• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

tuan0407

Một số thắc mắc về 3GS iOS4 cần anh em chỉ giúp!

Mình đang xài 3GS 8G unlock đang ở OS 4.0 Mình có 1 số thắc mắc cần hỏi :
1> Làm sao để 3GS có thể nghe nhạc và xem phim online ? (Mình đã cài Flash từ Cydia nhưng ko dc, chỉ xem dc Youtube à!)

2> Làm sao để chơi dc file flash dạng *.swf ?

3> Có cách nào giấu hình, nhạc hay phim để người khác ko thấy dc hay ko ?

4> Mình đã cài Skype và iBluetooth từ Cydia nhưng ko dùng dc ? Vào là văng ra ngay!

Mong anh em giúp dùm mình với. Thanks!

Bạn mới xài iphone đúng hok?

1> hiện tại cài flash vào chỉ nghe nhạc online thôi chứ chưa thể xem phim online dc!Cứ vào load phim sẻ bị đá ra thôi!Hơn nữa nó đang là bản beta nên có thể hy vọng bản chính thức sẻ hổ trợ!

2> Hiện chưa có soft nào để chơi flash trên iphone cả(Đó là theo như mình biết)

3> Hình như có rất nhìu soft giấu hình nhưng đa số rất phức tạp (Copy bên này bỏ qua bên kia rôi lại xoá bên mặc định!Nếu có nhìu hình ảnh cần giấu thì chắc tự tay copy hoài thì cũng đuối :D).Nên nếu hok nhất thiết phải giấu thì ta xài iprotect 2.0 để khoá ứng dụng lại thì khoẻ hơn!Iprotect có trên diễn đàn mình đó bạn chịu khó tìm!
4> Skype là soft free cần j phải cài từ Cydia hả bạn!Bạn cứ lên itunes tải về sync vào và xài thôi mà!Có lẻ bản Skype trên cydia là bản cũ nên hok tương thích với iOS 4.Còn zụ iBluetooth thì hiện trên OS 4 chưa có soft nào có thể dùng Bluetooth bắn file dc!Cái bạn nói là dùng cho 3.1.2 thôi.

daoquang_chien

Mình đang dùng Ipod Touch 2G 8G IOS4 vẫn chạy đa nhiệm ngon.

Ipod khác với Iphone là khi up lên IOS4 chế độ Muntitask bị ẩn đi không bung ra đồng thời, bạn chỉ việc vào Cydia\ Search\ WinterBoard và cài, sau đó vào WinterBoard\Select Themes\iPod, Muntitasking là ok. Chúc vui.

bác cho em ? Máy em là Itouch Gen 3 8G đã lên OS4.1 đã JB rồi em vào Cydia chọn WinterBoard install cái của PDAviet thì nó bị lỗi và máy báo chạy = safe mode em remove đi thì lại bình thường vậy bây giờ em phải làm gì để chạy đc WB và đa nhiệm ạ.Thanks bác nhiều

các pro ơi, có pro nào biết cách đổi đuôi winrar ra đuôi ipsw cho firmware 4.0.1. em đao về toàn đuôi winrar mà không biết cách đổi , xin các pro hướng dẫn cho. thanhk các pro nhiều.

Zenki

Super V.I.P
các pro ơi, có pro nào biết cách đổi đuôi winrar ra đuôi ipsw cho firmware 4.0.1. em đao về toàn đuôi winrar mà không biết cách đổi , xin các pro hướng dẫn cho. thanhk các pro nhiều.

Bạn nhấn F2 rồi đổi giống như đổi tên File bình thường thôi, thay vì .rar thì đổi thành .ipsw thôi!

tokyojp09

Chào a em. Mình vừa unlocked iphone 3GS của mình xong, dùng được 2 ngày, lỡ tay cài đặt và xóa gì gì đó không biết, nhg bây giờ máy không vào đc phonebook và Messenger SMS, và hay bị treo máy. Khởi động lại phải tháo sim ra mới được, nếu không thì máy vẫn treo. Thỉnh thoảng máy báo lỗi là springboard crashed nên máy chạy về safe mode, phải khởi động lại. Mình không biết làm thế nào cả, đang hoang mang quá, mong các pro giúp mình khắc phục với. Con này trước kia mình mua bên Nhật, dùng rất tốt, unlock lúc đầu cũng ok, chỉ tội máy mó linh tinh bây giờ chẳng biết sao cả. Giúp mình với nhé. Cảm ơn anh em nhiều.

