• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

khoavetccty

Mod cho mình hỏi là khi cài đặt tự điển Hán Nôm thì không thể cài đặt được, máy cứ báo lỗi font mặc dù khi giải nén mình đã chọn cài font trước nhưng vẫn không cài được. Mong Mod hướng dẫn giúp. Thks

liubob08252003

Em đang dùng Bavapen B-P800, WM5. Máy không có màn hình cảm ứng, nên cài keyboard tiếng Việt không được. Bác nào biết thì giúp em với. Làm sao để đánh chữ tiếng Việt để tra từ điển và một số ứng dụng khác đây ạ!

Alibaba1977

Vietnamese Keyboard v3.3

Keyboard khá nổi tiếng của Hữu Quỳnh, phiên bản thương mại được bán với 50.000 VND. Với 3 kểu gõ Tự nhiên, Telex và Vni, giao diện thân thiện, chức năng Autotext và Autocorrect...

Thông tin tham khảo thêm tại đây http://www.vngeeks.com/

Tải bản dùng thử cho các HĐH tại đây

Các bạn cho mình hỏi phần mềm này có sử dụng được với bàn phím gắn ngoài không vậy? Mình đang tính mua một cái bàn phim hồng ngoại gắn ngoài, chạy với IPAQ H4155, dùng gõ văn bản trong Word.
Bạn nào biết chỉ giùm nhé. Chỉ sợ mua bàn phím mà không dùng được thôi. Tới 765.000 lận.
Nếu PM này không dùng được thì các bạn tư vấn cho mình phần mềm gõ tiếng Việt nào dùng được với, nếu dùng kiểu gõ VNI được thì càng tốt.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi phần mềm này có sử dụng được với bàn phím gắn ngoài không vậy? Mình đang tính mua một cái bàn phim hồng ngoại gắn ngoài, chạy với IPAQ H4155, dùng gõ văn bản trong Word.
Bạn nào biết chỉ giùm nhé. Chỉ sợ mua bàn phím mà không dùng được thôi. Tới 765.000 lận.
Nếu PM này không dùng được thì các bạn tư vấn cho mình phần mềm gõ tiếng Việt nào dùng được với, nếu dùng kiểu gõ VNI được thì càng tốt.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Cái này không dùng được cho bàn phím ngoài đâu!! Nếu muốn đánh tiếng việt cho bàn phím cứng thì mua VNTyping 1.1 nhé. PM này hiện nhiều người dùng trên những dòng có bàn phím cứng như UNI, ZiNC, TUoch Pro, Kaiser,... đều tốt nhưng chưa ai test có dùng trên bàn phím hồng ngoại được không, bạn cần Kiểm tra kỹ trước khi mua Keyboard nhé

ASAP

PM Lịch Việt hiện tại đang hiển thị sai ngày Âm lịch phải không mấy Bro?

itlover

PM Lịch Việt hiện tại đang hiển thị sai ngày Âm lịch phải không mấy Bro?

Mình dùng Lịch Việt và đúng là tháng này đang hiển thị sai âm lịch nhưng sang tháng 12 âm thì lại đúng sao ấy!

anhco

Em dùng 02 XDA diamond, WM 6.1 (dùng tiếng Đức, chứ không phải tiếng Anh), Em tải PVLIP 1.0, có số đằng ký rồi. nhưng khi bấm vào chuyển sang tiếng viết thì nó báo lỗi, gì mà IO..... nhiều lắm toàn là tiếng Đức, vậy có Anh Em nào biết cách khắc phục không?

AnhPheCT

Em dùng 02 XDA diamond, WM 6.1 (dùng tiếng Đức, chứ không phải tiếng Anh), Em tải PVLIP 1.0, có số đằng ký rồi. nhưng khi bấm vào chuyển sang tiếng viết thì nó báo lỗi, gì mà IO..... nhiều lắm toàn là tiếng Đức, vậy có Anh Em nào biết cách khắc phục không?
Thì HR (Hard Reset) lại Rom mặc định trong máy! Nhưng các phần mềm ứng dụng cài sau mất hết!!! Vào dây tham khảo nếu là hTC Diamond......>HTC Diamod

ghostonline

Mọi người cho em hỏi về phần mềm vietnamese typing với. Em cài phần mền này để xài bàn phím cứng của O2 mini S cho nó tiện để gõ văn bản. Nhưng khi sử dụng thì cứ được một lúc lâu lâu là chương trình tự dưng biến mất khỏi khay hệ thống và phải mở lại chương trình để chạy.
Có ai biết cách để khắc phục lỗi này không ạ. Em đang xài WM 6.1 bản của PDAViet

h2t2

minh đang dùng con o2 mini,máy mình chưa cài font tiếng viêt,có ai còn phần mềm cài font tiếng việt ko.cho minh với.thanks nhiều

ghostonline

Hiện máy tính của em đang có vấn đề nên em phải chuyển sang soạn thảo văn bản trên con O2 Mini S nhưng em không tìm được phần mềm nào hỗ trợ gõ TV bằng bàn phím cứng ngoài vietnamese typing. Tuy nhiên em chẳng biết chỗ nào để mua bản quyền của phần mềm này.
Ai biết mua bản quyền của phần mềm này ở đâu thì chỉ cho em với nhé. Em ở Hà Nội

khottabit0433

Mình sử dụng O2 mini, chẳng hiểu vì sao không có rung, và cài nhạc chuông cho tin nhắn đuôi .wav đều không được, bạn nào biết vì sao lại vậy không hướng dẫn mình với. Many thanks!

khottabit0433

Các bác ơi. cho em hỏi tí. bác nào có phần mềm để cho con O2 mini của em đọc được tiếng việt với. giúp em với. thanks

LETINH2569

giúp em fonts chữ đọc tiếng việt cho o2 stealth

em đang sài em o2 stealth ,máy đang sd wm5.0, đã chép đầy đủ fonts từ windown nhưng vẫn không đọc tiếng việt trên trang web, nó hiện khá nhiều ô vuông...
bác nào có cách khắc phục giúp em với