• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

KimUyLong

Tình hình thế nào rồi bạn? Ngon chưa?
Chưa đâu tới đâu hết. ...MÌnh nhớ rõ ràng là máy mình 99% mà không biết con điên đó kiểm tra thế nào mà nó lại báo mình nứt phần nhựa (thậm chí là nứt nhiều nửa)

Nó còn hẹn cả tuần vì bửa nay là thứ 6. Mình bảo nó chỉ cần chạy chương trình thôi, được không được thì báo sớm với mình để chiều mình ghé lấy máy lại rồi tính. .mà chưa nghe nó ho tiếng nào cả :(

KimUyLong

Tình hình thế nào rồi bạn? Ngon chưa?
Chưa đâu tới đâu hết. ...MÌnh nhớ rõ ràng là máy mình 99% mà không biết con điên đó kiểm tra thế nào mà nó lại báo mình nứt phần nhựa (thậm chí là nứt nhiều nửa)

Nó còn hẹn cả tuần vì bửa nay là thứ 6. Mình bảo nó chỉ cần chạy chương trình thôi, được không được thì báo sớm với mình để chiều mình ghé lấy máy lại rồi tính. .mà chưa nghe nó ho tiếng nào cả :(

theviola

Tải cái này về, giải nén, copy vào ổ C, đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC đến khi nào hiện USB thì mở CMD của Windows lên, tại dấu nhắc lệnh gõ C:\Android, tiếp theo tại C:\Android>fastboot oem lock. Khi máy reboot lại bạn vào HBOOT nếu thấy dòng Relocked là ok.

Mình đã làm theo hướng trên nhưng khi cop vào ổ C của Win gõ dòng lệnh C:\Android thì k đc?

Có cao thủ nào giải thích RELOCK cho mình cái.

Thanks!

Dominic_Gaga

Mấy anh cho e hỏi , sensation xl của em mua bên sing , e cũng vừa update 4.0.3 và sense 3.6 trực tiếp tại máy luôn , mọi thứ ok nhưng sao sạc đến 89% là nó đứng hình , ae giúp mình với , thks ae

venusian

Moderator
Mấy anh cho e hỏi , sensation xl của em mua bên sing , e cũng vừa update 4.0.3 và sense 3.6 trực tiếp tại máy luôn , mọi thứ ok nhưng sao sạc đến 89% là nó đứng hình , ae giúp mình với , thks ae

Thử đổi xạc khác xem sao.

thienthanty

Theo mình thì cục pin trong máy ko phải là pin zin dành cho XL. Có thể là pin dung lượng cao hoặc pin của XE. Bạn mở nắp lưng ra xem dung lượng pin là bao nhiêu ?

Dominic_Gaga

Theo mình thì cục pin trong máy ko phải là pin zin dành cho XL. Có thể là pin dung lượng cao hoặc pin của XE. Bạn mở nắp lưng ra xem dung lượng pin là bao nhiêu ?

Hình như 1500mah hơn 1 tý chứ k phải 1700 như thông số kỹ thuật trên web

Dominic_Gaga

Hình như 1500mah hơn 1 tý chứ k phải 1600 như thông số kỹ thuật trên web ................

Dominic_Gaga

Mấy ae ơi .... mình lật ra thì pin là 1520 và khi lắp pin vô thì chữ htc lại nằm bên trong , k phải chữ htc nằm ngoài như xl khác

HotboyX

Cần cao thủ giúp đỡ màn hinh XL bị lỗi lúc lên lúc ko

Mình đang dùng con HTC Sen XL ngon lành , giờ k hiểu sao bấm nút nguồn màn hình nó k lên , mà đt vẫn hoạt động bt ( vẫn nghe chuông đt sms hay yahoo báo ... ). Thỉnh thoảng tự nhiên bấm nút nguồn nó lại lên , lúc lên thì màn hình hay máy đều hoạt động bt , nhưng cứ để nó tự nghỉ tắt màn hình 1 lúc là bấm lại ko lên( lúc bị lúc lại ko bị) , khả năng nút nguồn hỏng là rất thấp vì khi mình tháo pin ra thì bấm phát khởi động lun nhưng màn hình vẫn ko lên , thỉnh thoảng hên xui nó lại lên

