• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

thechipmunks

em chào các bác, tình hình là e vừa lên đời, mới ra hoàng hà làm con HD7 xách tay về, bản quốc tế, các bác cho e hỏi với bản quốc tế thì mình có thể up fw bình thường chứ? hiện tại máy chỉ để làm nghe gọi, nhắn tin chứ chưa biết hack như thế nào. đang ghê tay :D
các bác cho e hỏi làm sao để coppy danh bạ từ bộ nhớ sim sang máy ạ ?

kenny160783

Ban nao cung up rom duoc bac a, nho doc ky truoc khi up. Chuc vui, em viet =ipad kg go go dc tieng viet

edmundo2203

em chào các bác, tình hình là e vừa lên đời, mới ra hoàng hà làm con HD7 xách tay về, bản quốc tế, các bác cho e hỏi với bản quốc tế thì mình có thể up fw bình thường chứ? hiện tại máy chỉ để làm nghe gọi, nhắn tin chứ chưa biết hack như thế nào. đang ghê tay :D
các bác cho e hỏi làm sao để coppy danh bạ từ bộ nhớ sim sang máy ạ ?
Trong diễn đàn cách Unlock rất chi tiết bạn cứ làm theo là được.Copy danh bạ thì bạn vào : Setting/application/people/import Sim contact.
Ban nao cung up rom duoc bac a, nho doc ky truoc khi up. Chuc vui, em viet =ipad kg go go dc tieng viet

Diễn đàn có kiểu gõ telex bạn cứ đánh như bình thường.thử xem nhé!

thechipmunks

vấn đề của e là để unlock máy thì yêu cầu laptop cào win7. mà máy e chỉ chạy win xp sp3 thôi, có cách nào qua mặt nó ko bác ?

thechipmunks

các bác cho e hỏi còn cách nào khác để cài app cho hd7 ko ngoài cách unlock ? Nokia thì ngoài hack máy thì có thể sign phần mềm thì cài đc, wp7 có như thế ko nhỉ? e mới dùng wp7 nên gà vật

khanhham

mod ơi cho em hỏi, em muốn cài đặt ghi âm cuộc gọi 2 chiều thì pải làm thế nào a, em cảm ơn

thechipmunks

các bác cho e hỏi, e dùng con hd7 T9292 xách tay từ đài loan . khi bật camera ra ( chưa chụp) thì thi thoảng có tiếng kêu tạch tạch nhẹ thôi, máy các bác có thế ko ạ?e đang sợ máy của e bị lỗi đang định đi đổi. các bác thử để ý kĩ máy bác rồi cho em biết xem với nhé

dai_atomlife

Đăng ký email accounts ->windows live

Các bác làm ơn cho em hỏi

Em đã đăng ký email accounts ->windows live để Sign in cho HTC HD7 nhưng không thấy Marketplace hiển thị ở hub Music + Video

Trong Hub Music + Video chỉ có

·Music

·Video

·Podcast

·Radio

·(Thiếu Marketplace)

Khi truy cập vào Hub Marketplace thì không cài được các ứng dụng Frre của HTC.

Em Resst you phoneSign in bằng accounts của người khác thì Ok, riêng accounts của em mới tạo thì không được

•Bác nào biết khắc phục vấn đề trên chỉ giúp em với

•Trong trường hợp đã Sign in bằng accounts abc@hotmail .com muốn Sign in lại bằng accounts khác thì làm thế nào mà không cần Resst you phone.

Em có hai vấn đề đó mà chưa biết giải quyết thế nào, rất mong nhận đượcsự giúp đỡ của anh em trong ngôi nhà Window phone 7

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Các bác làm ơn cho em hỏi

Em đã đăng ký email accounts ->windows live để Sign in cho HTC HD7 nhưng không thấy Marketplace hiển thị ở hub Music + Video

Trong Hub Music + Video chỉ có

·Music

·Video

·Podcast

·Radio

·(Thiếu Marketplace)

Khi truy cập vào Hub Marketplace thì không cài được các ứng dụng Frre của HTC.

