• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN QUY TRÌNH UP ROM CHO HTC EXCALIBUR

i_love_baby387

Bạn nên cố gắng cứu em nó bằng các bản rom gốc như trên diễn đàn đàn hưởng dẫn. Nếu không dc hãy tính đen chuyện có cho em nó ăn bủa ko.
Posted via Mobile Device

chienda

up ROOM xong bị lock SIM hic..hic..

S620 Up room xong bị "Data Crashes" Hiện tượng là không gắn thẻ SIM máy bình thường, gắn thẻ SIM vào là báo lỗi này, kg làm ăn gì được. Mong các pro cứu mình...để em nó lại tung tăng như ngày nào. Em xin cám ơn các bác nhiều..nhiều..

Hiện tại vào System information hiện như sau:
Room version: 1.630.631.2 (trước khi up là: 1.11.1000)
Model name: HTC S621 (thấy hơi lạ)
IME: 00440000350111202 (trước khi up IME là: 00440000350111200)
Radio version: 4.1.1347_02.98.90

máy C720W đang chạy W5.0 up lên W6.1, đã úp thành công rồi nhưng khi gắn SIM khởi động lên thì bị báo " Data crashes. please contac your service center" chưa có bác nào gặp lỗi này như mình hay sao vậy? xin thỉnh kiến các cao thủ hay là đem hiến xác luôn vậy?

baochuongit

Máy của mình nó lên
thong số khi vào bootloader
Excalibur wifi
ONBL 3.66.0000

Excalibur
SPL 3.66.0000

Excalibur IU

USB
anh em có cách nào cứu ko?

pdadaklak

Mong các bạn giúp đỡ ! HTC s620 uprom 6.1 Bị lỗi

Mong các bạn giúp đỡ ! HTC s620 ( Tmobile Dash) uprom 6.1 Bị lỗi " Data Dashes,... "
Mình mới mua con này HTC s620 thấy bản rom w5.0 chay chậm quá mày mò uprom 6.1 làm các bước :
Unlock
uprom 100%
khởi động chạy vào thì ok , khi gắn sim khởi động lại thì bị báo " Data Crashes, Please contact your service center "

24H trôi qua lục lội tìm tòi thử nhiều cách không thành công ,..

Mong các bạn biết hướng dẫn giúp ,..( chi tiết nếu có tool đính kèm càng tốt )
Chạn thành cảm ơn .
:((

tieuquyen

Mong các bạn giúp đỡ ! HTC s620 ( Tmobile Dash) uprom 6.1 Bị lỗi " Data Dashes,... "
Mình mới mua con này HTC s620 thấy bản rom w5.0 chay chậm quá mày mò uprom 6.1 làm các bước :
Unlock
uprom 100%
khởi động chạy vào thì ok , khi gắn sim khởi động lại thì bị báo " Data Crashes, Please contact your service center "

24H trôi qua lục lội tìm tòi thử nhiều cách không thành công ,..

Mong các bạn biết hướng dẫn giúp ,..( chi tiết nếu có tool đính kèm càng tốt )
Chạn thành cảm ơn .
:((

bạn post thông số của máy lên xem ntn, (thông số firmware, boot load) cho mọi người xem.
có khả năng bạn bị lỗi do chưa unlock, hãy đọc kỹ lại bài hưỡng dẫn đã nhé.
Có thể tham khảo bài này để uprom http://pdaviet.net/showthread.php?t=61751

Chỉnh sửa cuối:

chienda

Không ai giúp mình bằng mình tự giúp mình

Lại một người nữa giống như tôi...:p Thành thật chia sẻ cùng bạn! Không có ai cứu mình bằng mình tự cứu mình đâu bạn. http://pdaviet.net/showthread.php?t=32226&page=8.
>>Bạn đã kiểm tra chắc chắn là SPL đã về 1.11.0000 trước khi up room hay chưa? nếu chưa thì bây giờ kiểm tra vẫn chưa muộn_ kiểm tra bằng cách nối cáp đt với máy tính, tắc hẳn nguồn đt xong bấm phím Camera, màn hình hiện 3 màu, đọc thông số SPL ghi lại nó nếu khác 1.11.0000 để về sau có thể truy lại bản room gốc của máy. Bạn tải cái này http://rapidshare.com/files/259963252/Unlock_SIM_S620.zip.html về làm theo hướng dẫn trong file HD bạn nhé, xong nhớ báo kết quả cho AE nha bạn. Chúc thành công!

phương án 2:
http://rapidshare.com/files/259963253/DASHv2Unlock.zip.html
http://rapidshare.com/files/259963254/WST_4.2.2.zip.html
Phương án 3: Đặt mua code để unlock SIM, khoản 450k gì đó. Cái này thì chắc chắn rồi nhưng mà đau lắm ah nhen...thôi coi đó như là tiền học phí vậy!!:D:D

mrtoanbtn

Khi máy trong tình trang chỉ hien thi logo thì chịu rồi bạn ,không thể hardreset được đâu! Ko biết còn cách nào trị con máy HTC s620 nữa chắc cho nó vào bộ sưu tập đồ cổ....=))

PhamHien

Khi máy trong tình trang chỉ hien thi logo thì chịu rồi bạn ,không thể hardreset được đâu! Ko biết còn cách nào trị con máy HTC s620 nữa chắc cho nó vào bộ sưu tập đồ cổ....=))

