• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên chia sẻ, thảo luận về kinh nghiệm và kỹ thuật sử dụng iPhone 2G & 3G & 3GS ở Firmware 3.x! Các vấn đề lớn và được nhiều Người quan tâm thì có thể mở chủ đề riêng để tiện theo dõi! Mong các thành viên nhiệt tình ủng hộ!=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Klover

iPhone không tự tắt được màn hình!!!

Sau khi em jb iPhone (3GS), cài theme búa lua xua vào (Winterboard) thì máy em ko tự tắt đc màn hình, mà mỗi khi muốn tắt thì phải ấn nút power..., mỗi khi có sms, miss call hay dismiss mỗi khi hết pin, máy đều sáng lên và ko tự tắt đc, khi nghe nhạc cũng vậy,,, Máy rất mau hết pin và nóng, cắtt còn đc, chứ lỡ ngủ quên hay đi đâu mà wen mang theo đt thì khi có ng gọi hay sms thì máy sáng wai lun... có ai chỉ em cách tắt đc ko : ((

Ps: đã tắt hết theme trong Winterboard đi, chỉnh lại autolock 1', nhưng not working....

Klover

em tính thử restore lại máy xem help không, nhưng thấy nó ghi cái dòng "restore all the settings and íntall the newest version (3.1.3)" hĩ thế này thi kẹt quá, ai help em với..........................

HaChau

Super V.I.P
Restore lại firmware cũ là được mà bạn.
Nếu không chắc chắn, sợ nhầm thì rút mạng ra để tránh bị vô tình lên 3.1.3.
Hôm nọ mình cũng bị như vậy, khả năng do ứng dụng Screen Dimmer (ứng dụng tự động tắt màn hình cho tiết kiệm điện năng).

MX31214

e có con 3gs 16Gb OS 3.1.2 mới unlock,nhưng cho hỏi nếu tắt nguồn rồi mở lại thì nó ko nhận sim nữa,phải làm thế nào để máy nhận lại sim,có phải unlock lại ko?

shadow_man

Iphone 2g sau khi up firmware 3.1.2 thì lỗi nguồn

Con Iphone 2g của em đang sử dụng firmware 3.0 jờ up lên 3.1.2 thì sau khi cài máy sử dụng các chức năng như bình thường nhưng cứ để 1 lúc thì tắt, ấn nguồn cũng ko lên, cắm vô itunes ko nhận mà fải jữ đồng thờ power + home thì mới lên, đc 1 lúc thì tắt. Huhu e đã cài máy nhiều lần đều suôn sẻ cả chỉ mỗi lần này bị, restore lại cũng ko xong, có cao thủ nào júp em với :((

duyquehan

có lẽ em nó bị phần cứng rồi. chứ bản 3.1.2 trước nay chưa thấy ai báo lỗi trên, thử lên thẳng 3.1.3 xem thế nào./.

doananhtai

Con Iphone 2g của em đang sử dụng firmware 3.0 jờ up lên 3.1.2 thì sau khi cài máy sử dụng các chức năng như bình thường nhưng cứ để 1 lúc thì tắt, ấn nguồn cũng ko lên, cắm vô itunes ko nhận mà fải jữ đồng thờ power + home thì mới lên, đc 1 lúc thì tắt. Huhu e đã cài máy nhiều lần đều suôn sẻ cả chỉ mỗi lần này bị, restore lại cũng ko xong, có cao thủ nào júp em với :((

Bệnh này trên diễn đàn nước ngoài có rất nhiều người bị ... tắt máy để hồi lâu là ngỏm luôn, phải nhấn Power+home mới lên lại.
Đó là bệnh máy không thể thức dậy sau khi đi vào trạng thái ngủ đông (hibernate) hoặc có người gọi là ngủ sâu (deep sleep) - áp dụng để tiết kiệm pin triệt để.

