• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

NgocHoan

Tớ mới lấy một em 3GS World của người quen, giờ tớ muốn xóa hết tất cả contact, ảnh ọt...nói chung là muốn restore lại từ đầu nhưng khi tớ down FW 4.0.1 về rồi Shift + Restore nó chạy một lúc rồi báo lỗi. Có ai chỉ cho tớ là tại sao và giờ tớ cần phải làm gì để restore ko? Hoặc có cách nào ko cần restore mà vẫn đưa máy về trạng thái đầu ko?

P.S: Máy mình có SHSHs nhé

Nếu có SHSH thì bạn trở về fw cũ mà dùng chứ up làm gì lên FW 4.0.1 dùng sóng yếu lắm , nếu không nên đợi bản fw 4.1 mà up nghe nói bản này hoàn thiện lắm .

vipboy_9x

Moderator
Nếu có SHSH thì bạn trở về fw cũ mà dùng chứ up làm gì lên FW 4.0.1 dùng sóng yếu lắm , nếu không nên đợi bản fw 4.1 mà up nghe nói bản này hoàn thiện lắm .
4.0.1 gió thổi muốn bay luôn chứ yếu gì,còn UP lên 4.1 sẽ buồn tẻ đấy,vì chưa có thông tin gì Về JB chỉ nghe gọi.

xiah_pro

Mình Restore thành công rồi, dùng tạm thôi bạn à, sau này có gì lại lên sau.

NgocHoan

4.0.1 gió thổi muốn bay luôn chứ yếu gì,còn UP lên 4.1 sẽ buồn tẻ đấy,vì chưa có thông tin gì Về JB chỉ nghe gọi.

Hiện tại thì mình đang dùng fw 4.0.1 đây sóng quá yếu và cài một số phần mềm còn bị lỗi nữa . Trước dùng fw 3.1.3 rất tuyệt rất tiếc đã bị mất SHSH không quay lại được .

loteo

Xin giúp IP4 resto bị lỗi 3194 ...

Mình đang xài IP4 clock 4.0.1 nhưng giờ muốn RT lại 4.0.1 nhưng cứ báo lỗi 3194 ..ai biết cách RT chỉ dùm mình với ..thank ..

vipboy_9x

Moderator
Mình đang xài IP4 clock 4.0.1 nhưng giờ muốn RT lại 4.0.1 nhưng cứ báo lỗi 3194 ..ai biết cách RT chỉ dùm mình với ..thank ..
Lỗi 3194 là lỗi do ko có lưu shsh,nếu ko có Lưu shsh, thì chỉ còn cách restore Lên 4.0.2 Mà thui làm Máy nghe nhạc thui.

loteo

Cách lưu SHSH làm sao vậy bạn ..lâu lắm rồi không theo dõi về IP ..nay bạn gái đưa RT mà bị lỗi ..mong bạn chỉ dùm..

vipboy_9x

Moderator
Cách lưu SHSH làm sao vậy bạn ..lâu lắm rồi không theo dõi về IP ..nay bạn gái đưa RT mà bị lỗi ..mong bạn chỉ dùm..
Vậy là bạn chưa có Lưu Shsh của FW 4.0.1 rùi,thì không thể restore Lại FW 4.0.1 được.
Hiện tại thì chỉ có thể lấy shsh của FW 4.0.2 thui.
cách lưu shsh thì bạn có thể tham khảo ở đây.

denzo

Chia buồn :D 99% là không lưu SHSH rồi :D Chịu khó làm máy nghe nhạc 1 thời gian thôi. Sắp ra 4.1 rồi :D

cudoboy

3GS không vào được YouTube

Báo cáo các bác là từ khi em upgrade con 3GS lên iOS 4 thì không thể vào được YouTube nữa. Nó báo lỗi không thể kết nối được, mặc dù Wifi vẫn bình thường. Phải làm thế nào hả các bác?

kienrom1979

Hiện tại thì mình đang dùng fw 4.0.1 đây sóng quá yếu và cài một số phần mềm còn bị lỗi nữa . Trước dùng fw 3.1.3 rất tuyệt rất tiếc đã bị mất SHSH không quay lại được .

Mình đang dùng FW 4.0.1 thấy sóng vẫn tốt đấy chứ.

Còn khi cài phần mềm thì không thấy lỗi gì (sync từ itune qua bình thường) mà chỉ bị lỗi khi run nó thôi (không vào được mà văng ra). Theo mình nghĩ là do không tương thích với iOS 4 mới thôi (phải chờ bản upgrade vậy)

jim3858681

máy mình bị sao ak,mình đang xài bt,tự nhiên cắm vào itunes rồi đứng máy,sau đó khởi động lại thì bị ăn táo,giớ mình muốn ip kết nối đc với itunes để restore thì fai làm sao,máy mình la 3g os4

các bác ơi cho em hỏi chút, đã có bác nào lên FW 4.1 của apple chưa vậy, nếu có bác nào lên rồi thì cho lên diễn đàn để anh em biết với.

gap113

cách unlock iPhone 3G lock OS 4.0.1 hư wifi

máy mình bị hư wifi nên không thể unlock qua wifi, sử dụng Redsn0w 0.9.5b5_5 thì khi nhấn Browser ngay lần đầu tiên đã chọn bản OS 4.0.1 nhưng không hiển thị phần Next mong ai chỉ giúp với :-??

vipboy_9x

Moderator
máy mình bị hư wifi nên không thể unlock qua wifi, sử dụng Redsn0w 0.9.5b5_5 thì khi nhấn Browser ngay lần đầu tiên đã chọn bản OS 4.0.1 nhưng không hiển thị phần Next mong ai chỉ giúp với :-??
Bạn qua đây tham khảo cách JB nhé.
Tool unlock No wifi dành cho bạn đây.

hoaithuc

mình cũng bị y như bạn đang restore em nó đây con 3g lock 4.0.1 bị ăn táo do ko có wifi nên res nó bị ăn táo luôn. mới chạy vừa xong chạy lại bản org 3.0 thì ok . jo đang unlock no wifi. vì nó cũng chưa nhận ra wifi. đang tìm cách fix push thử xem sao huhu

gap113

oh mình đã làm được rồi lúc có lẽ chưa chạy Resn0w nên bị vậy

Status
Không mở trả lời sau này.