phongdaihiep

help me!! iphone 3gs ( os 3.1.2) bị ăn táo

iphone của mình đang chạy os 3.1.2 (đã Jailbreak & Unlock) mình nghich ngợm lung tung bây giờ ấn máy lên thấy táo ko ah :(( các bạn giúp mình với . mình đã restore với os 4.0 thì nó báo lỗi này

cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

gaupretty

iphone của mình đang chạy os 3.1.2 (đã Jailbreak & Unlock) mình nghich ngợm lung tung bây giờ ấn máy lên thấy táo ko ah :(( các bạn giúp mình với . mình đã restore với os 4.0 thì nó báo lỗi này

cám ơn nhiều

Chào bạn!

iPhone của bạn đã lưu SHSH của FW nào chưa?

Lỗi 1600: Là do bạn Restore FW custom để mà để iPhone ở DFU mode.
Cách khắc phục: Muốn Restore FW custom để iPhone ở Recovery Mode.

Chúc thành công và vui vẻ!

ho_duong2003

Iphone 3GS lock iOS 3.1.3 new baseband bị ăn táo

Em có một con iPhone 3GS lock iOS 3.1.3 new baseband (5.12.07) sau khi chọn "Erase all data and reset all settings" thì bị ăn táo, em k0 có sim chính hảng để unlock, có cách nào để khác phục vấn đề nầy không mấy bro?

Thanks in advance!

Zenki

Super V.I.P
Em có một con iPhone 3GS lock iOS 3.1.3 new baseband (5.12.07) sau khi chọn "Erase all data and reset all settings" thì bị ăn táo, em k0 có sim chính hảng để unlock, có cách nào để khác phục vấn đề nầy không mấy bro?

Thanks in advance!

Nếu không có SIM chính hãng để Unlock thì bạn có thể ra các tiệm điện thoại chuyên về iPhone hỏi mua SIM có thể Active cho tất cả các mạng!

Nhưng hiện tại nếu bị ăn táo và Restore thì máy bạn sẽ bị nâng lên 4.0.2, lúc đó sẽ không có Tool để Jailbreak vì vậy chưa thể Unlock được, chỉ có thể dùng nghe nhạc và chụp ảnh thôi!

LEDU

Bà chị em đang dùng 1 3GS bản lock (cái này là em jb bản FW 3.0 như các Mod hướng dẫn hồi xưa lắm rùi). Đợt đi Hanoi họp không biết thế nào mà bả được anh giai ưu ái ở ngoài nớ tặng 1 iP4 mới cáu xèng. Vừa về đến nhà là bả bắt em cài app y chang như máy 3GS cũ và cập nhật contact từ điện thoại 3GS cũ qua iP4 mới. Kiểm tra iP4 mới thì thấy không có Cydia??? em cũng không biết có phải là bản WORLD hay không. Sau đó em thực hiện các bước sau (tất nhiên là theo suy nghĩ của em)

- Đầu tiên tải bản mới nhất của iTunes 9 từ apple, chấm mấy đó, em quên mất
- Đưa máy 3GS sync phần Info trong đó có phần sync contacts từ máy 3GS cũ vào iTunes.
- Rút máy 3GS khỏi cáp, em cắm iP4 mới vào để em bắt iP4 sync với contacts vừa mới lưu trong iTunes từ 3GS
...
...
Hồi hộp chờ đợi...khi em run run cắm iP4 vào thì máy báo là ko connect được với iP4 với cảnh báo lỗi như sau:
"iTunes could not connect to thí iPhone because of the error occurred (0xE8000065) !!!!!!

Em phải làm gì bây giờ đây các bác??? bà chị em mắng em 1 trận bảo là giờ chẳng có contact nào trong đt ngoài số đt đã chuyển từ SIM của máy qua mà thôi!!!

