• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

symbian

Con HD2 T-Mobile chạy WM6.5 hay Android là đỉnh nhất nhỉ:-/
Mượt mà và ứng dụng nhiều là em thích;;)
Đang ở android 2.2.1 muốn quay về WM6.5 mà ko biết làm sao:(
Các bác giúp em với ạ! Vì mới mua em nó 1 ngày nên ko biết gì hết:p
Bác phải cẩn thận , em cũng muốn y như bác mà cuối cùng máy đang die :(

kheo

Lỗi HD2 Leo

HD2 của mình đang sử dụng ROM HD2_3.14.CO2.V69 của bác Phạm Quang (up cách đây khoảng 2 tháng) thì thỉnh thoảng bị khởi động lại, sau đó tự cài lại giống như Hard Reset. Bị khoảng 4, 5 lần từ khi up. Hôm nay đang vào wifi thì cũng bị khởi động lại, sau đó tự Hard Reset nhưng đến phần set cho bàn phím thì đơ luôn. Mình tháo pin, khởi đọng lại thì máy cũng tự vào Hard Reset nhưng lúc thì đơ ngay ngoài màn hình trắng (có chữ HTC), lúc thì vào được đến màn hình Today, nhưng đang đặt setting thì lại đơ.

Cuối cùng mình đành up lại ROM, sợ bản V69 ko ổn nên đành tìm lại bản LEO_2.14.709.51CO5. Mình fomat lại Task29 provided by doloop.exe, sau đó Up ROM. Sau khi hoàn tất máy khởi động lại thì chỉ hiện lên màn hình trẵng có chữ HTC và rung nhiều lần liên tục rồi đơ luôn ở màn hình HTC đó.

Các bác tư vấn cách xử lý vụ này xem thế nào nhỉ. Ah, bây giừo có cách nào biết máy mình dùng shiprom nao nhỉ?

HD2 của mình đang sử dụng ROM HD2_3.14.CO2.V69 của bác Phạm Quang (up cách đây khoảng 2 tháng) thì thỉnh thoảng bị khởi động lại, sau đó tự cài lại giống như Hard Reset. Bị khoảng 4, 5 lần từ khi up. Hôm nay đang vào wifi thì cũng bị khởi động lại, sau đó tự Hard Reset nhưng đến phần set cho bàn phím thì đơ luôn. Mình tháo pin, khởi đọng lại thì máy cũng tự vào Hard Reset nhưng lúc thì đơ ngay ngoài màn hình trắng (có chữ HTC), lúc thì vào được đến màn hình Today, nhưng đang đặt setting thì lại đơ.

Cuối cùng mình đành up lại ROM, sợ bản V69 ko ổn nên đành tìm lại bản LEO_2.14.709.51CO5. Mình fomat lại Task29 provided by doloop.exe, sau đó Up ROM. Sau khi hoàn tất máy khởi động lại thì chỉ hiện lên màn hình trẵng có chữ HTC và rung nhiều lần liên tục rồi đơ luôn ở màn hình HTC đó.

Các bác tư vấn cách xử lý vụ này xem thế nào nhỉ. Ah, bây giừo có cách nào biết máy mình dùng shiprom nao nhỉ?
Bạn đưa máy về Bootloader, úp Radio rồi sau đó úp lại rom...

nilt02

Cách truy cập folder WM6.5 khi WM là 1 router wi-fi

Em có 1 vấn đề gặp phải mà chắc nhiều bác cũng muốn tham khảo đó là khi WM6.5 bật router wi-fi, thì truy cập internet từ laptop qua điện thoại là bình thường. Nhưng em lại muốn truy cập từ WM vào các folder share trong Laptop hoặc ngược lại từ Laptop-->WM. Bác nào biết cách chỉ em copy data từ laptop<==>WM với(cách giống với truy cập trong mạng LAN), để mỗi lần đi xa em đỡ phải cầm cái dây usb cho mệt ^^!
Thank các bác!

kheo

Up lại bản Radio 2.08HSPL rồi up lại ROM. Khởi động vào đến phần set màn hình thì máy lại tự khởi động lại. Sau đó thì lại như cũ (màn hình trắng chữ HTC, rung liên hồi).

Có cách nào biết máy mình SHIP ROM nào ko bác?

Up lại bản Radio 2.08HSPL rồi up lại ROM. Khởi động vào đến phần set màn hình thì máy lại tự khởi động lại. Sau đó thì lại như cũ (màn hình trắng chữ HTC, rung liên hồi).
Bạn úp bản rom có kèm sẵn Radio như bản V71 của Chú Quang coi sao...;;)

Có cách nào biết máy mình SHIP ROM nào ko bác?
Giờ thì biết làm sao được. Bạn úp bản Ship Rom nào cũng được mà miễn là dành cho HD2 thường...

kheo

:)
Đang tính đem đi bảo hành nên muốn tìm lại bản Ship Rom chuẩn :)

Để up lại V71 xem thế nào đã nhỉ.

kheo

Bác cho hỏi luôn, cái 2.08.HSPL và 2.08.0000 thì chọn cái nào nhỉ. Cái 2.08.0000 là gì thế nhỉ?

Bác cho hỏi luôn, cái 2.08.HSPL và 2.08.0000 thì chọn cái nào nhỉ. Cái 2.08.0000 là gì thế nhỉ?
Bạn dùng Tool HSPL để khôi phục SPL cũng được, nếu muốn khôi phục SPL thì bạn chọn 2.08.0000 nhé. Lựa chọn 2.08.0000 là khôi phục lại SPL nguyên bản của máy (trước khi HSPL thì máy bạn có SPL là 2.08.0000 đó)...

kheo

Thé chịu không có cách nào biết máy mình là Ship Rom nào hả bạn. Mình tra IMEI thì ra được cái này:

Information on IMEI
Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Touch HD2 (T8585)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment Very likely

Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance Around Q1 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Dựa vào cái này thì có biết Ship Rom ko bạn?

7534286

mình làm nhầm bản hspl rồi bâu giờ điện thoại không lên nữa. Lúc kết nối phone vẫn nghe tiếng éo éo.......... Giúp với

7534286

Bâu giờ đưa về botloader làm sao chỉ mình với. Cho mình add yahoo đi. Mình cần lắm

7534286

lúc chọn verson đáng lẽ chọn 2.08 hpsl thì mình lại chọn mặc định, mình next luôn. Chưa có chuyện gì xảy ra nhưng sau khi up radio xong thì máy đen thui luôn. Lúc kết nối với máy tính thì nghe thấy tiếng máy tính nhận nhưng điện thoại thì đen thui. Không lên

lúc chọn verson đáng lẽ chọn 2.08 hpsl thì mình lại chọn mặc định, mình next luôn. Chưa có chuyện gì xảy ra nhưng sau khi up radio xong thì máy đen thui luôn. Lúc kết nối với máy tính thì nghe thấy tiếng máy tính nhận nhưng điện thoại thì đen thui. Không lên
Nếu chọn mặc định thì máy bạn chưa HSPL đâu nên úp Radio sẽ bị lỗi... Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn và giữ phím Volume Down và nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down. Cắm cable kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì úp lại Ship Rom nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.