Bạn làm như sau:
- Tháo pin, tháo SIM, thẻ nhớ
- Để một lúc, gắn pin lại và không bật máy
- Nhấn và giữ 2 phím trái, phải đồng thời bật nútnguồn cho đến khi hiện thông báo yêu cầu chấp nhận Hardreset

vandung23

khả năng là bạn unlock chưa thành công rồi
mình cũng dùng T-mobile dash đã up tới 5-6 bản rom vẫn chạy phà phà đây

PhamHien

Hiện đã có cách cứu máy bị trục trặc bằng Gold card. Bạn có thể qua tham khảo và làm theo

ngoclam862005

Các bạn lưu ý 1 điều khi up ROM lên 6.1 cho dòng excalibur

khi up được ROM lên bản 6.1 rồi ở trong Accessories có 1 tool name la OMAPClock dùng để ép xung CHIP trong máy.tôi xin khuyến cáo mọi người tuyệt đối ko sử dụng Tool nay.khi ép xung len mức cao từ 250Mhz trở lên sẽ có 1 tình trạng là sau khi bật máy vài giây thi máy sẽ treo cứng ko thể làm ji hơn được vì gần như khởi động song là máy treo liền.nếu bạn nghĩ cài lại toàn bộ ROM là được thì bạn đã nhầm.muốn cài lại được thì bạn phải cài lại WM5.0 rồi lại up len WM6.1.Việc này rất mất thời gian và nhiều rủi ro.có 1 cách nhanh và hiệu quả hơn rất nhiều.Bạn rút toàn bộ SIM va CARD ra.khi này trước khi khởi động thì máy sẽ báo ko có SIM và cũng sẽ ko bị khởi động lại khi để lâu.đây có lẽ là lối thoát duy nhất.Sau đó kết nối với máy tính bằng AciveSYSC lúc này máy tính vẫn nhận ra Device.tiếp theo bạn vào Windowns\Start Menu\Accessories và xóa ngay file OMAPclock sau đó vào System va làm tương tự.lúc này OMAPclock đã ko còn tác dụng và CHIP cua máy đã trở về trạng thái hoạt động bt.lúc nay thi HARDrestore la được.THÂN

Cần jao lưu để mở rộng hiểu biết ^^ babybuon@yahoo.com
Chào bạn!!
mình đã gặp tình trạng ép xung như bạn silver3128 .Mình đã tìm cách làm như bạn như khi máy khởi động ,máy báo không có sim và mình bấm done màn hình vào star nhưng đứng luôn không kích hoạt được star.để lâu máy tự khởi động lai.Các bạn còn cách nào cứu mình không

Bạn làm như sau:
- Tháo pin, tháo SIM, thẻ nhớ
- Để một lúc, gắn pin lại và không bật máy
- Nhấn và giữ 2 phím trái, phải đồng thời bật nútnguồn cho đến khi hiện thông báo yêu cầu chấp nhận Hardreset
bác ơi e làm như bác nhưng màn hình chỉ hiện lên logo htc. máy không vào được bootloader nữa hic e vừa đầu tư cục pin dày thì em nó đi :((

PhamHien

Bạn tham khảo các chủ đề về giải cứu máy. Nên làm lại thử các thao tác HR cho đến khi được.

robocomy2k

Trời ! Cái này là do bạn chưa unlock SIM mà. Bạn tìm tool unlock rồi bật chế độ bootloader sau đó cài trực tiếp từ máy tính, ở điện thoại bạn Accept tất cả dữ liệu từ máy tính đưa vào rùi khởi động lại máy. Sau khi làm xong bạn có thể ngồi uống Cafe ngon lành rồi ^^!!

Sửa tất cả các máy HTC bị lỗi do uprom không khởi động được || Có Tính Phí - 100k/1 máy ||--||PM 01677845088 -- || 295 Bạch Mai Quận 2 Bà Trưng - HN || :D

Chỉnh sửa cuối:

doodee26

guys ,need ur help..

hello guys,
sorry guys,i think im asking for something already here but i cant read the language...:(
i have dopod c720w+ and im looking for wm6 or any new wm version for my mobile..dont know where to find, would u help me plz ..
thanx soooooo much..:D

lilzorro

Chào bạn!!
mình đã gặp tình trạng ép xung như bạn silver3128 .Mình đã tìm cách làm như bạn như khi máy khởi động ,máy báo không có sim và mình bấm done màn hình vào star nhưng đứng luôn không kích hoạt được star.để lâu máy tự khởi động lai.Các bạn còn cách nào cứu mình không

khi khởi động lại máy báo ko có sim thì đừng bấm done. thế là ko bị trewo. sync với máy tính vô tư,/

tamtang79

Lúc trước máy tôi mode: HTC s621, đang chạy WM 5.0, bây giờ tôi up rom WM 6.1 thì máy tôi báo mode : HTC s620 là bị sao vậy mấy Bro? mới sử dụng HTC nên còn gà lắm. Thank you

sendy_shop

Lúc trước máy tôi mode: HTC s621, đang chạy WM 5.0, bây giờ tôi up rom WM 6.1 thì máy tôi báo mode : HTC s620 là bị sao vậy mấy Bro? mới sử dụng HTC nên còn gà lắm. Thank you

do bác chạy phiên bản rom cho s620, chạy xong thì mặc định của nó sẻ thay đổi. k có gì đáng lo.

chuyên pin dung lượng cao.0908561942

tamtang79

các bác cho hỏi cái này nữa nha, máy tôi nghe và nhận cuộc gọi bình thường nhưng chọn từ danh bạ thì không gọi được, nhưng mà bấm số thì gọi được. Sẵn đây muốn hỏi các Bro chỗ nào bán vỏ HTC S621 ở TP.HCM, thanks

Chỉnh sửa cuối: