• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

linhru

máy của mình lắp sim vào cột song mất liên tục thi thoảng có sóng rồi lại mất . Đem ra hàng người ta bảo hỏng Main !

HD2 thường và TMOUS thì rom dùng chung được mà (nếu đã HSPL nhé) và tránh úp Ship Rom bằng thẻ nhớ thôi. Cài Android thì dễ thôi, bạn sang bên HD2 - ANDROID tham khảo cách cài đặt, các bước cài đặt Android cho HD2 thường và TMOUS tương đối giống nhau (HD2 thường chỉ khác khi cài các bản rom nặng như rom Sense thì phải chia EXT trên thẻ). Bây giờ các bản rom Android mới ra đều là dạng All in One nên bạn có thể chọn HD2 EU hay TMOUS, cLK hay MAGLDR trước khi flash.

"tránh úp Ship Rom bằng thẻ nhớ thôi" - cái này khuyến cáo cho t-mobile hay cả 2 vậy bạn, máy mình fpt thỉnh thoảng vẫn về shiprom 3.14 và 1.66 bằng goldcard (vài chục lần rồi), có rủi do gì không bạn

louis1985

"tránh úp Ship Rom bằng thẻ nhớ thôi" - cái này khuyến cáo cho t-mobile hay cả 2 vậy bạn, máy mình fpt thỉnh thoảng vẫn về shiprom 3.14 và 1.66 bằng goldcard (vài chục lần rồi), có rủi do gì không bạn

cái này khuyến cáo cho bản HD2 thường như của bạn là FPT đó bạn .

Chỉnh sửa cuối:

Devil211

Mình mới up bản tango, 23h sạc đầy 100% sáng ngủ dạy kiểm tra còn 33%, tình trạng này có phải tình trạng chung ko hả mọi người. (đã kiểm tra ko có chương trình chạy ngầm ).

Mình mới sử dụng HD 2 thôi, lúc mình mua về cậu kỹ thuật cài cho bản wp 6.5 lúc khởi động màn hình có hiện chũ HTC ... sau khi mang về mình up lại nhưng bị lỗi sau đó thì mang ra quán, cậu kỹ thuật ở quán up lại wp6.5 nhưng khi bật máy lên lại ko phải hiện dòng chữ HTC nữa mà là "Stick togerther" mọi ng cho mình hỏi như vậy là sao ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới up bản tango, 23h sạc đầy 100% sáng ngủ dạy kiểm tra còn 33%, tình trạng này có phải tình trạng chung ko hả mọi người. (đã kiểm tra ko có chương trình chạy ngầm ).

Mình mới sử dụng HD 2 thôi, lúc mình mua về cậu kỹ thuật cài cho bản wp 6.5 lúc khởi động màn hình có hiện chũ HTC ... sau khi mang về mình up lại nhưng bị lỗi sau đó thì mang ra quán, cậu kỹ thuật ở quán up lại wp6.5 nhưng khi bật máy lên lại ko phải hiện dòng chữ HTC nữa mà là "Stick togerther" mọi ng cho mình hỏi như vậy là sao ?
WP7 chạy trên HD2 rất hao pin và nóng máy, bạn nên úp bản WP7 Mango thì sẽ đỡ hơn. Còn cái hình bạn nói đó là SplashScreen và nó sẽ thay đổi khi úp rom có chứa SplashScreen như Ship rom chẳng hạn, ở tiệm họ đã úp lại Ship rom WM6.5 của TMOUS nên SplashScreen bị thay đổi thành hình có chữ "Stick togerther" thôi. Hình này có thể thay đổi theo ý mình, bạn thích hình nào thì gửi mình để mình tạo cho. Okie.

Devil211

WP7 chạy trên HD2 rất hao pin và nóng máy, bạn nên úp bản WP7 Mango thì sẽ đỡ hơn. Còn cái hình bạn nói đó là SplashScreen và nó sẽ thay đổi khi úp rom có chứa SplashScreen như Ship rom chẳng hạn, ở tiệm họ đã úp lại Ship rom WM6.5 của TMOUS nên SplashScreen bị thay đổi thành hình có chữ "Stick togerther" thôi. Hình này có thể thay đổi theo ý mình, bạn thích hình nào thì gửi mình để mình tạo cho. Okie.
Vậy bh muốn đổi lại hình HTC thì làm thế nào hả b?

