• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

AnhTu

Super V.I.P
mình đã thử nhưng không restore fw custom được, chắc là hết cách rồi
h mình lên OS 4.0 gốc luôn thì có làm ipod hay itouch được không? nếu được cho mình xin hướng dẫn luôn với
h lên OS4.0 thì mình cũng ko có sim active thì có tool hackactive cho os 4 chưa bạn?
Nếu muốn có sim active thì gọi mình, mình cho mượn sim active.

muathufale

hên quá, có đứa bạn có sim AT nên active được rồi. h làm ipod và cài thêm mấy app trên iturn vô nữa xài đỡ

AnhTu

Super V.I.P
hên quá, có đứa bạn có sim AT nên active được rồi. h làm ipod và cài thêm mấy app trên iturn vô nữa xài đỡ
iPhone 3Gs 4.0.x hả??? Vậy thì làm iPod có camera :D sao ko thử đưa về 3.1.2 hoặc 3.1.3 thử (bản gốc, trỏ ip tới host saurik)

datvt

iPhone 3Gs 4.0.x hả??? Vậy thì làm iPod có camera :D sao ko thử đưa về 3.1.2 hoặc 3.1.3 thử (bản gốc, trỏ ip tới host saurik)

Cái này là thế nào mình chưa hiểu lắm ! Mình có con 3GS World ngày trước đã JB và có Cydia rồi nhưng giờ thằng bạn đưa lên 4.0 rồi ! Mình mới chỉ kịp lưu shsh 4.0 và 4.01 thôi theo cách của bạn có thể đưa trở lại 3.1.3 được ko?

hoangkimma

iphone 3g lock up lên fw 3.1.3 bị ngất

e mới mua con ip 3g lock đang o fw3.1.2 nhưng nghịch linh tinh bị mất icon ơ? menu chính.sau đó e up fw 3.1.3 vảo.bác nảo gặp qua lảm ơn chi? e kai".thank nhiểuX_X

tomasou

Giúp em với em ko cài được game vào iphone T_T

Em cứ cài game vào là nó hiện thông báo was not installed on the iphone''iphone'' because an unknown error occurked (0xE8008001)

Các anh vào giúp em với
Thank rất nhìu
(Ở chỗ em ko cóa wifi nên em toàn dơn qua máy tính T_T)

tranhuuminh84

ngất như thế nào hả bạn ?
bạn thử restore bản FW 3.1.3 khác xem sao. nếu không có sim active thì nên dùng bản custom rùi cài tool unlock là ok ngay
còn có sim active rùi thì bạn cứ up bản FW gốc mà sài nhé

vipboy_9x

Moderator
Em cứ cài game vào là nó hiện thông báo was not installed on the iphone''iphone'' because an unknown error occurked (0xE8008001)

Các anh vào giúp em với
Thank rất nhìu
(Ở chỗ em ko cóa wifi nên em toàn dơn qua máy tính T_T)
bạn kiểm tra các thứ này lại nhé.
1/ appsyne
2/kết nối cáp
3/coi game của bạn có bị lỗi không
4/máy có JB chưa
nếu ok hết máy bạn có thể cài game thoải mái.

hoangkimma

ngất như thế nào hả bạn ?
bạn thử restore bản FW 3.1.3 khác xem sao. nếu không có sim active thì nên dùng bản custom rùi cài tool unlock là ok ngay
còn có sim active rùi thì bạn cứ up bản FW gốc mà sài nhé

uhm mỉnh đang thư? mới gia nhập kv ip nên kinh nhiệm chưa có nhiểu lắm.nhưng dủ sao cũng rất cam? ơn bạn mỉnh vửa sưa? xong đang tiến hảnh cải sóng

ken_nhox

ngất là sao ? là bác không JB được hay là úp chưa được ? bác phải nói rỏ thì anh em mới support được chứ

tieutu01

Cầu cứu IP 3Gs new bootroom bị dính cáp khi reboot máy.

Số là người bạn mình có 1 con IP 3Gs new botroom, chạy FW 3.1.2 từ lâu, bữa trước táy máy reboot máy cái bị treo cáp luôn.
Đã thử chạy lại Blackra1n RC3, màn hình IP hiện hình của chương trình, Blackra1n báo wait for reboot,rồi ở đó hoài luôn.
Thử restore lại bản 3.1.2 gốc thì báo lỗi 3194.
Các bác giúp đỡ với! cám ơn cám ơn!

kidhack

Tình trạng máy bạn giờ dín cáp dĩa ở 3.1.2
vì new bootrom bạn up lên 4.0.1 là mất sóng .(bản QT thì ok)

Nếu bạn có lưu SHSH 3.13 thì thử úp lên xem . nếu may thì máy bạn sẽ khắc phục treo cáp lun.