Có người phán do dây nguồn bị chạm ==> thay sợi dây sẽ hết.
Có người phán chip nguồn trên main bị hỏng ==> thay chip.
Hai cái trên cũng chỉ là đoán mò, vả lại phải can thiệp phần cứng hơi bị phê.

Giải pháp tạm thời là cấm không cho nó ngủ đông / ngủ sâu gì hết ==> hơi hao pin, nhưng được cái không còn bị tắt ngỏm.

bạn thử cách này xem sao nhé...
đổi tên com.apple.SystemPowerProfileDefaults.plist thành com.apple.SystemPowerProfileDefaults.plist2 (hoặc tên bất kỳ khác tên mặc định ban đầu - mục đích là cho hệ thống không load được file này và nó sẽ không đi vào chế độ "ngủ sâu") ==> chịu bị hơi hao pin.
ở thư mục /System/Library/SystemConfiguration/PowerManagement.bundle. và REBOOT lại máy.

Nếu sau khi đổi tên file này mà hiện tượng trên không còn... Đích thị máy đã bị hỏng dây nguồn hoặc hỏng chip nguồn trên main.
Khi đó tùy bạn quyết định cứ để vậy xài, hoặc đem ra cho thợ nó thay....

Nếu vẫn bị hiện tượng trên thì là lỗi khác không phải lỗi "ngủ sâu".... tiếp tục tìm bệnh.

duyquehan

Bệnh này trên diễn đàn nước ngoài có rất nhiều người bị ... tắt máy để hồi lâu là ngỏm luôn, phải nhấn Power+home mới lên lại.
Đó là bệnh máy không thể thức dậy sau khi đi vào trạng thái ngủ đông (hibernate) hoặc có người gọi là ngủ sâu (deep sleep) - áp dụng để tiết kiệm pin triệt để.

Có người phán do dây nguồn bị chạm ==> thay sợi dây sẽ hết.
Có người phán chip nguồn trên main bị hỏng ==> thay chip.
Hai cái trên cũng chỉ là đoán mò, vả lại phải can thiệp phần cứng hơi bị phê.

Giải pháp tạm thời là cấm không cho nó ngủ đông / ngủ sâu gì hết ==> hơi hao pin, nhưng được cái không còn bị tắt ngỏm.

bạn thử cách này xem sao nhé...
đổi tên com.apple.SystemPowerProfileDefaults.plist thành com.apple.SystemPowerProfileDefaults.plist2 (hoặc tên bất kỳ khác tên mặc định ban đầu - mục đích là cho hệ thống không load được file này và nó sẽ không đi vào chế độ "ngủ sâu") ==> chịu bị hơi hao pin.
ở thư mục /System/Library/SystemConfiguration/PowerManagement.bundle. và REBOOT lại máy.

Nếu sau khi đổi tên file này mà hiện tượng trên không còn... Đích thị máy đã bị hỏng dây nguồn hoặc hỏng chip nguồn trên main.
Khi đó tùy bạn quyết định cứ để vậy xài, hoặc đem ra cho thợ nó thay....

Nếu vẫn bị hiện tượng trên thì là lỗi khác không phải lỗi "ngủ sâu".... tiếp tục tìm bệnh.

Đọc bài viết của bác nói giống như em nó uống nhiều rựu rồi liệt thần kinh chết lâm sàng, nói túm lại chiếc iPhone iu dấu của chúng ta thật sự rất khó chiều. như bà xã ở nhà vậy keke

jim3858681

sau khi mình nâng cấp itunes 9.1 thi k kết nối iphone vớpc va` itunes nữa,cắm IP vào pc thì không thấy ji(không sạc đc lun)
ai bik giúp mình với,thank nhiều

Thinhngtr

SSH" NGỦ QUÊN" KHÔNG "ĐÁNH THỨC" ĐƯỢC,CHỈ GIÙM

Mình xài iP3g firm 3.1.2,mình kết nối winSCP USB không được vì openSSH thì bị lỗi,làm các bước để sửa lỗi thì đều ổn tới bước "ngủ quên" SSH thì vào terminal gõ lệnh
ssh root@127.0.0..1 thì nó báo như sau:
ssh_exchange identification: Connection closed by remote host.
Không hiểu được:confused:, a e nào có kinh nghiệm vấn đề này xin giúp với?:cry:
Và chuyển qua dùng iphonebrowser ifunbox v.v.... không thể nào copy được nhạc down về hay hình trực tiếp trên máy được ???

