• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Jay_Wong

Khẩn cấp : IP4 world bị no service.

IP4 World 4.1 của em đang xài ngon lành tự nhiên giờ bị mất sóng. Cứ hiện chữ No service wài lun. Giờ không có dt xài @@. Bác nào giúp mình với. Thxxxxxxx.

TatDat_Canon

IP4 World 4.1 của em đang xài ngon lành tự nhiên giờ bị mất sóng. Cứ hiện chữ No service wài lun. Giờ không có dt xài @@. Bác nào giúp mình với. Thxxxxxxx.

iphone 4 có nguyên bộ nắp sóng phía trên gần phần camera sau đó, xem chừng máy bạn bị rớt hay va cham mạnh phần tiếp xúc đó bị hở nên bắt sóng không được, tháo nắp lưng ra bóp chặt vào, rồi tắt mở airplane mode xem có sóng lại ko?

demontoon_cz

Xin Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware 4.2.1 cho iphone 3G

Cho em xin cách nâng câp & jailbreak .Bây h la phien ban 4.3 nhung em chi can 4.21 thôi .IP 3G có k.nôi đc vói ti vi ko các anh

patvn

3G không lên 4.3 đc nên cứ up là lên đc 4.2.1 nếu là 3G world, lên xong thì jailbreak bằng redsn0w_win_0.9.6rc8.

nhocquaytony

Iphone 4 cần giúp đỡ

Số là em mới được gửi về con Iphone 4 ở Mỹ về mở thì thấy chạy OS 4.1
Baseband 02.10.04, có search trên diễn đàn thì thấy con này jailbreak được nhưng hình như chưa có cách unlock phải ko các bác?

vipboy_9x

Moderator
Số là em mới được gửi về con Iphone 4 ở Mỹ về mở thì thấy chạy OS 4.1
Baseband 02.10.04, có search trên diễn đàn thì thấy con này jailbreak được nhưng hình như chưa có cách unlock phải ko các bác?
đúng rùi bạn hiện tại thì chưa có unlock cho 4.1 được,Tuy nhiên bạn có thể jb cài game+Soft bình thường.
ở ngoài thị trường hiện tại có một loại X-sim có thể unlock được 4.1 nhưng nghe nói là chưa có ổn định cho lắm.

tutuxich

cho hỏi đã unlock được iphone 4 (locked) phiên bản 4.1 (8B117)
Model MC319LL
Firmware 02.10.04
ko vậy?
cảm ơn nhiều

AnhPheCT

cho hỏi đã unlock được iphone 4 (locked) phiên bản 4.1 (8B117)
Model MC319LL
Firmware 02.10.04
ko vậy?
cảm ơn nhiều

Unlock ko phụ thuộc vào FW mà phụ thuộc vào Baseband. Hiện tai BB của Bạn là 02.10.04 nên ko thể Unlock được.
Nói đung hơn iP4 với BB = 02.10.x, 03.10.x, 04.10.x Chưa có Tools Unlock.

AnhPheCT

vậy trong trang web này có thể unlock dc iphone mình ko? http://www.iphone4jailbreak.org/limesn0w-unlock-iphone-4-02-10-04-05-15-01.html

Còn khuya! Hiện tại IP4 chỉ unlock được BB = 1.59 thôi. Còn lại là fake hết đó Pro. Nếu có chẳn bằng cách ghép SIM đang thử nghiệm thành công ở Trung Quốc cho IP4 với BB 2.10, 3.10, 4.10.........Chờ mọi người test ổn định giá có phần hạ xuống hy vọng Bạn nên thử để còn Unlock mà dùng....Tạm thời JB chơi Games cái đã...!

Orbit

iPhone 3G không thể Update iOS 4.0

Gửi các bác
Mình có 1 con 3G lock, nhưng chắc đã bị làm gì đó rồi nên số imei cỉ là xxx640000
Mình up FW 3.1.3 offical thì ko biết làm sao jb, mình muốn up lên FW 4.0 nhưng luôn bị báo lỗi 1604 khi thì lỗi 3194 không thì nó cứ nằm.im ru ko thể up được.

