• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

dclover

Imagio không dùng được FM và Bluetooth

Tình hình là sau mấy ngày sử dụng, em rất thích con này với tầm tiền 7 triệu mà lại đầy đủ các thứ, màn hình đẹp, tốc độ khá. Nhưng có 2 điều đến giờ vẫn lăn tăn đó là tính năng nghe đài FM ko thể nào sử dụng và Bluetooth cũng vậy. Với FM thì khi chưa cắm tai nghe vào thì nó báo là chưa cắm tai đề nghị cắm tai nghe vào, khi cắm vào rồi thì nó hiện ra "Unexpected error" không thể nào khởi động trình nghe FM lên được. Với Bluetooth thì ko thể nào turn on lên được, báo can not turn on hoặc can not start bluetooth stack. Các cao thủ có cách nào giải quyết 2 vấn đề trên không ạ?

Vitdao

Well-Known Member
Hai chức năng bạn nói trên không bị lỗi, máy mình vẫn sài bình thường. Bạn xem lại nha, thử hard reset hay up thử lại bản rom ship xem sao.

dclover

Hai chức năng bạn nói trên không bị lỗi, máy mình vẫn sài bình thường. Bạn xem lại nha, thử hard reset hay up thử lại bản rom ship xem sao.

Em mới mua hàng brandnew, sealed, ROM nguyên bản chưa kịp vọc vạch gì, HR mấy lần rồi mà vẫn thế. Vả lại bây giờ cứ soft reset là time lại trở về Dublin mới lạ chứ mặc dù đã set trong phần time and clock là GMT+7 bankok ha nội rồi. Quả thật là đang rất bối rối với cái vụ Location của HTC. Trước kia em dunugf con HTC Touch Pro, chỉ việc add thành phố cần hiện lên màn hình home rồi set default là xong, giờ cái Imagio này có cả cái My location phức tạp quá, setup ngon lành rồi, update Quick GPS rồi mà cứ Soft reset là nso lại về GMT DUblin, bực quá.

Chỉnh sửa cuối:

ahu

Hẹn giờ báo thức (alarm)

Chào các bác!
Mình mới tậu được con Imagio và cũng lần đầu sử dụng HTC nên không biết mấy con khác thế nào? Chứ con Imagio này, khi báo thức chỉ đổ 1 hồi chuông duy nhất, trong khi lúc này thời tiết lập đông nên ngủ rất say và hình như không thể nào thức giấc được bằng một 1 hồi chuông. Các bác có cách gì chỉ mình với. Thks!

demonntl

Active Member
bạn có thể cài soft báo thức thêm - mình thấy nếu để titanium thi no kêu nhìu , còn để tf3d no kêu có 1 lần à.
giải pháp là chọn bài nào dài 1 tí là ok

khaodyn

GPRS/EDGE

cho em hỏi, Imagio nó hiện sẵn chữ E ( EDGE ), mình phải cài đặt thế nào ah để sử dụng kết nối này, hay là sử dụng GPRS, e chưa biết cài GPRS luôn, các bác giúp em, e làm theo hướng dẫn search trên mạng nhưng ko hiện ra chữ G :(

dclover

Sau khi Up bản ROM của bác Phamquang thì FM và BT đã được giải quyết hết rồi ạ, tks bác Phamquang nhé.

ThaiChienvn

Bạn nói rõ dùng mày gì ? để nhận hướng dẫn cài đặt GPRS trên máy.
Còn Máy Hiện chữ *E* hay *G* là do từng vùng phủ sóng của nhà mạng. Mếu mạng GPRS Yếu thì hiện chữ *G* mạnh thì *E*. Cái này không có gì lạ cả.

khaodyn

Bạn nói rõ dùng mày gì ? để nhận hướng dẫn cài đặt GPRS trên máy.
Còn Máy Hiện chữ *E* hay *G* là do từng vùng phủ sóng của nhà mạng. Mếu mạng GPRS Yếu thì hiện chữ *G* mạnh thì *E*. Cái này không có gì lạ cả.

thanks bác, e đang dùng Vịt teo, e vẫn chưa biết rõ về *E* có gì hay, e chỉ thấy người khác xài *G*, tuy nhiên e vẫn chưa cài được, đã nhắn mất mấy tin :(, các bác hướng dẫn giúp e

ThaiKien

Super V.I.P
thanks bác, e đang dùng Vịt teo, e vẫn chưa biết rõ về *E* có gì hay, e chỉ thấy người khác xài *G*, tuy nhiên e vẫn chưa cài được, đã nhắn mất mấy tin :(, các bác hướng dẫn giúp e
Trước hết bạn cần đăng ký gói sử dụng dịch vụ GPRS của Viettel. Việc cài đặt trong máy bạn có thể lựa chọn cách cài đặt tự động của máy hoặc cài đặt thủ công. Cách cài đặt thủ công đã có nhiều bài viết hướng dẫn, bạn chịu khó tìm sẽ thấy ngay.

dclover

Hi hi, sau khi check kỹ thì vấn đề khôgn phải do ROM, mà là do mình làm theo cái hướng dẫn chết người này ở bên HHVN:
tắt các dịch vụ cuat verizon