Nếu không được bạn phải cứu nó ở 3.1.2
dùng iH8snow fix Recovery cho vô lại menu thử xem .
rùi dùng Redsn0w 9.2 jailbreak

tieutu01

Cám ơn bạn, nhưng mình ko dùng iH8snow được,
ko biết là mình úp lên 3.1.3 có unlock va JB dc ko?
máy mình đã có shsh cho 3.1.3

TruongHan

Super V.I.P
Cám ơn bạn, nhưng mình ko dùng iH8snow được,
ko biết là mình úp lên 3.1.3 có unlock va JB dc ko?
máy mình đã có shsh cho 3.1.3

Có shsh thì ngon lành rồi,đổi host rồi up lên 3.1.3 liền,JB + unlock ngon lành ^^

tieutu01

Cám ơn TruongHan, mình đã úp lên được 3.1.3 bản gốc rồi, nhưng đến slide to emergency thì lại kẹt rồi, dùng blackbra1n RC3 thì dính cáp, dùng redsn0w 0.9.4 thì ko nhận FW.
thử đưa về Recovery mode up custom FW của bác Tinh la gi thì cứ đứng ở preparing iphone for restore hoài. Bó tay! Giúp mình với!
để 1 lúc lâu thì báo lỗi 1604.

TruongHan

Super V.I.P
Cám ơn TruongHan, mình đã úp lên được 3.1.3 bản gốc rồi, nhưng đến slide to emergency thì lại kẹt rồi, dùng blackbra1n RC3 thì dính cáp, dùng redsn0w 0.9.4 thì ko nhận FW.
thử đưa về Recovery mode up custom FW của bác Tinh la gi thì cứ đứng ở preparing iphone for restore hoài. Bó tay! Giúp mình với!
để 1 lúc lâu thì báo lỗi 1604.

Bạn làm từa lưa vậy? >.<
Restore 3.1.3 xong máy sẽ ở màn hình slide to emergency.Bạn cần có sim của nhà mạng để active,sau đó dùng Spirit để JB,rồi vào Cydia cài Ultrasnow 0.93 là có sóng

tieutu01

Hic, làm sao để biết cái máy này của nhà mạng nào?
Máy báo model MC132, thử bỏ sim AT&T vào thì ko chịu, có cách nào để biết ko vậy bạn?
Giúp mình với nhé,mình cũng ở SG,nếu có thể activate giúp thì mình chạy qua.Cám ơn TruongHan.

Krayohe

làm từ từ theo cách của bạn truonghan là đúng rồi. Còn nếu như bạn không có sim của nhà mạng thì có thể xem phần hướng dẩn cách active không cần sim có trong diển đàng này luôn rồi đó.

doananhtai

Hic, làm sao để biết cái máy này của nhà mạng nào?
Máy báo model MC132, thử bỏ sim AT&T vào thì ko chịu, có cách nào để biết ko vậy bạn?
Giúp mình với nhé,mình cũng ở SG,nếu có thể activate giúp thì mình chạy qua.Cám ơn TruongHan.

Bạn có thể vào https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do gõ số serial ... để xem mọi thông tin của máy mình (thời hạn bảo hành, iPhone Carrier Support,...).

Hoặc vào http://pinoyiphoneforum.com/index.php?topic=1531.0 rồi dò Model của mình thuộc nhà mạng nào.
Model của bạn nói là MC132... chưa đủ cho xin thêm mấy chữ cuối nữa mới dò được.

Tìm đúng SIM của nhà mạng đó mà Active... hoặc ra tiệm tìm mua SIM ĐA NĂNG để active.

làm từ từ theo cách của bạn truonghan là đúng rồi. Còn nếu như bạn không có sim của nhà mạng thì có thể xem phần hướng dẩn cách active không cần sim có trong diển đàng này luôn rồi đó.

3Gs New bootroom FW gốc 3.1.3 KHÔNG CÓ CÁCH GÌ ACTIVE KHÔNG CẦN SIM CẢ - đừng tìm mắc công...

Chỉnh sửa cuối: