• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

PhamQuang

Manager
Em đang sài mạng Vinaphone, đã kích hoạt GPRS và 3G sài bình thường... nhưng e ko thể nào gửi MMS được...:(( Mong các huynh chỉ giáo giúp. thank.

Hãy kiểm tra lại DV MMS của Vinaphone có hỗ trợ và hoạt động tốt không đã.

Anssc

Member
Imagio của em thời gian nhận SMS nó cứ lung tung cả, mấy cái SMS từ đời nào lưu ở trong sim thì thời gian nhận lúc nào nó cũng là Today, xóa đi thì SMS mới lại lưu vào Sim trước, để mấy hôm nó lại thành Today, có bác nào giống em không ạ?

duongtver

các bác cho em hỏi, chức năng xem tivi của em này như thế nào nhỉ? liệu ở viẹt nam có xem đcj của VTC ko nhi?

momiji881

Chưa có đâu bác ạ, em hỏi giáo sư Gúc gờ suốt.

Tiện đây các bác cho em thắc mắc tý: giả sử mình lướt Web muốn xem ngang màn hình thì Imagio tự động xoay ngang. Nhưng khi em dùng Word Mobile và Excel Mobile thì nó lại không tự xoay, mà em cũng chả biết tìm chỗ nào để chọn option xoay cả.

Bác nào biết thì ới em một tiếng.

PhamQuang

Manager

Tiện đây các bác cho em thắc mắc tý: giả sử mình lướt Web muốn xem ngang màn hình thì Imagio tự động xoay ngang. Nhưng khi em dùng Word Mobile và Excel Mobile thì nó lại không tự xoay, mà em cũng chả biết tìm chỗ nào để chọn option xoay cả.

Đơn giản là trình lướt Web được đăng ký trong Registry của Sensor.
Muốn các trình khác như Excel, Word,... cũng xoay bạn phải thay chỉnh trong reg.
Điều này đã có nói trong khu vực dành cho TouchHD từ lâu, cách dùng có thể áp dụng.

thejoker1984

em dán màn chống vân tay ở đối diện trường genetic roài bác ah 40k thôi :D ... cover thì em yêu đan len cho rồi và sau 1 thời gian thì em yêu trấn luôn máy rồi :((

buitruc

Mình đã ra Sphone add số vào xài vô mạng và gọi tới 1 số sphone hay điện thoại bàn thì rất ok. Nhưng gọi vào số di động của bất kỳ mạng nào của Viettet, vina hay mobi thì không được vì nó hiện thêm dấu + vào phía trước số muốn gọi. Có Bác nào hướng dẫn mình khắc phục với
Sửa/Xóa nội dung bài này

hit_boy

cần giúp về khóa máy

máy của mình ko hiu sao, khi lock xong, để khoản 1 phút, kéo thanh trượt thì nó có trươt nhưng lại ko unlock,

chi có tháo pin lắp lại mơi vao dc, nhưng để hồi lại bị,

bạn nào có bi trương hợp nay ko , dau đầu wa,

quynhanh22_05

ở Hn có chỗ dán màn hình của imagio rồi đấy các bác ạ.họ lấy miếng dán màn hình lcd rồi cắt theo kích thước màn hình của imagio.e vừa dán xong,ok lắm,khít cả màn hình.chỗ đấy là 27 Dich Vọng,20k thôi
Các bác biết ở đâu có bao đeo của imagio k?em tìm mãi k thấy
Tiện đây các bác cho em hỏi làm thế nào để bật tắt edge/gprs theo ý mình nhỉ,máy em cái data connection toàn tự on( có hình 2 mũi tên chỉ vào nhau ở cột sóng ),tốn pin kinh khủng

tocxanh

Mình cũng bị như bạn, cách khắc phục thì chưa có nhưng có cách đổi lock và unlock máy thôi. Bạn vào allsetting - Lock - chọn tab Display rồi đổi thành vWindow Classic thôi. Khi đó ko phải unlock máy = cách silde mà click vào màn hình 2 lần lad ok thôi.

obvious

máy của mình ko hiu sao, khi lock xong, để khoản 1 phút, kéo thanh trượt thì nó có trươt nhưng lại ko unlock,

chi có tháo pin lắp lại mơi vao dc, nhưng để hồi lại bị,

bạn nào có bi trương hợp nay ko , dau đầu wa,
àh, cái này giống như một "bug" của soft rồi. Bạn có thể khắc phục theo cách sau:
vào setting > all settings > Personal > owner infomation > options : bỏ cái check ở mục display identification info khi turned on

QuangThang89

Well-Known Member
sao cái máy này nó hay gài anh em vì mấy dụ này ta, thiệt tình

Ko phải do máy gài gì cả bạn àh, nguyên nhân chính là do bản rom, sau này có HSPL hi vọng các room cook sẽ khắc phục những lỗi trên

momiji881

Các bác cho em hỏi một chút. Từ hồi em cài 3G thì có vẻ như là không sử dụng WIFI được nữa. Em vào setting bật wifi lên thì cứ thấy có tín hiệu nhưng cứ quay tròn suốt, kể cả khi em tắt Phone thì nó vẫn không dùng được.

Các bác giúp em.

hit_boy

Chả hiểu bác này nói gì hết:-/
Đâu phải thành viên nào trong diễn đàn cũng là người miền Nam đâu :-??

ý tớ nói là , cái máy nì còn nhiều cái khuât mắc cần giải quyết mà nhà sản xuât ko nói ý, làm anh em mình dính phải rồi mò mẫm tìm cách giải quyết,he he>:)>:)

Hy vọng anh em sớm có bản room made in VN sử dụng:D

choigan

Không thấy Call forwarding

Tôi hay dùng cái chức năng này, giờ tìm trong Setting\Phone\Service mà không thấy có. Bác nào biết nó ở đâu xin chỉ giúp
Cảm ơn