• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

xfile2208

Các pác cho e hỏi em đang sử dụng 3Gs bản mở mạng, đang dùng FW 4.0.1, em vào Cydia check thấy báo this device has SHSB FW từ 3.0 đến 4.0.2 vậy em có thể nâng lên 4.0.2 an toàn ko, và vào thời điểm này có nên up lên 4.0.2 ko pác nào chỉ giáo giúp em giùm

vipboy_9x

Moderator
Các pác cho e hỏi em đang sử dụng 3Gs bản mở mạng, đang dùng FW 4.0.1, em vào Cydia check thấy báo this device has SHSB FW từ 3.0 đến 4.0.2 vậy em có thể nâng lên 4.0.2 an toàn ko, và vào thời điểm này có nên up lên 4.0.2 ko pác nào chỉ giáo giúp em giùm
Lên 4.0.2 hiên nay không thể unlock+JB được thi bạn lên làm gì.
Cứ dùng 4.0.1 Mà sài bạn nhé,đợi có Tool JB mới hãy lên sau nhé.

mvt7081

ACE cho mình hỏi, mình có 3GS FW 3.0 đã unlock. Sau khi restore thành công FW 4.0.1, muốn jailbreak thì nên vô www.jailbreakme.com để jailbreak hay là dùng ultrasn0w hay là như nhau. Mình cảm ơn trước.

Zenki

Super V.I.P
ACE cho mình hỏi, mình có 3GS FW 3.0 đã unlock. Sau khi restore thành công FW 4.0.1, muốn jailbreak thì nên vô www.jailbreakme.com để jailbreak hay là dùng ultrasn0w hay là như nhau. Mình cảm ơn trước.

Nếu đã Unlock thì tất nhiên đã Jailbreak sẵn rồi, còn muốn JB làm gì nữa nhỉ :-?

vipboy_9x

Moderator
Bạn restore FW 4.0.1 thành công,Bạn muốn JB+unlock thì dùng trình duyệt của máy vào trang www.jailbreakme.com đề JB tiếp đó vào cydia cài Ultrasnow để unlock là song.

duyphuong123

đã lưu shsh nhưng restore vẫn báo lỗi 3194!

2 cây 3GS của em đã lưu shsh nhưng khi restone vẫn báo lỗi 3194 ( là lỗi chưa lưu shsh),các bác làm ơn chỉ giáo cho em với!

mvt7081

Nếu đã Unlock thì tất nhiên đã Jailbreak sẵn rồi, còn muốn JB làm gì nữa nhỉ :-?

Cảm ơn Zenki, lí do mình muốn jailbreak là để cài lại Cydia vì hiện tại cydia của mình bị bug nhiều quá, mình muốn restore lại từ đầu.

doananhtai

doananhtai

2 cây 3GS của em đã lưu shsh nhưng khi restone vẫn báo lỗi 3194 ( là lỗi chưa lưu shsh),các bác làm ơn chỉ giáo cho em với!

Đã lưu shsh rồi... nhưng có đổi địa chỉ host của gs.apple.com chưa bạn ?
(Nếu bạn hỏi "đổi địa chỉ host là đổi làm sao ?" thì 3194 là phải rồi).

tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?103104-đã-lưu-shsh-nhưng-restore-vẫn-báo-lỗi-3194!
hoặc
http://www.pdaviet.net/showthread.php?102198-Hot-Downgrade-iOS-4.0.2-gt-4.0.1-không-cần-SHSH
(Tuy cả hai đều có tiêu đề không cần shsh, thực sự là đã phải lưu shsh mới làm được).

alanlee

Nếu máy bạn là 3Gs Old BootRom thì thử FW Custom 4.0.2 này đi (cả hai đều không nâng BB).

iPhone 3GS ACTIVATED and 1GB root patron
Custom Firmware 4.0.2 3Gs Lock

iPhone 3GS UN-ACTIVATED and 1GB root patron
Custom Firmware 4.0.2 3Gs World
(Mình đang xài cái này - Máy Lock và Active bằng sim AT&T - không bị bất cứ lỗi youtube, ibook nào rất OK).

Bác cho mình hỏi là newbootrom không biết bao giờ mới mần custom Firmware đựoc nhỉ ? Không thử hàng được cũng buồn tí :(

gaupretty

Bác cho mình hỏi là newbootrom không biết bao giờ mới mần custom Firmware đựoc nhỉ ? Không thử hàng được cũng buồn tí :(

Chờ thêm thời gian nữa xem thế nào. Hiện nay thì potay bạn ạ.
Chúc vui vẻ!

Status
Không mở trả lời sau này.