Em Resst you phoneSign in bằng accounts của người khác thì Ok, riêng accounts của em mới tạo thì không được

•Bác nào biết khắc phục vấn đề trên chỉ giúp em với

•Trong trường hợp đã Sign in bằng accounts abc@hotmail .com muốn Sign in lại bằng accounts khác thì làm thế nào mà không cần Resst you phone.

Em có hai vấn đề đó mà chưa biết giải quyết thế nào, rất mong nhận đượcsự giúp đỡ của anh em trong ngôi nhà Window phone 7

Thanks
Vấn đề thứ nhất chưa rõ nguyên nhân, bạn kiểm tra lại tài khoản live mail của bạn xem đã gửi và nhận mail bình thường chưa.
Vấn đề thứ hai, sau khi đã sign bằng tài khoản hotmail thì vào hub Hotmail, chọn nút ... ở phía phải bên dưới, chọn tiếp dòng add email account rồi làm theo hướng dẫn.

edmundo2203

Chú ý là khi tạo TK hotmail bạn ko nên chọn Location là Vietnam mà nên chọn là US hay UK gì đó,sau đó đánh Zip code vào.Trên PC thì vào setting để chuyển Location về khu vực khác ko phải VN ( US,UK) thì trên Zune sẽ hiện Hub Market Place.Do MS chưa hỗ trợ Market Place cho VN.Thân!

hoanglongvu

HTC HD 7 có thể thay lockscreen ?

chào các bạn cho mình hỏi htc hd 7 có thể thay lockscreen không.mình thích đồng hồ dự báo thời tiết ở HTC Hub HD 7 nếu đưa được cái đấy ra lockscreen thì đẹp
sory nếu mình có hỏi gì thiếu hiểu biết nhé.cảm ơn các bạn

chiendoxuanelv

miss call trên HD7

em muốn hỏi các pác xem có pác nào biết cách gọi lại cuộc gọi bị lỡ khi tổng đài điện thoại nhắn tin cho biết là mình có 1 số cuộc gọi lỡ. em đã thử mãi mà ko sao gọi lại cho số đt trên tin nhắn, trwf khi mình gọi trực tiếp?/
Em xin cám ơn các pro

MinhThang

Manager
em muốn hỏi các pác xem có pác nào biết cách gọi lại cuộc gọi bị lỡ khi tổng đài điện thoại nhắn tin cho biết là mình có 1 số cuộc gọi lỡ. em đã thử mãi mà ko sao gọi lại cho số đt trên tin nhắn, trwf khi mình gọi trực tiếp?/
Em xin cám ơn các pro

Không thể nào gọi được đâu bạn, nó là nội dung tin nhắn sao bạn có thể gọi được chứ?

master1007

các bác cho e hỏi cách kết nối bluetooth với các máy điện thoại thông thường với, e kết nối toàn bị báo not support thôi

princent279

Đầu tiên là chỉnh sửa reg key của phone. Dùng file này
Code:
http://www.mediafire.com/?c23l2cvgp7c3c
File này thực chất là provxml có config sẵn key cho các bạn, vì HTC không cho phép xâm nhập vào key Operator trong System để thay đổi nên mới xài cái này. Các bạn theo hướng dẫn chọn OK, rồi nó tự động config. Sau khi chạy xong có thể uninstall chương trình này đi.

bạn giải thích rõ thêm bước này được ko ? trong folder có tới 4 files. mình phải cài hết 4 files hay chỉ cần 1 file xap ???

ngayemdem

bạn giải thích rõ thêm bước này được ko ? trong folder có tới 4 files. mình phải cài hết 4 files hay chỉ cần 1 file xap ???

Oh xin lỗi mình lấy nhầm link folder. Bạn download file xap về install vào trong máy rồi theo bước kế tiếp thực hiện.

Lamson

Well-Known Member

Con HD7 của mình hôm nay cắm vào máy tính qua Zune thấy báo Update như thế này,
-không biết có phải làm gì không, mới dùng có 2 ngày nên cũng hơi run, nên đành tích vào "Update later".:D:D
Mọi người chỉ giúp.
Cảm ơn nhiều