vào thì pc có báo driver hoàn tất vào Hboot cắm Usb vào Hboot có báo Usb Plus. ..ngoài ra. ..không biết làm gì nửa :((

Giờ này bạn mới trả lời mình. ..mình vừa từ Hồng Quang về :((
Mình đã nghiên cứu đến việc hạ Hboot. ..nhưng mà lúc vào cmd gõ Adb devices thì nó không hiện gì cả nên nản quá. ..chạy ra tiệm luôn :((
Tình hình thế nào rồi bạn? Ngon chưa?