• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Nói tóm lại là việc nghiên cứu Tool để JB cho 4.0.2 là không cần thiết vì Apple sắp cho ra mắt FW mới rồi, iOS 4.0.2 cũng chả kéo dài bao lâu nữa! Bây giờ đầu tư thời gian vào nghiên cứu Tool cho iOS 4.0.2 là không cần thiết!

nokia6233_fa

Iphone 3GS world đang từ FW 3.12 có lên được FW 4.01 không???

Iphone 3GS world của mình đang chạy FW 3.12, mình đã lưu file SHSH. Bây giờ mình muốn lên FW 4.01 thôi không lên 4.02 không biết có cách nào không. Nhờ các bác chỉ giúp.

vipboy_9x

Moderator
Iphone 3GS world của mình đang chạy FW 3.12, mình đã lưu file SHSH. Bây giờ mình muốn lên FW 4.01 thôi không lên 4.02 không biết có cách nào không. Nhờ các bác chỉ giúp.
Bạn Lưu shsh của FW nào thì restore FW đó,giả sử bạn lưu shsh của FW 3.1.3 thì bạn chỉ restore lại FW 3.1.3,Còn không bạn sẽ lên 4.0.2.

AnhTu

Super V.I.P
Đã có shsh nào thì restore lại FW đó.

tranbu

[hỏi] Downgrade iphone 4 4.0.2 xuống 4.0.1???

có ai biết cách downgrade iphone 4 từ 4.0.2 xuống 4.0.1 không? giúp mình với ;;);;)

kienrom1979

Trước đó mình xài con 2G, bây giờ mới có con 3GS nhưng đã được cài sẵn FW 4.0.1 (8A306) với modem Firmware: 05.13.04 cùng với các app rất nhiều
Nhưng các app này lại không đồng bộ được với itune, vả lại mình cũng muốn được vọc cách để cài đặt FW4 mới nhất trên con 3GS này

Các bác vui lòng chỉ giúp mình cách restore lại từ đầu nhé.

Mặt khác, khi khởi động máy thì trên hình quả táo có 1 đường sọc ngang, không hiểu là như thế nào? Bác nào biết giải thích giúp

Thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
có ai biết cách downgrade iphone 4 từ 4.0.2 xuống 4.0.1 không? giúp mình với ;;);;)
Bạn muốn hạ suống FW 4.0.1.điều đầu tiên và quan trọng nhất là bạn có lưu shsh của FW 4.0.1 hay chưa,Nếu chưa thì đành chờ đợi JB mới bạn nhé ,không có cách nào đâu.
Trước đó mình xài con 2G, bây giờ mới có con 3GS nhưng đã được cài sẵn FW 4.0.1 (8A306) với modem Firmware: 05.13.04 cùng với các app rất nhiều
Nhưng các app này lại không đồng bộ được với itune, vả lại mình cũng muốn được vọc cách để cài đặt FW4 mới nhất trên con 3GS này

Các bác vui lòng chỉ giúp mình cách restore lại từ đầu nhé. Thanks các bác nhiều
Bạn Muốn restore lại máy.
Hiện tại FW mới nhất Cho 3GS là 4.0.2,chưa có Tool JB+unlock (lưu ý việc này nhé).nếu lock thì Thành Ipod,quốc tế thì nghe ngọi
Cách lên rất đơn giản Downloand FW 4.0.2 Về kết nối với itune chọn Shift+restore Chờ 15p,Tiến hành ACtive là song.

kienrom1979

Bạn Muốn restore lại máy.
Hiện tại FW mới nhất Cho 3GS là 4.0.2,chưa có Tool JB+unlock (lưu ý việc này nhé).nếu lock thì Thành Ipod,quốc tế thì nghe ngọi
Cách lên rất đơn giản Downloand FW 4.0.2 Về kết nối với itune chọn Shift+restore Chờ 15p,Tiến hành ACtive là song.