+ bạn vào file explo
bấm vào thư mục windows......>s tart up....> xóa các file trong này đi, mấy cái này vớ vẫn, chạy tốn dung lượng ram

leanhmr

Windows Media cho Imagio

Mình dùng con này thấy ổn rồi, nhưng bị 1 lỗi là nghe nhạc bằng Win thì cứ đc 15-30 s la tự động chuyển sang bài khác? có ai biết nguyên nhân không nhỉ?
thanks

chimcon

Trước đây mình dùng con O2 cũng mắc phải bệnh tương tự. Hình như nó xung đột với phần mềm nào đó nên như vậy. HR là lại bình thường thôi. Mình thấy dùng MusicPocket là hay nhất: có hẹn giờ, chuyển bài có khoảng nghỉ :)

vinken

Media Player cho Imagio?

mình mới lần đầu mó máy Window Mobile, hỏi các bạn có kinh nghiệm là hiện với WM6.5 này thì dùng phần mềm xem phim nào chơi các file AVI?

với file AVI chất lượng như hình, mình chơi bằng TCPMP trên PalmTX ngon lành mà chạy bằng Smart Movie hay TCPMP trên Imagio toàn đơ máy luôn phải reset lại. Có phần mềm nào convert ra file AVI (add được phụ đề .srt hay .sub) dùng ngon cho Imagio ko? và file convert ra chất lượng thế nào thì phù hợp. Thanks.:D

dclover

Ý bác là chỉnh Regional setting?? trong đấy ứ có VN. Còn trong location setting thì chỉ có chọn thành phố thôi.

Cách đơn giản nhất như bác nói là : Bỏ chọn dấu tích ở HTC Location, sau đó kết nối wi-fi, GPRS và úp đết 1 phát là xong.

Vụ Location này mình chỉ update được qua Wifi và chỉ ở một nơi đó là cơ quan mình, chả hiểu tại sao nữa. Chả phải làm gì cả, cứ bật wifi lên ròi update là ok. nhưng về nhà hoặc ra cafe wifi thì chịu, nó cứ báo là No update weather for your location, bực cả mình.

QuangThang89

mình mới lần đầu mó máy Window Mobile, hỏi các bạn có kinh nghiệm là hiện với WM6.5 này thì dùng phần mềm xem phim nào chơi các file AVI?

với file AVI chất lượng như hình, mình chơi bằng TCPMP trên PalmTX ngon lành mà chạy bằng Smart Movie hay TCPMP trên Imagio toàn đơ máy luôn phải reset lại. Có phần mềm nào convert ra file AVI (add được phụ đề .srt hay .sub) dùng ngon cho Imagio ko? và file convert ra chất lượng thế nào thì phù hợp. Thanks.:D

Xài CorePlayer đi bạn, đọc được hầu hết tất cả các file :D

mrducbao

Ừ, chỉ dùng được Core player thôi bạn ạ, mình cũng thử TCPMP nhưng màn hình xanh, đỏ, tím, vàng, trắng, đen, nâu nhìn kinh hoàng luôn :D

momiji881

Em hỏi các bác cái tẹo. Em vừa sắm Imagio, buổi sáng lọc chọc thế nào mà máy nó khóa luôn. Giờ không thể unlock được (dưới hình cái khóa hiện chữ tap or slide), không thể vào màn hình chính của nó mặc dù em slide đủ kiểu.

Tuy nhiên vẫn nhận và nghe gọi đến được. Trên màn hình vẫn còn hiện 4 cái missed calls.

À, em bổ xung thêm. Hiện em vẫn đang giữ con Blackberry 8700, máy dolly lởm vãi hàng. Nó vẫn đang giữ tuốt tuồn tuộn contact của em (chừng 200). Mà các bác cũng biết đấy, bố trí trên sim không như bố trí trên máy, nên không thể copy đầy đủ từ BB ra sim và sau đó lại copy từ sim ra Imagio.

Nếu bác nào đã từng chuyển toàn bộ dữ liệu contact từ BB sang loại WM thì chỉ em cách với.

Em thank các bác.

Chỉnh sửa cuối:

winterwind3009

Em hỏi các bác cái tẹo. Em vừa sắm Imagio, buổi sáng lọc chọc thế nào mà máy nó khóa luôn. Giờ không thể unlock được (dưới hình cái khóa hiện chữ tap or slide), không thể vào màn hình chính của nó mặc dù em slide đủ kiểu.

Tuy nhiên vẫn nhận và nghe gọi đến được. Trên màn hình vẫn còn hiện 4 cái missed calls.

À, em bổ xung thêm. Hiện em vẫn đang giữ con Blackberry 8700, máy dolly lởm vãi hàng. Nó vẫn đang giữ tuốt tuồn tuộn contact của em (chừng 200). Mà các bác cũng biết đấy, bố trí trên sim không như bố trí trên máy, nên không thể copy đầy đủ từ BB ra sim và sau đó lại copy từ sim ra Imagio.

Nếu bác nào đã từng chuyển toàn bộ dữ liệu contact từ BB sang loại WM thì chỉ em cách với.

Em thank các bác.
:| bác thử reset lại máy chưa? ???
-_- mà chắc là ko chuyển được contact đâu bác

momiji881

Dạ, em cám ơn bác. Với sự hỗ trợ của một cái tuốc nơ vít to đùng, em đã reset được cái máy: tháo nắp, tháo pin, ngắm nghía một lúc rồi lại lắp vào.

Mà sao cái lưng máy khó tháo thế, chả giống như trong sách dạy zì cả. Đểu thật.

Tiện đây nói về vụ chuyển contact, ý em muốn nói là có cái chương trình trung gian nào giữa 2 loại máy để convert từ BB sang PDA không ạ. Chứ em không bảo là hai cái máy nó xxx với nhau làm cho contact chuyên từ máy này sang máy kia như HIV đâu ạ.