Zenki

Super V.I.P
Mình xài iP3g firm 3.1.2,mình kết nối winSCP USB không được vì openSSH thì bị lỗi,làm các bước để sửa lỗi thì đều ổn tới bước "ngủ quên" SSH thì vào terminal gõ lệnh
ssh root@127.0.0..1 thì nó báo như sau:
ssh_exchange identification: Connection closed by remote host.
Không hiểu được:confused:, a e nào có kinh nghiệm vấn đề này xin giúp với?:cry:
Và chuyển qua dùng iphonebrowser ifunbox v.v.... không thể nào copy được nhạc down về hay hình trực tiếp trên máy được ???
Nhạc và hình muốn đưa vào iPhone thì nên Sync qua iTunes cho dễ quản lý bạn ah!

Remove OpenSSH trong Cydia rồi cài lại xem, nhớ ON nó lên trước khi chép Files vào

WinSCP không xài được thì dùng iPhoneBrowser hoặc iFunbox.

thieuduong

cách kêt nối blutooth của iphone3gs

nhờ các bác chỉ giùm em cách kết nối bluetooth của iphone3gs ?em bắn nhạc từ máy khac sang iphone nhưng mà em ko biêt cách nào đẻ kết nối được blutooth.mong các bác chỉ gium ah.thak:O

Zenki

Super V.I.P
nhờ các bác chỉ giùm em cách kết nối bluetooth của iphone3gs ?em bắn nhạc từ máy khac sang iphone nhưng mà em ko biêt cách nào đẻ kết nối được blutooth.mong các bác chỉ gium ah.thak:O

Đồng chí tham khảo chương trình iBluenova này nhé - http://www.pdaviet.net/showthread.p...PDATE-mới-của-iBluetooth&highlight=iBluetooth

Cài cái này vào mới sử dụng bluetooth như các Smartphone khác được chứ mặc định BT của iPhone không bắn file hình hoặc nhạc được đâu.

Yêu cầu máy phải qua Jailbreak mới sử dụng được chương trình trên!

hieuxintx

Iphone 3gs 3.1.2 mất wifi, bluetooth và số imei

Anh em giúp hộ con ip của thằng bạn thân em...3gs 3.1.2 bb 05.11 unlocked đang chạy ngon tự nhiên hôm qua hết pin nó cắm vào để charge thì bị treo táo luôn, sau một hồi bật lên bật xuống thì nó vào được springboard nhưng chẳng nhận được sim không có wifi bluetooth số IMEI, ICCID, Modem firmware cũng chẳng thấy nữa ( trắng bóc luôn). em đã thử restore lại 3.1.2 nhưng itunes hiện ra bị lỗi 3194. giờ chằng biết sao nữa please help :(

B/s: em có thấy hình 1 cái phone trên net bị giống em nên mượn tạm hình để post lên. (máy em vesion 3.1.2 còn lại thì giống y chang)

Bạn thử làm theo cách của mình xem có dc hok.Mình chưa bị trên 3GS nhưng đã bị trên 2G rồi!

1/Tắt iphone và để chừng 30p.
2/Đổi cổng USB.
3/Khởi động lại máy.
4/Bắt đầu chạy FW.

Mình đọc dc ở đâu đó bên web nước ngoài nhưng hok nhớ.Nó bày mình làm như zậy và đã thành công.Bạn thử xem có dc hok