• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác cho em hỏi làm thế nào để tìm lại Rom ship gốc của máy HD2 để cài lại các bác nhỉ ??? em hôm nọ mày mò cài androi thành công dùng ngon nhưng mà hôm nọ ngòi đè lên dt nên màn hình bị đốm trắng . em muốn cài lại bản Rom ship gốc để đi bảo hành máy chứ để androi này mang ra hãng nó không chịu nhận bảo hành máy cho :-(
Cài Ship rom bằng thẻ nhớ để khôi phục lại SPL mà mang đi bảo hành nhé... Chú ý chọn đúng Ship rom phù hợp và đừng mới quá...

quanhs

Bạn muốn phân biệt HD2 TMOUS và HD2 thường thì bạn có thể xem các điểm khác biệt bên ngoài như:
1. Logo: HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy còn HD2 thường thì không (tất nhiên rồi)...
2. Nút Reset: Bạn tháo nắp pin ra sẽ thấy với HD2 TMOUS nút Reset màu vàng còn với HD2 thường thì có màu đỏ...
3. Phím cứng: Các phím cứng ở dưới màn hình thì HD2 TMOUS phím gọi (Send) có màu xanh, phím gác máy (End + Power) có màu đỏ, HD2 thường thì không có màu...

Cám ơn bác !
Đặc điểm số 1 và số 3 thì máy em có, nhưng số 2 thì máy em lại có nút Reset màu đỏ, nên em không biết là liệu có bị thay vỏ Tmous còn ruột là HD2 thường không nữa. Em đang cài Android NAND, có phần mềm nào check bộ nhớ chính xác không hay phải cài lại WM6.5 ah? Em cũng có cài Quick System Info thì nó ra các thông số như sau:
Internal storage : total 519 Mb - Free 390 Mb
System storage : total 400 Mb - Free 390Mb
Memory : Total 519 Mb - Free 147Mb - Idle : 23.81 Mb

Các bác giải đáp giúp em với nhé, để còn ăn nói với chú bán máy!
Thanks!

Last edited by a moderator:
Cám ơn bác !
Đặc điểm số 1 và số 3 thì máy em có, nhưng số 2 thì máy em lại có nút Reset màu đỏ, nên em không biết là liệu có bị thay vỏ Tmous còn ruột là HD2 thường không nữa. Em đang cài Android NAND, có phần mềm nào check bộ nhớ chính xác không hay phải cài lại WM6.5 ah? Em cũng có cài Quick System Info thì nó ra các thông số như sau:

Các bác giải đáp giúp em với nhé, để còn ăn nói với chú bán máy!
Thanks!
Vậy thì rất có thể "râu ông nọ cắm cằm bà kia" rồi, ruột HD2 thường còn vỏ là HD2 TMOUS...:( Để chắc ăn bạn úp lại WM6.5 rồi check lại bộ nhớ xem sao...;;)

quanhs

Vậy thì rất có thể "râu ông nọ cắm cằm bà kia" rồi, ruột HD2 thường còn vỏ là HD2 TMOUS...:( Để chắc ăn bạn úp lại WM6.5 rồi check lại bộ nhớ xem sao...;;)

Không có cách check chính xác nào trong Android hả bác?

Hai cái này khác nhau như thế nào bác nhỉ ?

Không có cách check chính xác nào trong Android hả bác?
Úp lại WM6.5 đi ngại gì chứ... Dữ liệu thì có thể cài lại hay backup lại được có gì đâu... Muốn kiện nó thì cũng phải úp lại WM6.5 mà...

quanhs

Úp lại WM6.5 đi ngại gì chứ... Dữ liệu thì có thể cài lại hay backup lại được có gì đâu... Muốn kiện nó thì cũng phải úp lại WM6.5 mà...

Thanks bác nhiều lắm, nhưng cho em hỏi backup lại như thế nào vậy, bác chỉ em với! Tiện thể cho em hỏi có các nào cài một bản Android khác sau đó dùng tool lấy lại các app và games đã cài không a?

Thanks bác nhiều lắm, nhưng cho em hỏi backup lại như thế nào vậy, bác chỉ em với! Tiện thể cho em hỏi có các nào cài một bản Android khác sau đó dùng tool lấy lại các app và games đã cài không a?
Bạn có thể dùng Titanium Backup hay Sprite Backup nhé. Tải Titanium Backup v3.7.4.1 tại đây

thedung

chắc chắn là hd 2thường rồi vì cái free kia của mình bao giờ cũng trên 700mb va ram toàn tầm gần 300mb

phaolo090

Màn hình HTC HD2

Xin các bác cho em hỏi màn hình HTC HD2 có bị trầy ko? Có cần phải dán ko?