Cứ để màn hình sáng cả ngày ko tắt thì k bị gì nhưng cứ để cho nó sleep thì dễ bị trường hợp bấm nút nguồn ko lên màn hình , bấm mãi cũng ko đc rồi tự nhiên để 2 3 tiếng ko làm gì lại đc

Mình có mang đi bảo hành nhưng bị phán lỗi hỏng màn hỉnh phải thay , đc phỏng đoán thế chứ chưa test kỹ vì chưa bung máy , e thấy ko hợp lý lắm vì lúc nó lên thì máy hoat động bt , màn hình ngon lành
Room e đang dùng là rom gốc ICS 4.03 e up từ OTA của HTC qua wifi , đã factory reset các kiểu vẫn bị
Bệnh này là bệnh gì mong các chuyên gia tư vấn giúp , vì k biết có phải hỏng màn hình thật ko , thay màn hinh XL thì quá đắt

Mình đang dùng con HTC Sen XL ngon lành , giờ k hiểu sao bấm nút nguồn màn hình nó k lên , mà đt vẫn hoạt động bt ( vẫn nghe chuông đt sms hay yahoo báo ... ). Thỉnh thoảng tự nhiên bấm nút nguồn nó lại lên , lúc lên thì màn hình hay máy đều hoạt động bt , nhưng cứ để nó tự nghỉ tắt màn hình 1 lúc là bấm lại ko lên( lúc bị lúc lại ko bị) , khả năng nút nguồn hỏng là rất thấp vì khi mình tháo pin ra thì bấm phát khởi động lun nhưng màn hình vẫn ko lên , thỉnh thoảng hên xui nó lại lên

Cứ để màn hình sáng cả ngày ko tắt thì k bị gì nhưng cứ để cho nó sleep thì dễ bị trường hợp bấm nút nguồn ko lên màn hình , bấm mãi cũng ko đc rồi tự nhiên để 2 3 tiếng ko làm gì lại đc

Mình có mang đi bảo hành nhưng bị phán lỗi hỏng màn hỉnh phải thay , đc phỏng đoán thế chứ chưa test kỹ vì chưa bung máy , e thấy ko hợp lý lắm vì lúc nó lên thì máy hoat động bt , màn hình ngon lành
Room e đang dùng là rom gốc ICS 4.03 e up từ OTA của HTC qua wifi , đã factory reset các kiểu vẫn bị
Bệnh này là bệnh gì mong các chuyên gia tư vấn giúp , vì k biết có phải hỏng màn hình thật ko , thay màn hinh XL thì quá đắt
Có thể do socket màn hình có vấn đề.

HotboyX

Có thể do socket màn hình có vấn đề.
bác có làm bên đ.t không kiểm tra hộ em với, e sợ đi nhiều chỗ lỗi nhẹ nhàng nhưng cứ báo nặng để chặt chém khách :(
socket màn hình HTC XL tầm bao nhiêu bác nhỉ

bác có làm bên đ.t không kiểm tra hộ em với, e sợ đi nhiều chỗ lỗi nhẹ nhàng nhưng cứ báo nặng để chặt chém khách :(
socket màn hình HTC XL tầm bao nhiêu bác nhỉ
Công việc mình làm không liên quan gì đến điện thoại cả...:D Bạn thông cảm nhé.

handyhb

Mình đang định mua em XL này ở TTmobile. Giá 8tr7. Các bạn cho hỏi mua ở đó có đảm bảo ko vậy, nếu ko thì lấy ở đâu hơn.

tilangtu

sensantion có thể tiếp hành super cid mình làm theo cách tương tự vậy để có super cid cho sensantion XL đc ko ta