Devil211

Vậy bh muốn đổi lại hình HTC thì làm thế nào hả b? :D

Vậy bh muốn đổi lại hình HTC thì làm thế nào hả b? :D
Bạn xài tạm hình này, còn hình HTC nền trắng thì mai mình làm cho. Okie.

Link đây, cắm cáp kết nối, tải về, giải nén và đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối rồi úp như úp rom WM (chú ý là không mất dữ liệu đâu nhé).

Devil211

Bạn xài tạm hình này, còn hình HTC nền trắng thì mai mình làm cho. Okie.

Link đây, cắm cáp kết nối, tải về, giải nén và đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối rồi úp như úp rom WM (chú ý là không mất dữ liệu đâu nhé).
OK, thanks dinhtuandung2012 nhé

Cho mình hỏi chút mình đã làm được rồi, tuy nhiên sau khi chạy xog BootSplash thì màn hình vẫn hiện chữ động "Stick together" là sao nhỉ?

Last edited by a moderator:

thanhbere

HD2 chụp ảnh quá xấu???

Tình hình là em mới được thằng em cho con HD2 sau bao ngày bỏ xó. Em đã lên rom myMIUI từ bản rom NexusHD2 1.9G cũ. Không hiểu tại sao mà HD2 lại chụp hình xấu đến mức như vậy. Mong các bác giúp đỡ, giải thích dùm. Liệu con HD2 này có phải đã hỏng phần cứng rồi k?

Tình hình là em mới được thằng em cho con HD2 sau bao ngày bỏ xó. Em đã lên rom myMIUI từ bản rom NexusHD2 1.9G cũ. Không hiểu tại sao mà HD2 lại chụp hình xấu đến mức như vậy. Mong các bác giúp đỡ, giải thích dùm. Liệu con HD2 này có phải đã hỏng phần cứng rồi k?
Bạn vệ sinh lại ống kính Camera xem sao, nếu không hết thì úp lại WM6.5 xem thế nào.

laptrn243

Các bác cho em hỏi là làm sao để fix lỗi đèn flash khi up rom thế?Ngày trước đèn flash của em vẫn dùng bình thường.Khi up rom xong thi nó không hoạt động.Thank các bác

Các bác cho em hỏi là làm sao để fix lỗi đèn flash khi up rom thế?Ngày trước đèn flash của em vẫn dùng bình thường.Khi up rom xong thi nó không hoạt động.Thank các bác
Có thể do lỗi của bản rom đó, bạn úp rom khác xem đèn flash có hoạt động không nhé.

laptrn243

Em đã up nhiều bản khác nhau nhưng vẫn không được.Có lẽ máy bị hỏng đèn flash rùi.Hum trước up rom chết nguồn phải mang đi boot lại.Có lẽ là bị hỏng khi đó.Thank mod nhé.

masoi_3000

anh cho em hỏi?
em mới mua máy nên không biết gì, máy em hd2 fpt
máy em đang chạy android, giờ em muốn đưa về rom gốc win 6.5, thì mình cần phải làm ntn?
em đã down bản rom win6.5 (asian) tren web HTC, mà đọc hướng dẫn không hiểu cái HSPL là cái gì?
giờ em từ android về win6.5 thì HSPL ra sao?
tại em có làm theo hướng dẫn down activesync (laptop winXP), tháo thẻ nhớ ra,vào bootloader (nguốn + down volume)
ra màn hình 4 màu hiện serial", cắm cáp hiện "USB"
click file win6.5(asian) tren laptop, next next ... tự nhiên báo lỗi, không hiểu bị sao?
em không biết activesync có nhận HD2 không?
ah! lúc cài bị lỗi em reset máy lại bằng nút reset sau nắp lưng, em thấy máy và pin bị nóng, không biết mỗi lần uprom mấy máy khác có bị nóng không?
sau khi reset thì máy bị đứng, sau đó gắn thẻ nhớ vào reset lại thì vô android bình thường, (chắc android OS được cài trên thẻ nhớ)

Máy bạn đã cài Android thì đã được HSPL rồi nên không phải lo HSPL nữa. Để úp lại WM6.5 thì bạn tải một bản WM6.5 bất kỳ nào đó miễn là dành cho HD2, sau đó bạn đưa máy về Bootloader (tắt hẳn nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện thì nhả phím Volume Down ra), cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu trên PC phải cài ActiveSync với XP hay Mobile Device Center với Vista & 7) khi nào trên màn hình hiện USB thì bạn tiến hành úp rom thôi. Trong quá trình úp rom thì không liên quan gì đến ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.