Bác ơi, mình gà quá...
Máy mình là Lock, nếu vậy mình lên FW 4.0.2 chưa được hả bác.
Mong bác chỉ kỹ hơn. Thanks bác nhiều

vipboy_9x

Moderator
Bác ơi, mình gà quá...
Máy mình là Lock, nếu vậy mình lên FW 4.0.2 chưa được hả bác.
Mong bác chỉ kỹ hơn. Thanks bác nhiều
Nếu Máy bạn là lock thì theo Mình bạn cứ để FW cũ mà sài bạn nhé.

kienrom1979

Ok, cám ơn bác vipboy_9x, mình sẽ để nguyên như vậy mà xài vì chỉ có 1 cục cưng 3GS này thôi.

Medkid

Có ai có iOS 4.0.1 custom firmware không bị lỗi ibook ko ?

Mình restore cútom firmware 4.0.1 từ lấy từ gsm.vn thì bị lỗi các file pdf sau khi sync vào iphone không thể hiện lên trong ibooks, tham khảo trên mạng thì thấy là do lỗi của pwnage tool , trong quá trình tạo custom firmware gây ra lỗi trên, nghe nói là pwnage tool 4.0.1 đã fix được lỗi này. Nhưng mà mình ko có Mac để tạo ra 1 cái custom firmware như vậy.
Hiện tại mình đang rất cần cái custom firmware 4.0.1 đã fix lỗi ibook cho 3gs lock. Ai có vui lòng chia sẻ với .
Thanks in advance, hoặc ai biết cách fix lỗi này thì vui lòng chỉ giáo. :|

chau242424

khi nào thì unclock dc IP 4??? FW 4.0.2???

E đang có 1 cái IP 4 -4.0.2, nhưng jo chua unclock dc?a e nào dự đoán dc khi nào thì unckock dc ko??
và nhờ a e chỉ hộ: làm sao biết IP 4 thuộc FW nào khi chỉ biết tuần sản xuất của IP?

phamthaitl

theo mình nghĩ thì OS 4.0.2 chắc không có JB nữa.bởi vì đã có OS 4.1.vậy bạn nên chờ khi 4.1 ra và có JB thì lúc đó sẽ có unlock.

voibietbay

em mới mua lại một con ipod 32G g3, hiện nó đang dùng 4.0, em định up lên 4.0.2 nhưng ko biết có unlock được không vì thấy mọi người hướng dẫn chỉ đề cho itouch g2
và về vấn đề multitask của nó nữa, ztoggle thì chỉ có g2 dùng được, g3 của em cài vào nó không hoạt động, em muốn hỏi là có phần mềm nào chạy được mutitask cho itouch g3 không, vì lúc em mua nó thì vàn dùng multitask bình thường, sau khi em cài lại máy thì mới mất

MiNhon

4.02 ko jb được bạn à, nên đừng có lên , mà 4.02 như 4.01 thôi chỉ hơn cái lỗi fix lỗi pdf file và ko jb. Còn multitask thì mặc định máy đã có nhưng ko hoàn Hảo và đúng nghĩa multi nhưng bạn có thể cài thêm soft multi từ cydia for ios 4 nhé
Regard!

voibietbay

uh, tại lúc mới mua lại máy ấy, mình đem so sánh với ipod của thg bạn, những ứng dụng mà mình chạy multi được thì nó ko được, nhưng sau khi cài lại os thì ko còn được như thế nữa, mình tìm trên mạng thì có hướng dẫn sửa file /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/N82AP.plist
nhưng khi chỉ đến folder đó rùi mà không thấy fiel N82AP.plist đâu cả, máy mình có bị lỗi j hok,
itouch 32G 3g mà.

xiah_pro

Tớ mới lấy một em 3GS World của người quen, giờ tớ muốn xóa hết tất cả contact, ảnh ọt...nói chung là muốn restore lại từ đầu nhưng khi tớ down FW 4.0.1 về rồi Shift + Restore nó chạy một lúc rồi báo lỗi. Có ai chỉ cho tớ là tại sao và giờ tớ cần phải làm gì để restore ko? Hoặc có cách nào ko cần restore mà vẫn đưa máy về trạng thái đầu ko?

P.S: Máy mình có SHSHs nhé

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.