• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
Topic dành cho anh em Trao đổi và Thảo luận các vấn đề cũng như tính năng trên iOS 4.x của Apple dành cho iPhone và iPod Touch

Chỉnh sửa cuối:

maiducthonga

iPhone 3G os4 cần sự giúp đỡ.

Xin chào các bạn.
Mình hiện đang sử dụng iPhone 3G. Hôm qua mình up lên OS4 bằng redsn0w 0.9.5b-4. Sau khi chạy được khoảng 3h và đã được cài đặt 1 vài chương trình cho OS4 như mQuickDo, iFile, Winterboard ...mình reboot lại mày thì không thể. iPhone cứ khởi động đi khởi động lại tại màn hình Quả táo. Hôm nay đã redsn0w lại 2 lần nhưng không được. Vậy ai có cao kiến gì thì giúp đỡ với nhé :(:(. Thanks

gaupretty

Xin chào các bạn.
Mình hiện đang sử dụng iPhone 3G. Hôm qua mình up lên OS4 bằng redsn0w 0.9.5b-4. Sau khi chạy được khoảng 3h và đã được cài đặt 1 vài chương trình cho OS4 như mQuickDo, iFile, Winterboard ...mình reboot lại mày thì không thể. iPhone cứ khởi động đi khởi động lại tại màn hình Quả táo. Hôm nay đã redsn0w lại 2 lần nhưng không được. Vậy ai có cao kiến gì thì giúp đỡ với nhé :(:(. Thanks

iPhone 3G chạy iOS 4 chậm và giật lắm bạn ạ. Với lại App và Game cho iOS 4.0 chưa nhiều. Hạ về FW 3.1.3 dùng đi cho lành. Bạn tham khảo tham thêm TẠI ĐÂY!

Chúc bạn thành công và vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

maiducthonga

Mình đã quay về sử dụng FW 3.1.2, chắc phải đợi 1 thời gian nữa xem thế nào. Nhưng dù sao cũng thích OS 4.0

bingbongbich

Mình thì nghĩ nên thử OS4 1 thời gian, không xài gì cũng được, xem khác như thế nào :D

mình cũng xài 3G 16G iOS4 nè.Mình thấy hok có j là chậm chạp cả nhưng sao đi đâu cũng nhìu người chê thế nhỉ!Mà game với app dành cho 3.X thì iOS4 vẫn chơi dc mà!Chỉ có mấy game cổ ơi là cổ thì mới hok tương thích lắm thôi mà.

Nói chung mình hài lòng với iOS4.Nếu máy bạn nào giật wá thì thử tăng ram ảo lên đi sẻ thấy nó dc cải thiện rất là nhìu đó.

duyquehan

Nói chung thì 3G chay không tốt lắm nhưng với tốc độ chấp nhận được, còn việc cài đặt app không tương thích thì nhiều lắm, bạn nên tham khảo các app chạy được trên OS 4.0 trong diễn đàn để tránh lỗi không tương thích./

patvn

Xin chào các bạn.

Mình đã bị hiện tượng này rồi, restore lại và JB lại từ đầu rồi cài openssh và apppsyns for os 4.0 trên cydia của gsm sau đó hãy cài các món khác

ctxn

Xin hỏi về Bluetooth IP 4

không hiểu sao từ trước đến h con IP 4 của em không thể connect được với bất kỳ thiết bị nào qua đường bluetooth.
2 máy IP4 để cạnh nhau, cùng bật bluetooth mà không tìm được nhau.
không biết lỗi ji các bác nhẩy :((

vipboy_9x

Moderator
không hiểu sao từ trước đến h con IP 4 của em không thể connect được với bất kỳ thiết bị nào qua đường bluetooth.
2 máy IP4 để cạnh nhau, cùng bật bluetooth mà không tìm được nhau.
không biết lỗi ji các bác nhẩy :((
đó không phải là lỗi bạn ah,mặc định khi ta mở BT lên thì iphone sẽ tìm,chứ không nhận tín hiệu BT bạn nhé.
có nghĩa 2 cây máy iphone 4 bạn mở BT lên,2 cây mở lên điều tìm sóng hết.BT của iphone chỉ nhận được thiết bị hỗ trợ chứ hem nhận máy.

ctxn

chài, thế này thì làm seo mà nối 2 máy để chơi game qua BT được nhỉ hic hic:-??

Krayohe

BT của IP chỉ để dùng cho tai nghe thôi. còn nếu bạn muốn nối 2 3 4 5 6 7 ... máy để chơi game thì dùng rounter đó.

hitman_cnn

bluetooth của iPhone không dùng để truyền file giữa các máy thôi, chứ dùng với các thiết bị ngoại vi như tai nghe, bàn phím, hoặc các game trên iPhone hỗ trợ chơi với máy khác qua bluetooth vẫn được nhé, điển hình là Street fighter, em vẫn chiến với bạn suốt.

lethang262

Xóa ngôn ngữ với shell iphone.sh trong iphone 4.0.1

Em đang dùng firmare 4.0.1 cho iphone 3G, em muốn xoá các ngôn ngữ không cần thiết thì có được không? Làm như thé nào

hero_love

điều đó là ko thể bạn à, thậm chí bản 4.0.1 đã có sẵn tiếng việt trong đó, bạn ko thể xó bất kì ngôn ngữ nào trong đó, mà nói thật ra điều đó cũng ko cần thiết, nó ko chiếm dung lượng bộ nhớ là bao.

lethang262

Thấy nó nhiều ngôn ngữ quá, tưởng chiếm nặng bộ nhớ nên e hỏi cách xoá xem như nào

phamthaitl

Nói chung thì 3G chay không tốt lắm nhưng với tốc độ chấp nhận được, còn việc cài đặt app không tương thích thì nhiều lắm, bạn nên tham khảo các app chạy được trên OS 4.0 trong diễn đàn để tránh lỗi không tương thích./

mình vẫn xài os4.ko thấy gì là chậm chạp.mình xài 3g 8g lock.thấy chạy rất mượt có gì đâu.

3G mà chạy os4 thì chậm là chuyện không phải bàn.nhưng nếu tắt bớt và xóa bớt những ứng dụng không cần thiết thì cũng tạm ổn không đến nỗi chậm lắm.về việc tắt ứng dụng thì trên diễn đàn này có đủ cả rồi.các bạn đọc và tìm hiểu nhé.