Zenki

Super V.I.P
Bà chị em đang dùng 1 3GS bản lock (cái này là em jb bản FW 3.0 như các Mod hướng dẫn hồi xưa lắm rùi). Đợt đi Hanoi họp không biết thế nào mà bả được anh giai ưu ái ở ngoài nớ tặng 1 iP4 mới cáu xèng. Vừa về đến nhà là bả bắt em cài app y chang như máy 3GS cũ và cập nhật contact từ điện thoại 3GS cũ qua iP4 mới. Kiểm tra iP4 mới thì thấy không có Cydia??? em cũng không biết có phải là bản WORLD hay không. Sau đó em thực hiện các bước sau (tất nhiên là theo suy nghĩ của em)

- Đầu tiên tải bản mới nhất của iTunes 9 từ apple, chấm mấy đó, em quên mất
- Đưa máy 3GS sync phần Info trong đó có phần sync contacts từ máy 3GS cũ vào iTunes.
- Rút máy 3GS khỏi cáp, em cắm iP4 mới vào để em bắt iP4 sync với contacts vừa mới lưu trong iTunes từ 3GS
...
...
Hồi hộp chờ đợi...khi em run run cắm iP4 vào thì máy báo là ko connect được với iP4 với cảnh báo lỗi như sau:
"iTunes could not connect to thí iPhone because of the error occurred (0xE8000065) !!!!!!

Em phải làm gì bây giờ đây các bác??? bà chị em mắng em 1 trận bảo là giờ chẳng có contact nào trong đt ngoài số đt đã chuyển từ SIM của máy qua mà thôi!!!

Restart máy rồi kết nối lại xem sao! Trước đó đã kết nối iPhone 4 mới máy của bạn lần nào chưa?

LEDU

Em đã làm thử như bác Zenki hướng dẫn 2-3 lần, kết quả vẫn như vậy, dòng lỗi báo vẫn hiện ra. Em thực sự không biết làm sao nữa hết!! :(

Zenki

Super V.I.P
Em đã làm thử như bác Zenki hướng dẫn 2-3 lần, kết quả vẫn như vậy, dòng lỗi báo vẫn hiện ra. Em thực sự không biết làm sao nữa hết!! :(

Thử đổi cổng USB xem sao!

Reboot lại iPhone rồi kết nối lại xem sao!

Không được nữa thì Remove những thứ liên quan đến APPLE trên máy tính kể cả iTunes rồi cài đặt lại!

jpnguyen

Giúp em active con IP AT&T 3GS OS 4.0

Hix, em nghe nói active IP dễ lắm nên cũng mua 1 cái sim active, em mua ở Hoàng Thông, sao mà em active hoài ko được, kết nối với ITune được một lúc thì iTune báo "There is no SIM card installed in the iPhone you are attempting to activate.". Các bác giúp em với, không biết có phải tại em lam sai bước nào không hay là tải sim (em đã ra đó thay 2 lần rùi)... Thanks.

vipboy_9x

Moderator
Hix, em nghe nói active IP dễ lắm nên cũng mua 1 cái sim active, em mua ở Hoàng Thông, sao mà em active hoài ko được, kết nối với ITune được một lúc thì iTune báo "There is no SIM card installed in the iPhone you are attempting to activate.". Các bác giúp em với, không biết có phải tại em lam sai bước nào không hay là tải sim (em đã ra đó thay 2 lần rùi)... Thanks.
Bạn kiểm tra sim Trong iphone của bạn đã nhận chưa,

vipboy_9x

Moderator
Trong IP nhận được SIM rồi (không còn dòng chữ đòi insert SIM active).
vậy bạn kết nối với Itune chờ No active là Song thui,Mà bạn dùng Sim nào để active thế,Sim active all nhà Mạng hay sao.

Vinh3C

Em hỏi hơi ngu tí:
máy e 3GS lock( New bootrom) đang chạy FW 3.1.3 chưa lưu SHSH bất kì FW nào và hình như Apple đã đóng cửa ko cho lưu SHSH của 4.0.1 nữa rồi.
bây giờ có lên được 4.0.1 hay ko các bác hay phải lên thẳng 4.0.2?
trả lời nhanh hộ em nhé!
Thank cả nhà!

Status
Không mở trả lời sau này.