• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đang sài em o2 stealth ,máy đang sd wm5.0, đã chép đầy đủ fonts từ windown nhưng vẫn không đọc tiếng việt trên trang web, nó hiện khá nhiều ô vuông...
bác nào có cách khắc phục giúp em với

Trước khi hỏi bạn phải đọc kỹ rồi hỏi nhé vấn đề này nói rất nhiều và đơn giản nó cũng như PC của bạn thôi chỉ cần cài font chữ là ok mà. Topic bạn lập sai close trong 24h.

LETINH2569

vậy bác cho em hỏi thêm tí, fonts để mình đọc tiếng việt có tên là gì vậy, mình đã chép hết fonts trên pc sang thư mục windown/fonts của ppc, mà vẫn không đọc được tiếng việt

AnhPheCT

vậy bác cho em hỏi thêm tí, fonts để mình đọc tiếng việt có tên là gì vậy, mình đã chép hết fonts trên pc sang thư mục windown/fonts của ppc, mà vẫn không đọc được tiếng việt

Xóa hết các fonts trước đó đi. Thử các fonts này xem sao!!!

ThaiKien

Super V.I.P
Cái này phải mua hả bác? Em tưởng là miễn phí. Em dang dùng HTC TP2 thì nên dùng phiên bản nào?
Đây là phần mềm thương mại mà bạn. TP2 bạn có thể sử dụng bản V17 hoặc R12 đều được.

nghien_rbc

Làm sao để học lập trình được trên pdaviet

mình vừa mới tìm hiểu về lập trình cho smart device, thấy trên diễn đàn hoạt động trong lĩnh vực này rất sôi nỗi nhưng chủ yếu là giới thiệu và sử dụng các sản phẩm ứng dụng còn các chủ đề liên quan đến cách lập trình để tạo ra các ứng dụng đơn giản thì mình thấy khá ít. Có thể mình chưa tìm kiếm hết được trên diễn đàn, vì vậy mình mong các anh chị và các bạn những ai quan tâm đến lĩnh vực này có thể giúp mình tìm kiếm các tài liệu trên diễn đàn cũng như cung cấp cho diễn đàn một số các tài liệu căn bản để cho những người mới làm quen như mình có cơ hội học tập.
Chân thành cảm ơn

testvn

Mấy bác cho em hỏi ?

Samsung i900 sài hệ điều hàng WDM 6.1 có thể chuyển qua tiếng việt được ko vậy

anhbdt

Nếu mình không nhầm thì có pm đọc số đt khi có cuộc gọi tới, bạn nào có bản cho Atom Exec cho mình xin, thanks.

lexuanha1974

Gỡ bỏ Phong chữ Tahoma

Tôi lỡ cài phông chữ Tahoma vao máy bây giờ muốn gỡ bỏ gỡ không được toàn báo lỗi bạn nào có cách nào gỡ được không giúp mình với

phamdung123

AI CÓ PM VLIP KO CHO EM VỚI

EM ĐANG CẦN PM VLIP AI CÓ CHO EM MỘT BẢN ĐI EM GA` KO THỂ ĐÓNG GÓP CHO DIẺN ĐÀN DC THÔNG CẢM....THANKS!

rockymountain

Nhập tiếng việt từ bàn phím vật lý???

Có cách nào để nhập tiếng việt từ bàn phím vật lý giống như trên PC ko các bác??? Tình hình là mình đang dùng con Touch Pro 2.

vedau8585

Phần mềm đếm thời lượng gọi đi, tin nhắn gửi đi

Có ai viết giùm phần mềm đếm thời lượng gọi đi, tin nhắn gửi đi, phân biệt nội mạng và ngoại mạng.
Hôm qua báo tuổi trẻ đăng tin Mobipone tính khống cước phí khách hàng, hỏi đến thì chối cãi quanh co. Bản thân xài mạng Mobi trả sau, tháng nào cũng phải đóng xấp xỉ 700k, trong khi mình không dùng 3G or GPRS, mà mình dùng thêm sim khuyến mãi, đa số cuộc gọi và tin nhắn đều dùng sim khuyến mãi. Vậy mà tháng nào cũng phải cống nạp cho mobiphone đến 700k, thật là oan nghiệt.
Có được phần mềm này xem Mobiphone còn ăn gian được nữa không. Hjx.

albatron

các bác ơi, cho hỏi sao cài cái Phù đổng today thì phần hiện lịch âm nó toàn báo sai nhỉ?

tuan110206

Các bác cho e hỏi, e đang xài O2 XDA Mini Silver nhưng khi vào IE của máy để lướt web thì chữ bị lỗi thành hình ô vuông hết. Máy e WM 2003, ROM:1.11.00 WWE
Hì mới xài nên mù tịt về việc này, các bác giúp e nhá