• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

danhvogiacmo

iphone 3g ios4 tự nhiên mất hết app đã cài bằng itunes

máy mình 3g bản quốc tế, thỉnh thoảng mình vào bistes dùng thì bị vang ra và thỉnh thoảng mất hết các ứng dụng cài từ itunes còn ứng dụng cài từ cydia vẫn còn, ko hiểu sao nữa mình phải cắm dt vào máy tình synick lại mới dc. trong phần setting không hiển thị luôn cả app

daoquang_chien

các sư huynh chỉ giúp đệ.đệ đang dung itouch gen3 8G nay đã up lên OS4 nhưng không thể chạy đc muntitask màn hinh home vãn đen xì chỉ chạỵ đc mỗi nhét các icon vào 1 folder.vậy bây giờ em dùng bản custom nào để giải quyết đc các vấn đề trên ạ.Mong các bác giúp đỡ.em cảm ơn nhiều

vipboy_9x

Moderator
các sư huynh chỉ giúp đệ.đệ đang dung itouch gen3 8G nay đã up lên OS4 nhưng không thể chạy đc muntitask màn hinh home vãn đen xì chỉ chạỵ đc mỗi nhét các icon vào 1 folder.vậy bây giờ em dùng bản custom nào để giải quyết đc các vấn đề trên ạ.Mong các bác giúp đỡ.em cảm ơn nhiều
Ipod Touch hem chạy được đa nhiệm bạn ah.

NgocHoan

Bỏ tiền ra mua cái SIM Active cho tất cả các mạng hoặc nhờ ai có Active dùm thôi bạn, không có cách nào đâu!

Mình đã tìm kiếm 2 ngày nay trên khắp các diễn đàn rồi ai cũng bảo hết cách .minh đang ở nươc ngoài làm sao mua đươc SIM Active đó chứ .

AquaSta

Moderator
Apple phát hành iOS 4.0.2 cho iPhone/iPod và 3.2.2 cho iPad - Ko nên update lên

Apple đã phát hành iOS 4.0.2 cho:
  • iPhone 3G
  • iPhone 3Gs
  • iPhone 4
  • iPod touch 2G
  • iPod touch 3G
và firmware 3.2.2 cho iPad

Các bạn chú ý nếu dùng iPhone locked tuyệt đối không nên update tại thời điểm này vì hiện tại chưa có tool jailbreak cho firmware mới này. Và chuẩn bị lấy shsh file cho fw mới này nữa nhé!

Download tại đây:

Đối với iPhone 3G và iPod touch 2G model MB (non MC) bạn vẫn có thể dùng redsn0wn 0.9.5-5 để jailbreak, xem tại đây
Firmware 4.0.2 sẽ không update baseband, vẫn có thể dùng ultrasn0w 1.1-1 để unlock. Dùng redsn0w để jb thì trỏ đến firmware 4.0 gốc (ipsw)

XuanTruong

Super V.I.P
Cái quan trọng nữa là iOS 4.0.2 so với 4.0.1 thì Fix hoặc thêm những gì? Còn không thì khỏi Update mất công? Đưa chú ý chủ đề cho rôm rả!

doananhtai

Cái quan trọng nữa là iOS 4.0.2 so với 4.0.1 thì Fix hoặc thêm những gì? Còn không thì khỏi Update mất công? Đưa chú ý chủ đề cho rôm rả!

chỉ có duy nhất một thứ:
Fixes securiy vulnerability associated with viewing malicious PDF files.
Sửa chữa lỗ hổng an ninh liên quan tới việc xem các file PDF có mã độc.

Rất cần thiết cho những ai "không thèm JB" để ngăn ngữa bị tiêm mã độc hại bởi hacker đen.

Rất không cần thiết cho những ai "thèm JB" vì jailbreakMe chính là PDF có mã độc (nhưng không hại).

nbdao

Lỗi SMS+Đa nhiệm

Mình đang dùng 3Gs Old Bootroom hôm qua up lên FW4.0 thì chạy ngon lành nhưng hôm nay vào mở tin nhắn cảu đứa bạn dọc xong rùi chuyển qua tin khác thì không được và bị đẩy ra màn hinh Sprindboard có bác nào biết tại sao chỉ giù m mình với. Cái FW4.0 là mình dùng PwnageTool 4.01 để build
À còn mình không thấy đa nhiệm đâu cả hay là lúc mình build FW mình thiếu chăng? Có bác nào dành chỉ dùm mình với?Mình mới sài iPhone nên k có nhìu kinh nghiệm.

m0nk3y86

Túm lại mềnh dùng 3G-W, cứ lên cho theo thời đại dù chẳng để làm j, dù sao cũng đang mún restore máy =))

doananhtai

Với 4.0.2 Apple đã vá lỗ hổng an ninh liên quan đến PDF....

Nhưng người dùng iPhone 2G và iPod Touch 1G thì sao ? Apple đã bỏ rơi họ.
Không sao, Apple bỏ rơi nhưng Saurik thì không.
(cả cho những ai "không thể lên 4.0.2")

Hãy vào cydia tìm "PDF Patch.." và cài vào, bạn sẽ được an toàn,,,

nguồn Dev Team Blog

vuive79

Help!! Iphone 3gs world lên IOS 4.0.1 đòi active bằng sim???

Mình mới sử dụng iphone 3gs world, fw 3.0 thấy IOS 4.0.1 hay quá nên restore lên IOS 4.0.1 thì đòi sim dể active.:(( Nhờ các bác giúp dùm nha!!!
Cám ơn các bác!!!!!

phamthaitl

của mình cũng thế.cứ cho sim vào.sim nào cũng được.cắm vào máy tính nối mạng.và máy phải cài itunet sẵn rồi.đợi một chút là kích hoạt.không sao đâu nếu là bản quốc tế như cuả mình.

Zenki

Super V.I.P
Mình mới sử dụng iphone 3gs world, fw 3.0 thấy IOS 4.0.1 hay quá nên restore lên IOS 4.0.1 thì đòi sim dể active.:(( Nhờ các bác giúp dùm nha!!!
Cám ơn các bác!!!!!

Bạn cứ cho Sim vào (Sim nào cũng được) sau đó kết nối iPhone với iTunes (Nhớ là máy tính phải kết nối mạng) đợi 1 lúc iPhone của bạn sẽ tự Activate (Nếu thật sự là World)

vuive79

Mình bỏ sim Mobile vào active thi itune báo không support. Bây giờ phải làm sao vậy các bác?

XuanTruong

Super V.I.P
iOS 4.0.1 & 4.0.2 ngoài bề nổi chẳng thấy gì ngoài cái cột báo sóng nhìn Prồ hơn chút!:D

Status
Không mở trả lời sau này.