Xin các bác cho em hỏi màn hình HTC HD2 có bị trầy ko? Có cần phải dán ko?
Trầy bình thường, tốt nhất và nên dán màn hình vừa bảo vệ khỏi bị trầy, khỏi bị mồ hôi tay, nước và nhanh hỏng cảm ứng...;;)

tuan_091219

các bác ơi cho em xin 1 bản build android trên HD2 thường. em tìm mấy hôm nay mệt quá em thử mấy bản nhưng mà tốn pin quá

tuan_091219

Bạn vui lòng vào BOX ANDROID - HD2 (LEO) mà tham khảo, đọc các nhận xét về bản rom ở các topic rồi lựa cho mình một bản rom nhé...

hôm trước em có cài bản SuperRAM_Froyo_v1 thấy nghe gọi ổn, mượt mỗi tội hao pin quá qua 1 đêm mà em hết 30% pin. bác có bản nào dùng ổn định ko share cho em 1 bản :(
ps: em mới dùng nên chưa biết nhiều mong bác thông cảm

hdanhbka

Thay Proximity sensor HD2

Chủ đề này mình gửi đã lâu, nhưng chưa tìm ra phương án.
"Con HD2 của mình bị hiện tượng là cảm biến Proximity có vấn đề. Khi gọi, nó không tự bật màn hình lên khi để xa tai nghe, chỉ khi xoay ngang máy ra và lắc mạnh, ... nhưng nếu dựng đứng máy lên nó lại tắt ngúm. Help!! TKs"
Mình có ra Nhật Cường hỏi thì đc biết là nó hư cái cảm biến này (ko phải cảm biến ánh sáng nhé) và nếu thay thì hết 500K! :(

Không biết có phải thế không.
Mình thích vọc w7 và android mà chết mệt vì cái cảm biến này.
Xin mọi người ý kiến ạ!
Tks!!!!!

demax

Vào facebook trên HD2 mạng viettel?

Bác nào biết cách cài đặt để vào facebook mạng viettel trên HD2 chạy WM6.5 không? trước mình có vào được nhưng giờ không vào được nữa.
Ai biết chỉ dùm nhé. Thanks

kofolacz

Phải chỉnh làm sao để cập nhật My Local va weather Local( Weather ỏ những nơi khác vẫn cập nhật bình thường)... tôi đang dùng rom Miri elegancia color v.2 ,thấy có hiên tượng lạ mà kô khắc phục được ,máy có 3G mà mỗi khi muốn cập nhật My Local và Weather Local thì bắt buộc phải bật WiFi (kể cả kô thể kết nối wifi) ,hiện tượng này cũng xảy ra ở googlo mapa ,cũng không xác định được địa điểm mình đang ở nếu ko mở Wifi (có kết nối 3G và mở GPS)..Bác nao biết cách khắc phục thì chỉ giùm với !!! cám ơn !!!

quanhs

chắc chắn là hd 2thường rồi vì cái free kia của mình bao giờ cũng trên 700mb va ram toàn tầm gần 300mb

Bạn có thể dùng Titanium Backup hay Sprite Backup nhé. Tải Titanium Backup v3.7.4.1 tại đây

Trước tiên thanks các bác đã quan tâm đến vấn đề của em!
Do cũng bức xúc, định alo mắng cho chú bán máy một trận, tuy nhiên để chắc chắn không mắng oan, em đã up lại WM6.5, sau đó vào seting/ .../hardware xem thì thấy ghi rõ ràng là:
RAM: 576 Mb
ROM: 1024 Mb

Vậy có thể kết luận máy của em là Tmous chưa ạ?
Và nếu là Tmous thì chứng tỏ Tmous cũng có thể có cái nút reset màu đỏ !

demax

Phải chỉnh làm sao để cập nhật My Local va weather Local( Weather ỏ những nơi khác vẫn cập nhật bình thường)... tôi đang dùng rom Miri elegancia color v.2 ,thấy có hiên tượng lạ mà kô khắc phục được ,máy có 3G mà mỗi khi muốn cập nhật My Local và Weather Local thì bắt buộc phải bật WiFi (kể cả kô thể kết nối wifi) ,hiện tượng này cũng xảy ra ở googlo mapa ,cũng không xác định được địa điểm mình đang ở nếu ko mở Wifi (có kết nối 3G và mở GPS)..Bác nao biết cách khắc phục thì chỉ giùm với !!! cám ơn !!!

Bác xem trong weather setting đã bật Download data auto... chưa. Vào menu setting bật 3G và Data connection ON thử xem được không.

Mà cũng có thể tùy bản rom. Trước mình dùng 1 bản rom của Miri ở HN và nơi khác thì chả thấy tự cập nhật bao giờ chỉ vào đến TP HCM mới thấy tự động cập nhật. Giờ dùng bản rom của bác Ancola, để chế độ tự cập nhật sau 1h đi đâu cũng thấy cập nhật luôn cả.

Status
Không mở trả lời sau này.