Các bác xin làm ơn chỉ giúp mình với
Thanks

tklarryonline

Em dùng iP4 4.2.1.
Hôm nay em vào Cydia remove 1 số package em cài, nhưng bằng cách Queue Continueing. Sau khi Confirm thì Cydia ko remove mà lại làm iP của e tự respring. Sau khi respring thì các package vẫn còn nguyên. Khi vào Cydia thì hoàn toàn ko có data của source cũng như của package.
Em có nên restore lại máy và JB lại ko? Hay có cách nào giữ nguyên máy mà ko cần restore?

TruongHan

Super V.I.P
Hiện tại máy bạn như thế nào rồi?Lỗi 1604 là do máy bạn chưa JB,3194 là do không có shsh của các FW từ 4.x trở lên nên bạn không thể restore được
Bạn nên restore lại FW 3.1.3 rồi JB với redsn0w,làm xong cái này rồi mình tính tiếp :D

suzuki_sport_rgx

Em dùng iP4 4.2.1.
Hôm nay em vào Cydia remove 1 số package em cài, nhưng bằng cách Queue Continueing. Sau khi Confirm thì Cydia ko remove mà lại làm iP của e tự respring. Sau khi respring thì các package vẫn còn nguyên. Khi vào Cydia thì hoàn toàn ko có data của source cũng như của package.
Em có nên restore lại máy và JB lại ko? Hay có cách nào giữ nguyên máy mà ko cần restore?
Nếu máy bạn là máy quốc tế và có lưu shsh thì mọi việc đơn giản, còn nếu là lock thì tìm hiểu kỹ trước khi làm
Còn fix cydia thì vào đây tìm http://www.pdaviet.net/showthread.php?67806-TỔNG-HỢP-CÁCH-FIX-NHỮNG-LỖI-CƠ-BẢN-CỦA-CYDIA

TatDat_Canon

Em dùng iP4 4.2.1.

add lại 1 suorce bấy kỳ nào đó, cydia sẽ tự động update lại hết. Ko nên restore nếu thực sự không cần thiết bạn à.

TatDat_Canon

Gửi các bác
Mình có 1 con 3G lock, nhưng chắc đã bị làm gì đó rồi nên số imei cỉ là xxx640000
Mình up FW 3.1.3 offical thì ko biết làm sao jb, mình muốn up lên FW 4.0 nhưng luôn bị báo lỗi 1604 khi thì lỗi 3194 không thì nó cứ nằm.im ru ko thể up được.

Các bác xin làm ơn chỉ giúp mình với
Thanks

lỗi 1604 do bạn restore chọn FW custom khi đang ở FW gốc chưa JB, lỗi 3194 do thiếu shsh file của FW muốn restore.

Để không bị lỗi nào hết, thì restore về 4.2.1 custom theo topic này.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111713-CUSTOM-iOS-4.2.1-PV001

làm xong rồi lên đi rồi xem base band thế nào để tính cách unlock.

tutuxich

mình có máy iphone4 (locked) BB: 02.10.04, ko biết đã đc unlock chưa? mới hồi nãy nghe nói đã có thể unlock, ko biết thực hư thế nào? mua con này từ tháng 11 tới giờ, mà ko xài dc, nản ghê!!

AnhPheCT

mình có máy iphone4 (locked) BB: 02.10.04, ko biết đã đc unlock chưa? mới hồi nãy nghe nói đã có thể unlock, ko biết thực hư thế nào? mua con này từ tháng 11 tới giờ, mà ko xài dc, nản ghê!!

Unlock bằng SIM ghép đấy Pro! Giá SIM ở Việt Nam từ 1.4 - 2T đấy. Cho iP4 với BB 2.10, 3.10, 4.10.